Hạng D
30/11/10
3.972
56.853
113
Hình như đó là phong cách của GM VN từ xưa đến giờ! Sau đó ế quá nó giảm giá kinh hồn, thành ra ế càng thêm ế! :D
Giá đó ế chắc luôn, nói rồi, xấu hơn Fortuner mà giá ngang, thương hiệu không bằng thì đấu không lại đâu.

• Like
Reactions: yeuxemy
Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Hình như đó là phong cách của GM VN từ xưa đến giờ! Sau đó ế quá nó giảm giá kinh hồn, thành ra ế càng thêm ế! :D
Giảm quá thì không giữ giá, nên xe dịch vụ không ai chịu mua => lại ế : vòng lẩn quẩn :D

• Like
Reactions: Lã Bố
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Anh không đọc còm của mình kỹ rồi, mình bảo nó yếu nếu so với 2.0 vì nó 1.8, vì xác nặng nên nó tốn xăng và hơi lỳ, nhưng không có liên quan tới đằm, đằm là khi anh chạy tốc độ cao, ngoặt lái, xe không quăng quật đuôi, chạy lên 140-150, xe không bồng bềnh, nó là đằm, mình bảo đằm, anh lại bảo mình đánh tráo khái niệm lỳ và đằm là sao, mình đâu có bảo nó không lỳ, mình chỉ nói nó "nặng nên đằm", còn anh cưỡng ép qua chữ "lỳ" thì thua. Mà đó là cảm nhận của mỗi người, nên anh đừng có nói là lá mặt lá trái, kiểu như người ta dìm anh vậy.
Mình đoán anh chắc còn trẻ, loanh quanh 30 hay sao đó, nên cái comment của anh nó hơi cực đoan một tí, cứ phải cho là mình hiểu biết nhiều hay sao, mà thôi, cái này tự mỗi người, diễn đàn trao đổi thôi mà. :)
Ok bác, em cũng nói là cảm nhận mỗi người mà. Thôi tranh luận vụ này mệt lắm. Bác thích đầm và lỳ, nhưng em tin không nhiều người thích lỳ.
Do em dị ứng cái còm của bác kia bảo em không biết thế nào là đầm, thế nào là lỳ nên lôi bác vào. Em thì thuộc loại vừa thích đầm nhưng không thích lỳ bác ạ. Hehe

Hạng B2
22/2/16
214
133
43
38
Anh với anh kia là 1? Nếu là 1 thì sài 1 nick thôi! Còn không biết thì ráng mà học tiếng anh để mở mang đầu óc, không ai cho không ai cái gì đâu! Nhe, ráng lên!
Thôi, không ráng được đâu anh ah, trình của anh khác người thường quá nên em chịu, anh cái gì cũng đúng, có cảm giác như đang tranh luận với dmqtrieu về toy vậy, hên lắm mới huề, còn thua toàn tập, hehehe...

Hạng C
10/1/17
541
21.133
93
Mình biết con Cruze mà, vì đang chạy, từ 2015 tới giờ, gần 40k km rồi, trừ thay bình thì chưa phải sửa bất kỳ cái gì, tiền bảo dưỡng toàn bộ trong hãng. Nên mình mới nói anh show ra cái bệnh từ 2015 trở lại của Cruze, chứ không nói chung chung, vì mấy đời trước thì nó có một số bệnh, nhất là dầu hộp số như bác meocon07 đã phân tích.
Mình nên nói cái nào đúng thôi, ví dụ Mitsu con Grandis tới giờ vẫn thích kiểu dáng, chỉ hơi hao xăng vì nó có 4 số, nhưng so với In thì khác xa, Đó là vd thực tế, chứ mình ko phán xe mitsu dởm do ai đó nói, vì trước kia mình cũng chạy Jolie được hơn năm rồi.
P/S: tết vừa rồi, cũng có nghía con Outlander nhưng bản base không có nên đành thôi vậy.
E chạy 36 k km với con Đê U hơn 3 năm đi 2 cái bình điện rồi Bác D :)

