Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
Nissan4241 nói:
Chevrolet Spark LTZ 2013 là con nào vậy bác? là cái xe nói từ đầu đến giờ nè, mới ra của GM đó.
em nghe nói nó y chang như Groove nhưng groove mới là xe nhập ngon hơn đó bác.
nhưng hình như bản Spark mới là tàn cầu?

Hạng C
7/2/12
657
1.091
93
Nissan4241 nói:
hoangnk nói:
Khi nào cưới chính thức báo cho anh em biết là bé nào nhé bác chủ thớt ! :D Post hình show hàng nhé ! Chúc bác mau có vợ 2 !:D
Chắc chắn là vậy rời bác ơi. Nhưng hôm qua em mới nghe ý kiến của một nhân viên ngân hàng (vì em định vay ngân hàng mua xe nhỏ này) em nhân viên đó nói như thế này làm em phân vân hơn nữa: "Chuyện anh mua xe nào là quyền anh vì xe nào em cũng cho vay được, nhưng xin nói như thế này ngân hàng em vừa mới được đền bù từ bảo hiểm vì có 1 người khách mua Kia Fort của TH chạy 6 tháng mới bị chạy do lỗi điện nhưng TH rũ bỏ trách nhiệm, cuối cùng bảo hiểm đền 530tr, còn có 1 ông khách hàng khách mới mua chiếc Chevrolet Spark LTZ 2013 nhưng chạy ồn quá và máy lạnh hư hoài ông chán quá bán rồi mới mua vios". Làm em phân vân quá các bác ơi.
Vậy sao bác không hỏi thử nhân viên ngân hàng đó là nên mua xe gì, và để xem nhân viên ngân hàng đó tư vấn bác mua hãng nào, nghe có mùi của chim - cò - đại bàng quá bác ơi.

Hạng B2
20/7/12
439
49
28
Nếu là em, thì em sẽ chọn Spark bác à ! nhìn nó mạnh mẽ hơn lại dư ra 100 chai so vs picanto, đủ để làm việc khác trong thời buổi kinh tế khó khăn như zậy !

Hạng D
24/11/12
2.093
15
0
48
Có gì đâu mà bác chủ lại băn khoăn vì mấy lời nv nh cò nhảm nhí, spark LTZ 2013 gọi nôm na là SP AT cho gọn, làm khỉ gì mà đã giao xe đâu, xe này mới...bắt đầu giao xe tại thời điểm hiện tại thì lấy đâu ra xe cho bố khỉ nọ chạy rồi than thở ồn với máy lạnh hư, nhảm nhí. Nói ồn có nghĩa là độ ồn bình thg như bao xe khác, bác có đi In trong nc cũng vậy thôi, độ ồn chấp nhận chứ ko phải ồn khủng khiếp như đi 2b đâu, còn máy lạnh thì bình thg dựa trên những SP số sàn LT đã ra. Lúc đầu chính mấy bố đi SP LT cũng cứ rên rỉ máy lạnh íu, íu khỉ gì, nó bơm thiếu ga với lọc dơ lấy gì ko íu, bơm lại đầy đủ ga với vệ snh máy lạnh hỏi thử ông nào đi buổi chiều ko lạnh tem trym !!
Bác đừng nghe nhg lời nhảm nhí những ng chưa từng sở hữu con xe này nói lung tung, cứ đi thử rồi cảm nhận giá tiền, chất xe với nhu cầu mình muốn rồi quyết định. Bác chủ có lo lắng về máy xe SP thì cũng đừng nghĩ nữa, xe mới, hãng lâu đời, kể cả thí dụ cho nó là máy Daewoo cũ đi chăng nữa, thì vẫn bền bỉ bình thg, chẳng cớ gì là Kia mới bền, chúng nó giờ công nghệ sêm sêm nhau, có thằng nào tệ đâu ? chỉ có mấy thằng tung của mới lo thôi, ăn thua bác thích thg hiệu nào và hợp túi tiền với nhu cầu của bác thôi.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: nmd@
Hạng D
24/11/12
2.093
15
0
48
Thêm thông tin cho bác chủ :
Đã chụp hình SP LTZ 2013 mới ra, số tự động nhg có D1,2 rõ ràng, vậy là các tài mới mua xe này ngon lành do có chế độ bán tự động leo đèo dốc vô tư...

Ghế da pha nỉ nghĩa là hai bên là da, còn chính giữa là ..vải nỉ, bố khỉ ông GM sao ko làm da hết luôn cho rồi, miếng nỉ ở giữa đâu có lớn bao nhiêu.

