Hạng B2
6/1/08
109
0
0
Sài Gòn
RE: Chỉ giùm em cách chỉnh taplô của acura MDX

Bác muốn dịch trang nào cứ scan lên đây cho em , e có thể dịch giúp Bác.

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Không cần dùng passcode mỗi lần dùng BT cũng được vì khi dùng passcode mà quên thì chỉ nước vào hãng phá code. Chỉ dùng passcode để kết nối với điện thoại thôi.
Trích đoạn: chain

Phải đọc Manual thì mới sử dụng được chức năng Voice Command. Nó cũng có đi kèm trong bộ sách có một cuốn sách nhỏ hướng dẫn nhanh những chức năng bên trong.

Tất cả mọi thứ có thể sử dụng bằng voice command ( điều khiển = giọng nói). Trước khi ra lệnh thì phải bấm cái nút rồi nói câu nói đúng như trong sách hướng dẫn của xe. Ví dụ bác muốn mở CD để nghe nhạc thì bác bấm vào cái nút nằm dưới phía bên tay trái (có hình mặt người). Sau đó nói: " Audio on". Sau khi audio được bật lên. Bác muốn chọn nghe đĩa thì tiếp tục bấm nút rồi nói: “ CD play “. Còn muốn tắt mở máy điều hòa thì chỉ việc bấm nút và nói: “ Air conditioner on/ off hoặc chỉ nói ngắn gọn AC on/off”. Tất cả mọi tính năng lien quan đến điện tử đều có thể điều khiển bằng giọng nói.

Còn nếu bác muốn cài đặt Blue-tooth kết nối với điện thoại thì bác bấm vào cái nút có hình cái điện thoại nằm bên tay trái của vô lăng, phía trên cái nút hình mặt người. Sauk hi bấm nút đó xong bác nói : “ Phone setup”. Sau dó nó sẽ hỏi bác là Pair, ….. Bác tiếp tục bấm cái nút vừa rồi và nói: “Pair”. Sau đó nó sẽ yêu cầu bác cài đặt passcode cũng như password. Bác vẫn bấm vào nút hình điện thoại rồi đọc bất cứ bốn số nào mà bác muốn vd: 1234. Cứ chọn 4 số nào dễ nhớ. Sau đó bác mở Blue-tooth của điện thoại lên và dùng blue-tooth của điện thoại tìm các thiết bị blue-tooth xung quanh. Nó sẽ tìm và hiện lên thiết bị này HandsFreeLink® . Bác chọn và bấm enter để kết nối. Trước khi hoàn toàn kết nối điện thoại của bác sẽ hỏi bác 4 số passcode mà bác vừa cài đặt cho blue-tooth của xe. Như vậy là hoàn thành cài đặt blue-tooth điện thoại với xe. Các lần sau bác ko cần cài đặt nữa. Mỗi lần vào xe thì chỉ cần mở blue-tooth của điện thoại lên là tự nó kết nối. Khi nào có điện thoại gọi đến thì bác chỉ cần bấm nút hình mặt người trên vô lăng là có thể nói chuyện mà ko cần cầm điện thoại khi lái xe. Nếu muốn từ chối cuộc gọi thì bấm nút có chữ Back nằm cùng trên nút có hình mặt người luôn. Trong quá trình cài đặt nếu thao tác sai thì bác có thể bấm nút có chữ Back đó để trở lại từ đầu hoặc hủy bỏ cài đặt.

Xe em TL nhưng chức năng của voice command thì cũng tương tự thôi. Nếu bác có cần hỏi bất cứ chức năng hoặc nút gì có chức năng gì, mà ko dịch được thì bác cứ đánh nguyên câu tiếng Anh vào rồi em hoặc các bác khác sẽ dịch giúp bác.

Chúc mừng bác có xe đẹp !

Hạng B2
26/11/05
492
4.994
93

Trích đoạn: steveduong

hix hix cái em cần chỉ là những hướng dẫn trong quyển Manual đó. Nhưng khổ nỗi em chưa dịch được. Em đi dịch thì quán nào cũng đòi 50.000/ tờ mà quyển đó 400 tờ lận. Bó tay luôn.
Hay trong nhà ta có bác nào dịch được rồi thì gửi bản copy cho em nhé.
Địa chỉ nhà em nè:Lê Long Dương, 900, phường cẩm thạch, thị xã Cẩm phả, tỉnh Quảng Ninh.
Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ. hehe :D:D:D

Bác scan rôi gởi cho em, em dịch rồi gởi lại cho bác. [email protected]

Hạng B1
28/1/08
64
0
6
40
Ha Noi

Trích đoạn: steveduong

hix hix cái em cần chỉ là những hướng dẫn trong quyển Manual đó. Nhưng khổ nỗi em chưa dịch được. Em đi dịch thì quán nào cũng đòi 50.000/ tờ mà quyển đó 400 tờ lận. Bó tay luôn.
Hay trong nhà ta có bác nào dịch được rồi thì gửi bản copy cho em nhé.
Địa chỉ nhà em nè:Lê Long Dương, 900, phường cẩm thạch, thị xã Cẩm phả, tỉnh Quảng Ninh.
Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ. hehe :D:D:D

Bác ở đâu vậy nếu ở HN thì mang xe qua chỗ em hướng dẫn cho bác dùng. Yên tâm là ko lấy của bác 1 cắc nào đâu khỏi tốn tiền dịch thuật.