• Like
Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
E chạy 36 k km với con Đê U hơn 3 năm đi 2 cái bình điện rồi Bác D :)
Do Cruze đèn tự động mà, nên khi remote mở cửa, mở khóa là đèn tự bật sáng, mình là vào tắt đèn ngay, nên cơ bản xài nó ít hao điện, Cái đầu tiên chạy được 2 năm hơn, mình thay bình mới 605Ah, xài tới nay là hơn 1 năm rồi bác à. Có khi nào anh độ thêm cái gì chạy ngầm không (camera hành trình thì không bao nhiêu, nó tự ngắt khi tắt máy)

• Like
Reactions: BS Thúy
Hạng C
10/1/17
541
21.133
93
Do Cruze đèn tự động mà, nên khi remote mở cửa, mở khóa là đèn tự bật sáng, mình là vào tắt đèn ngay, nên cơ bản xài nó ít hao điện, Cái đầu tiên chạy được 2 năm hơn, mình thay bình mới 605Ah, xài tới nay là hơn 1 năm rồi bác à. Có khi nào anh độ thêm cái gì chạy ngầm không (camera hành trình thì không bao nhiêu, nó tự ngắt khi tắt máy)
Bình theo xe hơn năm tèo, thay bình 60 cũng hơn năm tèo,
Em thay cái mới nhất 65A, nó bảo hành 9 tháng, có vẻ ổn hơn.

Xe em ngoài cái Cam hành trình không lắp thêm đồ gì, nhiều khả năng quả bình thay đầu tiên lỗi hoặc dởm (cũng hãng thay bình lần 2 bên Huỳnh Tấn nó bảo hành 9 tháng, lần trước bảo hành 6 tháng).

• Like
Reactions: dongden and yeuxemy
Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Bình theo xe hơn năm tèo, thay bình 60 cũng hơn năm tèo,
Em thay cái mới nhất 65A, nó bảo hành 9 tháng, có vẻ ổn hơn.

Xe em ngoài cái Cam hành trình không lắp thêm đồ gì, nhiều khả năng quả bình thay đầu tiên lỗi hoặc dởm (cũng hãng thay bình lần 2 bên Huỳnh Tấn nó bảo hành 9 tháng, lần trước bảo hành 6 tháng).
Lúc đầu em cũng kêu nó là thay lại y bình hãng, nó bảo xài cái 65Ah đi, ngon hơn, dài hơn, với lỡ mình có độ chế thêm gì không bị hụt, nên nghe theo, chắc bọn đó có kinh nghiệm rồi. À, nhân vụ hãng mắc cười, vào Chevy An Thái, nó nói do cái bình anh thay ngoài, không chính hãng, nên lúc bảo dưỡng 35k km nó biểu không đo được điện và các chỉ số của bình, mình nghe muốn chửi nó thiệt, mà thấy không đáng, đằng nào cũng thay bình ngoài thôi nên không chấp nhặt nó làmg gì.

Hạng D
30/11/10
3.972
56.853
113
Mình vô đại lý Kia, kỹ thuật đo xong rồi nói thôi anh chạy ra ngoài thay cho rẻ, xong quay lại đây bọn em kiểm tra tiếp.
Lúc đầu em cũng kêu nó là thay lại y bình hãng, nó bảo xài cái 65Ah đi, ngon hơn, dài hơn, với lỡ mình có độ chế thêm gì không bị hụt, nên nghe theo, chắc bọn đó có kinh nghiệm rồi. À, nhân vụ hãng mắc cười, vào Chevy An Thái, nó nói do cái bình anh thay ngoài, không chính hãng, nên lúc bảo dưỡng 35k km nó biểu không đo được điện và các chỉ số của bình, mình nghe muốn chửi nó thiệt, mà thấy không đáng, đằng nào cũng thay bình ngoài thôi nên không chấp nhặt nó làmg gì.

• Like