Hạng D
10/6/09
3.965
2
36
TP-HCM
stevendph nói:
Em thấy nếu dân thực sự nghèo thì bánh không thiết thực lắm... vị chi như bác Nghiem tính thì mỗi gia đình nghèo sẽ được tặng thêm 60k... quy ra lương thực chắc được thêm thùng mì gói hoặc vài kg gạo rùi... Em là em phát biểu ý kiến của mình thui, em thấy tặng lương thực là thiết thực nhất (trải nghiệm bản thân mờ :D)
Nói như bác @stevendph là rất chuẩn
... biết rằng chúng ta cũng rất muốn chia sẽ niềm vui đón Tết trung thu đến với các cháu nhỏ ở đây. Tuy nhiên, 2 chiếc bánh với giá 60 ngàn đồng thì nó thực sự là rất xa-xỉ đối với những người dân còn đang khó khăn! Như bác stevendph nói...thêm được một thùng mì gói vào phần quà tặng thì nó sẽ thiết thực hơn !
Em đề nghị bác @chevol và bác @manhodessa tìm thêm nhà tài trợ đi ạ!

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103
có thêm bánh cũng tốt, em nghĩ có gia đình chưa biết bánh trung thu là gì đó. Tuy nhiên, các Bác quyết thế nào em cho cũng ỗn :D:D

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Túm lại 64 gia đình anh em làm thêm cái bao thư cho gia đình tổ chức Trung thu cho các cháu ... em xin phép mở thớt trung thu nhé các bác lãnh đạo ???

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Santa_Lucia nói:
Tuy nhiên, 2 chiếc bánh với giá 60 ngàn đồng thì nó thực sự là rất xa-xỉ đối với những người dân còn đang khó khăn! Như bác stevendph nói...thêm được một thùng mì gói vào phần quà tặng thì nó sẽ thiết thực hơn !
Em đề nghị bác @chevol và bác @manhodessa tìm thêm nhà tài trợ đi ạ!

Bác ơi đôi khi cũng có thêm chút ít tinh thần nữa ạ . Em thấy bánh trung thu cũng rất có nhiều ý nghĩa ... đưa phong bì chắc gì các cháu nhỏ được thưởng thức trung thu

Hạng D
22/11/07
1.002
94
48
Em vì không đi thực địa nên không bít. Nếu dân thực sự nghèo (phải lo lắng đến miêng ăn, cái mặc) thì không nên tặng bánh. Còn dân nghèo nhưng vẫn có được miếng ăn hằng ngày (gọi là nghèo hơn xã hội bình thường, chỉ không có đuợc những niềm vui trung thu, tết.v.v) thì mình tặng bánh mới có ý nghĩa niềm vui các bác ợ.
Món quà ý nghĩa không cần lớn lao, đáng quý là được tặng đúng hoàn cảnh, thời điểm và cách thức trao tặng.
Do đó các bác đã đi thực địa nên cho anh em bít thông tin về hoàn cảnh của nguời dân để chúng ta có được một chương trình xã hội ý nghĩa hơn ạ,

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
stevendph nói:
Em vì không đi thực địa nên không bít. Nếu dân thực sự nghèo (phải lo lắng đến miêng ăn, cái mặc) thì không nên tặng bánh. Còn dân nghèo nhưng vẫn có được miếng ăn hằng ngày (gọi là nghèo hơn xã hội bình thường, chỉ không có đuợc những niềm vui trung thu, tết.v.v) thì mình tặng bánh mới có ý nghĩa niềm vui các bác ợ.
Món quà ý nghĩa không cần lớn lao, đáng quý là được tặng đúng hoàn cảnh, thời điểm và cách thức trao tặng.
Do đó các bác đã đi thực địa nên cho anh em bít thông tin về hoàn cảnh của nguời dân để chúng ta có được một chương trình xã hội ý nghĩa hơn ạ,

Mấy ông trinh sát đâu rồi ??? Lên tiếng đi chứ ... Ý của Stevendph rất hay . Nhưng mình nghĩ cố sao mỗi gia đình có cặp bánh trung thu

Hạng D
2/11/07
2.551
5
38
53
Bên cạnh quà tặng như BTC đã liệt kê ở trên, em thấy nếu có thêm những món quà Trung Thu như bánh, lồng đèn cho các em nhỏ nghèo khó thì cũng rất có ý nghĩa trong dịp này. Việc này đòan tiền trạm và bác chủ nhà chắc nắm rõ tình hình. Nếu thực hiện thì nên nhờ các bà cả lo chuẩn bị khỏan này các bác ạ.

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
longan nói:
Bên cạnh quà tặng như BTC đã liệt kê ở trên, em thấy nếu có thêm những món quà Trung Thu như bánh, lồng đèn cho các em nhỏ nghèo khó thì cũng rất có ý nghĩa trong dịp này. Việc này đòan tiền trạm và bác chủ nhà chắc nắm rõ tình hình. Nếu thực hiện thì nên nhờ các bà cả lo chuẩn bị khỏan này các bác ạ.

Bác sang thớt bên đọc ủng hộ cho anh em đi bác Nam , nài nỉ mà