kangoulai nói:
Máy móc và option thì phải nói là Kia hơn GM. 4 cái túi khí của GM nói chung không phải là sự lựa chọn khi so sánh với 2 túi khí vì gần như không bao giờ sử dụng đến túi khí

Máy 1.25 Kia thì hơn GM rồi, không phải so sánh. Kia ghế da, GM ghế nỉ.

Độ rộng rãi thì GM hơn Kia.

Độ đẹp thì khó nói. Phía sau : Kia đẹp hơn GM. Phía trước, GM hơn 1 chút nhưng mà độ hơn này kém độ hơn phía sau :D
Ngang xe thì như nhau.

Chênh nhau 100 triệu thì khó mà so sánh công bằng bác ạ. Nếu không quan tâm đến máy móc thì bác cứ cho vợ cả đi đến xem cả 2 xe, thích cái nào chơi cái đó. Thế thôi.
Theo em thì bác chủ có điều kiện thì làm con KIA hay GM nhập mà đi vì hàng nhập luôn ngon hơn hẳn về mọi yếu tố !
Còn nếu bác chọn xe trong nước lắp ráp thì nên đi con Spark 2013 377tr full opt và có 4 túi khí. (Lưu ý túi khí ko xài thì thôi , một khi đã xài thì 4 luôn luôn tốt hơn 2 nên bác đừng xem thường vì các tình yêu luôn ngồi phía sau :))
Còn về độ ồn thì 2 xe này lắp ráp trong nc thì như nhau cả vì em đã lái 2 con xe này rồi.
Còn bàn về mất giá thì như sau: mình đã mua 1 trong những con xe rẻ nhất trên thị trường nên bác đừng lo vấn đề tụt giá hì hì, bác đi kỹ, giữ xe tốt thì sẽ bán lại dc giá thôi.
Và vấn đề còn lại là nếu bỏ qua chênh giá trên dưới 100tr thì bác cứ việc chọn em nào mà bác thích.! Chúc bác cưới được vợ 2 như ý !
P/s: Vợ 2 của em là Matiz Classic đời 2008 nhập khẩu và em rất hài lòng với sự phục vụ của em nó suốt 4 năm ! :D

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
Lovecar1979 nói:
kia hàn sẻn, chevrolet usa thương hiệu đẳng cấp còn so sánh thì cứ qua lái thử 2 xe là ra kết quả liền.
Đồng ý với bác.

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
Mr. Bean nói:
Lovecar1979 nói:
kia hàn sẻn, chevrolet usa thương hiệu đẳng cấp còn so sánh thì cứ qua lái thử 2 xe là ra kết quả liền.
Cái vỏ là xe Mỹ thôi con cái ruột thì vẫn là Hàn Xẻng nhá. Hơn nữa thương hiệu Mỹ mà sản xuất ở VN thì sợ còn thua Hàn Xẻng nhập nhá!
Cũng đồng ý với bác.

Hạng C
7/2/12
657
1.091
93
Theo em thì bác chủ mua Spark đi, vì chênh lệch giữa Picanto và Spark là 1 chiếc Honda SH Việt Nam, thế là bốn bánh cũng có, mà 2 bánh cũng có. Bác thì dùng 4 bánh đi trồng rau, con 2 bánh thì cho bà cả đi chợ :D:D:D:D:D

Last edited by a moderator:
ETO
Hạng B1
28/4/13
76
1
0
kangoulai nói:
Máy móc và option thì phải nói là Kia hơn GM. 4 cái túi khí của GM nói chung không phải là sự lựa chọn khi so sánh với 2 túi khí vì gần như không bao giờ sử dụng đến túi khí

Máy 1.25 Kia thì hơn GM rồi, không phải so sánh. Kia ghế da, GM ghế nỉ.

Độ rộng rãi thì GM hơn Kia.

Độ đẹp thì khó nói. Phía sau : Kia đẹp hơn GM. Phía trước, GM hơn 1 chút nhưng mà độ hơn này kém độ hơn phía sau :D
Ngang xe thì như nhau.

Chênh nhau 100 triệu thì khó mà so sánh công bằng bác ạ. Nếu không quan tâm đến máy móc thì bác cứ cho vợ cả đi đến xem cả 2 xe, thích cái nào chơi cái đó. Thế thôi.

Công tâm :)

Hạng D
24/11/12
2.093
15
0
48
Ss nên giữa Groove với PI nhập, ko nên ss giữa Pi nhập với SP Vn vì khập khiễng. Hàng trong nc thì Pi Hải với SP GM Vn, độ ồn như nhau ko nên mong đợi, ghế nỉ thì rút từ chênh lệch 100tr ra làm ghế da xịn ngon lành tầm 8tr hết cốt. Máy KiA nổi tiếng bền vì ra lâu đã kiểm chứng, SP Vn chưa biết ra sao do xe mới, hiện tại chạy thì ngon lành nhiều ng khen, nhg máy móc là chung với máy Groove nhập khẩu.
Bà cả đi thì bác chủ mua 1.25 chỉ phí, bác chủ đi mình vote cho 1.25 nếu bác chạy xe bên nc ngoài vì tốc độ cao hơn, nhg Vn chỉ nhiêu đó 80 đổ lại, máu thì bác lên 160km thì hết cốt và hết gân rồi. Túi khí ko bao giờ xài, nhg ko ai biết trc chuyện tg lai, nếu phải xài thì ai ngon hơn biết liền.
Ngoại thất nhiều ng khen PI, nhg cũng nhiều ng mê SP, tùy con mắt mỗi ng.
Bác chủ cứ thử xe đi, gọi sâu phát cho thử ngay, xem SP AT Vn có xứng đáng với đồng tiền bỏ ra ko, nếu ko thì lượn qua xe nhập.

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/8/11
676
10
18
Nếu là một người công tâm, em nghĩ bác nên lấy Morning nhập khẩu, ko phải Picanto của bác Hải đâu nha. Máy Kappa 1.0, 6 túi khí, nói chung là option tận răng. Giá mắc hơn Xì phạch tí thôi.

Tập Lái
30/5/13
10
6
8
kynhat18 nói:
Nếu là một người công tâm, em nghĩ bác nên lấy Morning nhập khẩu, ko phải Picanto của bác Hải đâu nha. Máy Kappa 1.0, 6 túi khí, nói chung là option tận răng. Giá mắc hơn Xì phạch tí thôi.
Bác nhầm đó ạ, em đã và đang đi cả 02 xe, 1 Morning 2012 nhập và 01 Spark LT 1.2 VN, xe nhập hơn đúng mấy cái options như sưởi ghế,dt rảnh tay, Bi led với volume dc trên volang còn về máy móc thì chắc chắn không êm ái bằng, xe thì lướt chất lượng cực hên xui, đi thì cực ì với máy 1.0 .