Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG
RE: Mời Các Thành Viên OS Đến Từ Miền Tây Vào Đây

Bác Fernandoz: Cảm ơn bác Fernandoz về những tấm ảnh của quê nhà:D Bến phà nhỏ mà bác qua có phải là phà Thanh Bình từ Chợ Thủ Chợ Mới đi qua Thanh Bình Đồng Tháp không bác? Phà này thì chỉ mấy xe gầm cao mới đi được, chứ mấy chiếc thấp thấp xuống là cọ lườn :D

Bác Luckydog: sướng quá bác, vậy có dịp anh em mình gặp nhau sẽ vài ve:D . Nếu có nhiều thành viên từ Long Xuyên, Châu Đốc và Thốt Nốt thì chúng ta có thể thành lập hội OS offline cũng được đó bác. Để anh em thỉnh thoãng gặp nhau cuối tuần giao lưu :D;)

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Gặp ở Đâu vậy Sên? Chú đừng nói là ở Châu Âu hén để tiền vé máy bay nó công bằng:D:D:D:D:D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Thốt Nốt thuộc Cần Thơ, cách 40km, trong khi chỉ cách Long Xuyên 10km...:D

Hạng D
3/7/04
2.050
823
113
Cù Lao Ông Chưởng

TO bác XETO: hôm 10/3 hình như em gặp xe bác đậu ngay trước cửa CA Phường Bình Đức Phải không vậy, em định gặp chủ xe, nhưng kẹt công chuyện gấp quá nên chỉ nhìn rồi zọt đi liền, sorry Bác nhe, hôm nào về lai LX Phone cho em 1 tiếng . 0988256410 . mong cafe cùng bác ( em không cụng ly được) .

Hạng B2
20/11/06
252
5
18
bến xe dù

ơ hơ , :D chào bác B2, hôm đó đúng là tôi có lượn lờ ở Long Xuyên và An Châu đó bác , tuần tới tôi đi Tân Châu chắc không ghé LX hẹn gặp bác cafe dịp khác vậy, mà sao bác dân miền Tây mà kg zô hả , khó tin zậy thế thì làm sao đị Lẩu Trâu được nhẩy , tiếc thật :D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: B2 moi ra truong
em nữa nẻ, trước ở Long xuyên, bi giờ thì định cư ở Châu Thành AG, cách LX 9 km.
Gần phà Vàm Cống hả bác ?
Từ Vàm Cống vô, gần tới ngã tư đèn 4 ngọn, bên phải, chưa tới cây xăng, có quán này, quên tên, đường hẻm vừa đủ 2 xe hơi tránh nhau, trong đó thấy thế này :
Phơi Khô cá

Bê quay

Bài thơ trên bình bông

Phong linh tre

nồi đồng bự, hổng biết chưng cất cái giề

Bánh khọt trứng gà

Tui xuống LX tuần rồi, thấy có Hội Chợ gì lớn lắm chỗ Bến Xe cũ, nhưng không có thời gian ghé coi.
Từ ngã tư Đèn 4 Ngọn, đi hướng Thoại Sơn, qua cái cầu đầu tiên (2 cầu nhỏ song song) có tên rất ...Yo-most : cầu Bà Bầu + phường Bà bầu, he he :D

Hạng D
3/7/04
2.050
823
113
Cù Lao Ông Chưởng

Vàm Cống cách LX 9Km về hướng đông , châu thành cách lx 9km về hướng Tây ==> VC -->LX --> CT . Tuần trước hội chợ HÀNG VN CHẤT LƯỢNG CAO lấy mặt bằg bến xe LX làm điểm tổ chức . Quán bác nói là BẢO GIANG 2 . Cây cầu Bác nói đúng là cầu BÀ BẦU , Phía trong nửa là cầu ÔNG MẠNH, Tuy nhiên ko có Phường Bà BẦU, khu vực đó thuộc Phường ĐÔNG XUYÊN . TP LONG XUYÊN Gồm Các PHƯờng : MỸ LONG, MỸ BÌNH, BÌNH KHÁNH, BÌNH Đức, MỸ KHÁNH, MỸ HÒA, Mỹ Hòa Hưng, Mỹ Xuyên, Đông Xuyên, Mỹ phước, Mỹ Quý, Mỹ Thới .

Hạng B2
21/12/05
362
15
16
Vanchuyennhanh.com

Thế mà không có bác nào ở CÀ MAU nhỉ?em đang muốn kiếm mấy bạn nhậu dưới CÀ MAU đây vì sắp tới phải đi công cán dưới đó dài dài
Em đi khá nhiều các tỉnh miền tây nhưng khi tới CÀ MAU,em thấy rất có cảm tình,con người thật thà,chất phác,dễ mến,phong cảnh sông nước hữu tình....