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Cakhoai: passcode cho handfree điện thoại cho dù quên passcode thì cũng không sao, không cần vào hãng. Nếu quên passcode thì chỉ cần nói: Phone setup nghe hướng dẩn rồi nói delete để xóa bỏ đi cài đặt cũ. Sau đó cài đặt lại cái mới. Phải cài passcode đó là bắt buộc bác Cakhoai ạ. Tại vì passcode để bluetooth xe chỉ nhận mỗi tín hiệu của điện thoại mình mà ko nhận tín hiệu hay kết nối với điện thoại khác. Phạm vi trong vòng 30 feet khoảng 10 mét là xe có thể nhận tín hiệu bluetooth của điện thoại.

Acura MDX cũng có chức năng mở các cửa kính bằng remote giống như BMW. khi trời nắng nóng, các bác muốn mở tất cả cửa kính xuống để gió vào làm bớt nóng trong cabin xe thì có thể ngồi trong office hoặc trong nhà bấm nút unlock lần thứ nhất để mở cửa và sau đó bấm giữ nút unlock thêm lần 2 thì các cửa kính và sunroof sẽ tự động mở xuống hết. Còn muốn đóng lại thì phải đút chìa khóa vào bên cửa tài xế xoay chìa theo chiều ngược kim đồng hồ để lock cửa trước rồi làm thêm một lần nữa giống vậy nhưng nhớ phải xoay và giữ chìa chứ không buôn ra liền thì cửa mới đóng lên.

Memory seat: Bên trong cửa tài xế có 3 nút 1 , 2 và memo. Các bác có thể chỉnh điện tư thế ghế ngồi và gương chiếu hậu theo ý mình thích rồi sau đó bấm nút memo một lần rồi bấm nút số 1 hoặc số 2 tùy theo các bác muốn đề lưu lại bộ nhớ vị trí ghế ngồi của mình. Nếu người khác lái xe rồi chỉnh ghế và gương hậu sang vị trí khác. Đến khi các bác lên lái các bác chỉ việc bấm số mà mình cài đặt trước đó thì ghế và gương hậu sẽ trở về vị trí cũ.

• Like
Reactions: Sinminsu
Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

@Samsamy: Xe bác có Navi không? Nếu không có Navi thì chỉnh giờ bằng cái nút kế bên cái đồng. Bác muốn chỉnh lại giờ thì đầu tiên bấm và giữ nút SET cho đến khi bác thấy số nhấp nháy, rồi sử dụng 2 nút có mũi tên lên hoặc xuống để chỉnh lại giờ, ngày, tháng, năm theo ý bác. Chỉnh xong giờ rồi bác muốn chỉnh phút, ngày, tháng ,... thì bác bấm nút SET để di chuyển dấu nháy.

Còn nếu xe bác có opt Navi, đầu tiên bác có thể bấm nút nhận lệnh voice command rồi nói "SETUP" hoặc bấm nút SETUP. Bác nhìn bên góc phải phía trên sẽ thấy dấu mũi tên có chữ MORE, bác chọn vào chữ đó để di chuyển qua màn hình thứ 2, sau đó bác sẽ thấy Clock Adjustment. Bác chọn Clock adjusment rồi chọn time adjustment. Bác sử dụng nút tròn to chính giữa táp lô để di chuyển và chỉnh giờ. Nếu chỉnh sai bác có thể bấm chọn RESET rồi chỉnh lại từ đầu. Ngoài ra bác có thể chọn múi giờ time zone và giờ tự động bang ngày auto daylight.

Bác có thể sử dụng voice command để hỏi giờ bất cứ lúc nào. Bác bấm nút nhận lệnh rồi nói "What time is it?" thì nó sẽ trả lời mấy giờ mấy phút.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/2/14
303
150
43
Trà Vinh

@Samsamy: Xe bác có Navi không? Nếu không có Navi thì chỉnh giờ bằng cái nút kế bên cái đồng. Bác muốn chỉnh lại giờ thì đầu tiên bấm và giữ nút SET cho đến khi bác thấy số nhấp nháy, rồi sử dụng 2 nút có mũi tên lên hoặc xuống để chỉnh lại giờ, ngày, tháng, năm theo ý bác. Chỉnh xong giờ rồi bác muốn chỉnh phút, ngày, tháng ,... thì bác bấm nút SET để di chuyển dấu nháy.

Còn nếu xe bác có opt Navi, đầu tiên bác có thể bấm nút nhận lệnh voice command rồi nói "SETUP" hoặc bấm nút SETUP. Bác nhìn bên góc phải phía trên sẽ thấy dấu mũi tên có chữ MORE, bác chọn vào chữ đó để di chuyển qua màn hình thứ 2, sau đó bác sẽ thấy Clock Adjustment. Bác chọn Clock adjusment rồi chọn time adjustment. Bác sử dụng nút tròn to chính giữa táp lô để di chuyển và chỉnh giờ. Nếu chỉnh sai bác có thể bấm chọn RESET rồi chỉnh lại từ đầu. Ngoài ra bác có thể chọn múi giờ time zone và giờ tự động bang ngày auto daylight.

Bác có thể sử dụng voice command để hỏi giờ bất cứ lúc nào. Bác bấm nút nhận lệnh rồi nói "What time is it?" thì nó sẽ trả lời mấy giờ mấy phút.
Đang ngắm một em, mai mốt chắc phải làm phiền Bác Chain rồi...