Hạng F
2/3/14
12.226
127.963
113
2 máy multi 4 ngựa thì phải, 1 máy nối ống gió âm trần, 1 hút, 1 thổi cho phòng khách và bếp.

3 dàn lạnh phòng ngủ thì là loại bình thường.

Giá họ báo 130tr, phần máy lạnh là có vat.

Một đội khác báo 120tr, ko có vat. Tách riêng ra cũng mệt, nên em cho đội 130tr làm luôn, lấy vat cũng dc 9-10tr rồi.

Nhà bên đck, hoàn thiện hết rồi anh.
Vậy là sang rồi, giá hơi cao. Nhưng đội làm cẩn thận như mô tả thì trả thêm premium cho sự hài lòng.
Anh giàu thế sao không làm âm trần hết
Tòa nào vậy anh, tòa cũ à, sao phải làm máy lạnh

Hạng B2
15/6/17
131
9.307
103
Kkk, mà báo cáo các anh, nhà 7 tỷ, nội thất vậy nhưng em xài đồ malloca hết, cho các thánh pro Bosch tức chơi :3dcuoi:

Nhà e hiện tại xài bếp Bosch, chậu Blanco, vòi Hansgohe... Bây giờ cái mặt bếp con mụ giúp việc nhà em làm trầy trụa xấu xí tởm lợm, em muốn thay mặt bếp, đéo biết gọi ai, nhờ ai?!?

Malloca thì e chỉ tốn 1 cú điện thoại.

Chả hiểu sao lại phải Bosch nữa, good bye!
Chính xác. Vấn đề này e rấtt hay nói. Mua đồ mắc mà khi hư tìm phụ kiện ko có hoặc chờ, ở tỉnh còn mệt nửa. Nên như bếp e cứ Rinnai nếu đi tỉnh.

Hạng B2
15/6/17
131
9.307
103
Ngủ âm trần thì sao??
Phòng ngủ chung cư quá bé. Âm trần thì nhỏ nhất là 2hp. Ko phù hợp vì nó dùng cho ko gian lớn. Thứ 2 trần chung cư đã thấp, máy âm trần cần ko gian hạ thấp 400 nên có nhiều vấn đề.

Hạng B2
15/6/17
131
9.307
103
hóng link
Hóng làm gì. Khác nhau nguyên lý xả thôi. Xả đứng thì dùng áp lực bồn chứa, xả ngang thì ko phải mua về là lắp được mà phải có ống thông hơi... Mua xong 20 triệu về ị xả ko sạch tức chết đựoc.

Hạng F
2/3/14
12.226
127.963
113
Phòng ngủ chung cư quá bé. Âm trần thì nhỏ nhất là 2hp. Ko phù hợp vì nó dùng cho ko gian lớn. Thứ 2 trần chung cư đã thấp, máy âm trần cần ko gian hạ thấp 400 nên có nhiều vấn đề.
Daikin có máy lạnh âm trần 1 hp nhé
Chung cư trần 3-3.2m, hạ vô tư, hạ tới 2.65 m vẫn đủ xài

Hạng D
26/7/08
1.921
57.454
113
Daikin có máy lạnh âm trần 1 hp nhé
Chung cư trần 3-3.2m, hạ vô tư, hạ tới 2.65 m vẫn đủ xài

Em thấy tuỳ địa thế mà dùng thôi, phòng ngủ cầu kỳ quá cũng ko cần thiết, rồi vệ sinh cũng mệt chết đi được.

Bên đck thì ống đồng với ống thoát nước nó đi sẵn cho máy treo tường rồi, trần cũng làm hết rồi, dở dói ra làm lại em nghĩ là ko cần thiết, rồi mà muốn sử dụng đường ống cũ lại phải nối ống đồng, đủ thứ phát sinh, thợ làm sai 1 phát là xì ga tè le... thôi, bớt được cái nào hay cái đó :)

Trùm Cô
27/11/07
854
46.525
93
Kkk, mà báo cáo các anh, nhà 7 tỷ, nội thất vậy nhưng em xài đồ malloca hết, cho các thánh pro Bosch tức chơi :3dcuoi:

Nhà e hiện tại xài bếp Bosch, chậu Blanco, vòi Hansgohe... Bây giờ cái mặt bếp con mụ giúp việc nhà em làm trầy trụa xấu xí tởm lợm, em muốn thay mặt bếp, đéo biết gọi ai, nhờ ai?!?

Malloca thì e chỉ tốn 1 cú điện thoại.

Chả hiểu sao lại phải Bosch nữa, good bye!

Anh chụp cái mặt bếp lên coi, nếu dính đồ ăn thì lấy cái dao cạo là ok.