Hạng D
8/3/13
1.156
13.964
113
Nissan4241 nói:
Chevrolet Spark LTZ 2013 là con nào vậy bác? là cái xe nói từ đầu đến giờ nè, mới ra của GM đó.
Thế thì ông khách của con bé Ngân hàng đó giàu quá. Kiểu quái gì mà xe mới ra, mua chưa chạy được bao nhiêu mà bán luôn mua ... Vios? He he, ...

Hạng D
8/3/13
1.156
13.964
113
ganesk nói:
Có gì đâu mà bác chủ lại băn khoăn vì mấy lời nv nh cò nhảm nhí, spark LTZ 2013 gọi nôm na là SP AT cho gọn, làm khỉ gì mà đã giao xe đâu, xe này mới...bắt đầu giao xe tại thời điểm hiện tại thì lấy đâu ra xe cho bố khỉ nọ chạy rồi than thở ồn với máy lạnh hư, nhảm nhí. Nói ồn có nghĩa là độ ồn bình thg như bao xe khác, bác có đi In trong nc cũng vậy thôi, độ ồn chấp nhận chứ ko phải ồn khủng khiếp như đi 2b đâu, còn máy lạnh thì bình thg dựa trên những SP số sàn LT đã ra. Lúc đầu chính mấy bố đi SP LT cũng cứ rên rỉ máy lạnh íu, íu khỉ gì, nó bơm thiếu ga với lọc dơ lấy gì ko íu, bơm lại đầy đủ ga với vệ snh máy lạnh hỏi thử ông nào đi buổi chiều ko lạnh tem trym !!
Bác đừng nghe nhg lời nhảm nhí những ng chưa từng sở hữu con xe này nói lung tung, cứ đi thử rồi cảm nhận giá tiền, chất xe với nhu cầu mình muốn rồi quyết định. Bác chủ có lo lắng về máy xe SP thì cũng đừng nghĩ nữa, xe mới, hãng lâu đời, kể cả thí dụ cho nó là máy Daewoo cũ đi chăng nữa, thì vẫn bền bỉ bình thg, chẳng cớ gì là Kia mới bền, chúng nó giờ công nghệ sêm sêm nhau, có thằng nào tệ đâu ? chỉ có mấy thằng tung của mới lo thôi, ăn thua bác thích thg hiệu nào và hợp túi tiền với nhu cầu của bác thôi.
Mới post xong thì thấy bài của anh. Ha ha, ... cùng ý tưởng chém em nhân viên ngân hàng nhỉ?
Không có tiền mới vay NH mua xe. Mua xe mới xong thì bán chắc chắn là phải lỗ chỏng gọng ra rồi ... Xót ruột lắm, chưa "máu" mua xe mắc hơn đâu? Hi hi hi, ... Thời gian giao xe, thời gian làm thủ tục vay ngân hàng, thời gian lấy giấy tờ xe (cà vẹt), thời gian rao bán rồi lại thời gian làm thủ tục vay ngân hàng mua xe khác ... Ây già ...

ETO
Hạng B1
28/4/13
76
1
0
[/quote]
Chắc chắn là vậy rời bác ơi. Nhưng hôm qua em mới nghe ý kiến của một nhân viên ngân hàng (vì em định vay ngân hàng mua xe nhỏ này) em nhân viên đó nói như thế này làm em phân vân hơn nữa: "Chuyện anh mua xe nào là quyền anh vì xe nào em cũng cho vay được, nhưng xin nói như thế này ngân hàng em vừa mới được đền bù từ bảo hiểm vì có 1 người khách mua Kia Fort của TH chạy 6 tháng mới bị chạy do lỗi điện nhưng TH rũ bỏ trách nhiệm, cuối cùng bảo hiểm đền 530tr (1), còn có 1 ông khách hàng khách mới mua chiếc Chevrolet Spark LTZ 2013 nhưng chạy ồn quá và máy lạnh hư hoài (2) ông chán quá bán rồi mới mua vios". Làm em phân vân quá các bác ơi.

[/quote]

(1) Thường ngân hàng cho vay với mức 70% tài sản chiếc xe. Mẫu Forte SX AT 2013 giá: 624tr x 70%= 463tr (# 530)
(2) Spark AT LTZ mới ra 21.5 mà kể cả hệ thống lạnh của phiên bản cũ LT cũng ít thấy ai phàn nàn. Ko lẽ đi được 10 ngày chán bán.

Từ (1) & (2)=> em này có thể là nhân viên ngân hàng, nhưng là ngân hàng : Toyota Financial Service in Viet Nam :D