Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG
RE: Mời Các Thành Viên OS Đến Từ Miền Tây Vào Đây

Bác Fer: Châu Thành thì không gần phà Vàm Cống bác ạ. Từ phà Vàm Cống bác đi lên đến Long Xuyên sau đó đi về hướng Châu Đốc thì sẽ đi qua Châu Thành. Tức là Long Xuyên nằm giữa Vàm Cống và Châu Thành.

Nghe các bác nhắc Long Xuyên làm em nhớ nhà kinh khủng :D:(

Hạng C
2/4/04
756
320
63

Em là dân Châu Đốc - An Giang, giờ ở SG nhưng vẫn về quê thường xuyên.

O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua

Thế có bác nào ở Cà Mau không ạ??? Em sắp đi Cà MAu.
anh em làm tí "diệu" cho zui :D

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

em sẽ đi Long Xuyên cuối tuần

bác nào biết rành chỉ cho em khách sạn có adsl hay cafe wifi ạ ...:D

Hạng D
3/7/04
2.050
823
113
Cù Lao Ông Chưởng

Cafe Wifi có ở quán Y5, Từ KS Đông Xuyên , bác đi về phía bên phải, qua 2 ngả 4 thì tới ( cách KS Đông Xuyên khoản 80m, về phía bên phải .)

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

Trích đoạn: xeto

ơ hơ , :D chào bác B2, hôm đó đúng là tôi có lượn lờ ở Long Xuyên và An Châu đó bác , tuần tới tôi đi Tân Châu chắc không ghé LX hẹn gặp bác cafe dịp khác vậy, mà sao bác dân miền Tây mà kg zô hả , khó tin zậy thế thì làm sao đị Lẩu Trâu được nhẩy , tiếc thật :D

Tui xuất thân từ Vĩnh Long, đến năm 18 mới về SG, nay lại đầu quân Bình Dương :D.
Từ năm 93 đến 95 hay đi công tác An Giang: lắp các dây chuyền sản chế biến cho công Ty Lương Thực AG, Agifish, Xuất Nhập khẩu AG ... Chiều chiều hay ra quán Lẩu Trâu và Quán Thịt Cầy (do chính tay một bác Bộ đội trường sơn làm chủ và chế biến). Hai quán này đều nằm trên đường về Châu Đốc, bên trái,quán tuy xập xệ nhưng rất đông khách, nếu tới trể sau 18:00 không còn chổ ngồi . Nói thiệt sau này chưa có chổ nào ăn ngon bằng hai quán này . Nhắc tới làm tui lại chẹp ...chẹp ...chẹp ..ực [8D]
Bác xeto cập nhật thông tin hai chổ này nay ...còn không ? xây lên được mấy tấm gồi ?

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC

hè hè bác Cò95 có đồng hương trên OS nè, em đây Dĩnh Long đây, tại thị xã luôn, hôm nào em với bác cafe nha từ hồi bóng đèn tới giờ mà chưa gặp bác được

Hạng D
3/7/04
2.050
823
113
Cù Lao Ông Chưởng

Quán Lẩu Trâu Kiều Thu thì dời vào phía trong (đường vành đai qua cầu Tôn Đức Thắng)> long xuyên đi lên qua cầu Nguyển Trung Trực , qua bến xe Bình Khánh, xí nghiệp cơ khí, thấp thoáng Cây Xăng Hòa Bình ==> Quẹo trái gấp, vào khoản 50m gặp ngả 4 quẹo phải 50m===> lẩu Trâu KIỀU THU tọa lạc tại đây . Quán Cầy Nổi tiếng đã biến mất ... còn lại nhiều quán nổi tiếng hơn ....

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
55
Việt Nam

Tôi cũng vừa trở về từ Cần thơ sau khi đi các tỉnh miền tây, vừa ra khỏi phà ngay sát Cần thơ có thị trấn Cái Vồn, nghe đểu nhỉ, chảng biết Vồn là cái gì, ở đâu :D đi một tí lại thấy cây cầu Cái Vồn lớn :D
Hỏi qua mới biết hồi xưa có một ông quan thời Pháp rất to, có bà vợ nhiều tiền lắm của bỏ tiền ra xây cầu, khi xây xong xuôi nhân lúc bà đang ngồi đánh bài ăn tiền bị thua liền mấy ván có mấy thằng lính chạy vào hỏi bà muốn đặt tên cây cầu là gì ... Đang thua lại bị hỏi léo nhéo tức quá bà trả lời luôn: Cầu Cái L ... ồn) sau này dân ta đọc trệch thành Cái Vồn.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: B2 moi ra truong
Quán Lẩu Trâu Kiều Thu thì dời vào phía trong (đường vành đai qua cầu Tôn Đức Thắng)> long xuyên đi lên qua cầu Nguyển Trung Trực , qua bến xe Bình Khánh, xí nghiệp cơ khí, thấp thoáng Cây Xăng Hòa Bình ==> Quẹo trái gấp, vào khoản 50m gặp ngả 4 quẹo phải 50m===> lẩu Trâu KIỀU THU tọa lạc tại đây . Quán Cầy Nổi tiếng đã biến mất ... còn lại nhiều quán nổi tiếng hơn ....
...qua cầu Bà Bầu, tới ngã ba -> quẹo phải, đi thẳng lên cầu Tôn Đức Thắng : bên kia cầu, thấy có khu phố mới, hòanh tráng hén, bác :D
@ bác Gà Ra Ao : bác ở Vĩnh Long ? Phường mấy ? Tui hay lảng vảng ở Long Hồ lắm. Cầu Thiềng Đức đã dỡ ra xây lại, hổng biết chừng nào xong...
@ bác Nhớ Vợ : chỗ mua vé qua phà Cần Thơ, bên bờ Cái Vồn (Vĩnh Long), có đường nhựa đi thẳng vô trung tâm huyện Bình Minh (VL). Gặp lúc cao điểm, xe hơi + tải nối đuôi chờ phà, bít hết đường, phải "bỏ nhỏ"với *** cho các xe trước...xé rào chen lên, mới có chỗ cho mình quẹo vô huyện này :D
Từ đây, có đường nhựa, hơi gập ghềnh tí, vừa đủ 2 xe tải 7 tấn tránh nhau, xuyên suốt tới Lai Vung (gần Sa-Đéc) lun :D