Hạng B2
22/2/06
154
1
18
RE: Chỉ giùm em cách chỉnh taplô của acura MDX

Anh chỉnh đựoc rồi này Hùng, pair cả với Superfour nữa kia, he he.

Tập Lái
5/12/07
33
1
0
35
Cam Pha
www.soundclick.com

hix hix cái em cần chỉ là những hướng dẫn trong quyển Manual đó. Nhưng khổ nỗi em chưa dịch được. Em đi dịch thì quán nào cũng đòi 50.000/ tờ mà quyển đó 400 tờ lận. Bó tay luôn.
Hay trong nhà ta có bác nào dịch được rồi thì gửi bản copy cho em nhé.
Địa chỉ nhà em nè:Lê Long Dương, 900, phường cẩm thạch, thị xã Cẩm phả, tỉnh Quảng Ninh.
Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ. hehe :D:D:D

Hạng B2
5/3/07
352
0
0
Hà nội

He he, chào bác dương, em cũng làm việc ở Cẩm Thạch, Cẩm Phả nè, em chỉ có Santa Fe thui, hôm nào em với bác làm chầu Cafe Queen giao lưu cái nhỉ?

Hạng D
9/4/06
1.674
2
0
Giang Hồ Đất Cảng

qua tay em em mò hết.hỏng 1lần thì lần sau sẽ giỏi...nhưng khoai nhất là nhập mã Code cho em này...thử mấy lần mới được,giờ cũng chẳng nhớ nữa...cứ mò là ra....:D

Tập Lái
20/2/08
45
0
6
www.otosaigon.com

các bac ơi cảm giác chạy MDX thế nào các bác nhỉ có bà cô ruột đang máu có thông tin gì cho anh em biết tí đii ? đăng cấp thế nao?

Hạng C
31/8/06
848
1
0
44

mò ..... riết cũng ra thôi mà...... cần chi phải chĩ giáo hehhehhe

Hạng D
9/4/06
1.674
2
0
Giang Hồ Đất Cảng

Trích đoạn: lênđời

các bac ơi cảm giác chạy MDX thế nào các bác nhỉ có bà cô ruột đang máu có thông tin gì cho anh em biết tí đii ? đăng cấp thế nao?
cảm giác chạy thì sướng lắm,vì nó cũng gần 100K $ mà,không sướng thì ai người ta thèm mua,làm 1chiếc chạy cho nó máu bác ơi,MDX nhìn đẹp lắm

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

bác cứ đưa xe cho em, 1 ngày thôi, bác đi cùng cho chắc ăn, em sẽ giúp bác dọc từ A--> Z luôn, ngặt nỗi là em không có thời gian:D. Bác chịu khó đọc sách hướng dẫn đi, ráng ngồi mò với từ điển, từ ngữ không khó hiểu đâu vì hãng cũng sản xuất dành cho những người không rành tiếng anh lắm mà, bác đọc hết thì bác sẽ hiểu hết cái xe thôi;)

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Phải đọc Manual thì mới sử dụng được chức năng Voice Command. Nó cũng có đi kèm trong bộ sách có một cuốn sách nhỏ hướng dẫn nhanh những chức năng bên trong.

Tất cả mọi thứ có thể sử dụng bằng voice command ( điều khiển = giọng nói). Trước khi ra lệnh thì phải bấm cái nút rồi nói câu nói đúng như trong sách hướng dẫn của xe. Ví dụ bác muốn mở CD để nghe nhạc thì bác bấm vào cái nút nằm dưới phía bên tay trái (có hình mặt người). Sau đó nói: " Audio on". Sau khi audio được bật lên. Bác muốn chọn nghe đĩa thì tiếp tục bấm nút rồi nói: “ CD play “. Còn muốn tắt mở máy điều hòa thì chỉ việc bấm nút và nói: “ Air conditioner on/ off hoặc chỉ nói ngắn gọn AC on/off”. Tất cả mọi tính năng lien quan đến điện tử đều có thể điều khiển bằng giọng nói.

Còn nếu bác muốn cài đặt Blue-tooth kết nối với điện thoại thì bác bấm vào cái nút có hình cái điện thoại nằm bên tay trái của vô lăng, phía trên cái nút hình mặt người. Sauk hi bấm nút đó xong bác nói : “ Phone setup”. Sau dó nó sẽ hỏi bác là Pair, ….. Bác tiếp tục bấm cái nút vừa rồi và nói: “Pair”. Sau đó nó sẽ yêu cầu bác cài đặt passcode cũng như password. Bác vẫn bấm vào nút hình điện thoại rồi đọc bất cứ bốn số nào mà bác muốn vd: 1234. Cứ chọn 4 số nào dễ nhớ. Sau đó bác mở Blue-tooth của điện thoại lên và dùng blue-tooth của điện thoại tìm các thiết bị blue-tooth xung quanh. Nó sẽ tìm và hiện lên thiết bị này HandsFreeLink® . Bác chọn và bấm enter để kết nối. Trước khi hoàn toàn kết nối điện thoại của bác sẽ hỏi bác 4 số passcode mà bác vừa cài đặt cho blue-tooth của xe. Như vậy là hoàn thành cài đặt blue-tooth điện thoại với xe. Các lần sau bác ko cần cài đặt nữa. Mỗi lần vào xe thì chỉ cần mở blue-tooth của điện thoại lên là tự nó kết nối. Khi nào có điện thoại gọi đến thì bác chỉ cần bấm nút hình mặt người trên vô lăng là có thể nói chuyện mà ko cần cầm điện thoại khi lái xe. Nếu muốn từ chối cuộc gọi thì bấm nút có chữ Back nằm cùng trên nút có hình mặt người luôn. Trong quá trình cài đặt nếu thao tác sai thì bác có thể bấm nút có chữ Back đó để trở lại từ đầu hoặc hủy bỏ cài đặt.

Xe em TL nhưng chức năng của voice command thì cũng tương tự thôi. Nếu bác có cần hỏi bất cứ chức năng hoặc nút gì có chức năng gì, mà ko dịch được thì bác cứ đánh nguyên câu tiếng Anh vào rồi em hoặc các bác khác sẽ dịch giúp bác.

Chúc mừng bác có xe đẹp !

Tập Lái
5/12/07
33
1
0
35
Cam Pha
www.soundclick.com

Hehe chào bác sonicR. hum nào anh em mình xuống quên chơi nha.
Em MDX này chạy rất sướng. Vọt một cái là lên 80 liền ah. Ghế ngồi lại cao ráo, rất thoải mái. hehe. Đẳng cấp của Acura thì chỉ bằng với em Lexus thui ah.
CẢm ơn bác chain nha. Lát về em sẽ mày mò em nó. CÓ gì khó hiểu em sẽ hỏi các bác sau...

Last edited by a moderator: