O.S.P.D
27/1/04
649
982
93
Vietnam
RE: Mời Các Thành Viên OS Đến Từ Miền Tây Vào Đây

@Xe_gì : bác kể làm em nhớ lại kỉ niệm ngày xưa quá, 3 tháng hè về quê đúng là "tuổi thần tiên" luôn, cái gì cũng chơi, lúc lên SG vào năm học mới là không nhận ra luôn, tóc cháy nắng, móng chân dính phèn vàng khè luôn :D

@all : Bữa nào anh em mình tranh thủ "du kích" miền Tây một chuyến đi, hẹn bác nào ở miệt Cần Thơ, Cao Lãnh gì đó offline giao lưu luôn ?

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

hê, thế là ngồi với bác @phongluu cả ..vài chục lần mà không biết bác rành quê em dữ vậy (chắc hồi đó đi "boatmen" hay bị dính hả [8D])

nói vậy thôi, @chain cho cái chủ đề này hay dưng mà phải nói rõ là "dân miền tây" cũng là dân việt nơm mình (nếu ai là khmer hay chăm thì em xin lỗi)

"ai về đất Bắc ta theo với
thăm lại non sông giống Lạc Hồng
từ độ mang gươm đi mở cõi
ngàn năm thương nhớ đất Thăng Long"

danh tướng Hùynh Văn Nghệ (có chữ Hùynh đó nhe [8D]) thủ bút

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Bác Xe gì: dạ Khơ me hay Trà thì cũng là người Việt Nam rồi bác. Giờ sống trên đất Việt thì ta coi như người Việt. Khơ me, kinh hay Trà thì chỉ khác nhau về bản sắc dân tộc thôi mà. ;) Hình như theo em biết thì dân Khơ Me cũng ít lắm bác ơi. Ở Tri Tôn tỉnh AG thì cũng có chừng vài ngàn người.

lâu lâu các bác về miền Tây đi chơi cũng rất vui. Phong cảnh sông nước hữu tình. Thức ăn thì bình dân mà ngon. Về miền Tây ăn cá tôm thì sướng các bác ;) Nhiều món đồng quê thuần túy Việt Nam. ;)

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: xdhungviet

thế có bác nào gốc Hà nội đời máy bay không?

Là sao??? Hổng hiểu!!!:D

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55

Trích đoạn: trungnghia

Trích đoạn: xdhungviet

thế có bác nào gốc Hà nội đời máy bay không?

Là sao??? Hổng hiểu!!!:D

có phải ý bác XDHV là đời máy bay B .... 52 ?

Hạng B2
8/11/06
243
8
18
HCM

Bác xe_gì_cũng được ở gần nhà em hồi trước rùi. Nhà em ở ngay Gốc cây Me (Ngày trước sửa xe, bây giờ là quán nhậu ông Năm). bác cho số dt khi về Rạch Giá tui hú bác một tiếng.:):)

Hạng B2
8/12/04
124
0
16

bác xe_gi_cung_duoc và bác kiencuong có về rạch giá thì cho em tham gia bia bọt với nhé ........:):):):)........

Hạng B2
21/6/05
293
7
18
56

cái chủ đề này hay nghen, toàn dân miệt vườn thứ thiệt nên đọc nghe chân tình quá ...
sau chuyến caravan CPC về, OS làm tiếp 1 chuyến đi xuyên Miền Tây đi, toàn là gặp người nhà dọc đường chắc tiếp đón nồng hậu lắm ...

Tập Lái
6/1/05
21
0
1
Sì Gòong

Em nữa nè. Em ở Cần Đước - Long An.

Hạng B1
27/12/04
74
53