Hạng F
2/3/14
12.226
127.975
113
Em thấy tuỳ địa thế mà dùng thôi, phòng ngủ cầu kỳ quá cũng ko cần thiết, rồi vệ sinh cũng mệt chết đi được.

Bên đck thì ống đồng với ống thoát nước nó đi sẵn cho máy treo tường rồi, trần cũng làm hết rồi, dở dói ra làm lại em nghĩ là ko cần thiết, rồi mà muốn sử dụng đường ống cũ lại phải nối ống đồng, đủ thứ phát sinh, thợ làm sai 1 phát là xì ga tè le... thôi, bớt được cái nào hay cái đó :)
Tòa cũ à hay tòa mới nào, mềnh bên Maldives nó làm sẵn máy lạnh âm trần rồi
Âm trần duy nhất là vì thẩm mỹ chứ cũng có mát hơn hay tiết kiệm điện hơn đâu, chi phí cost nếu mua thì nhiều gấp 3

Trùm Cô
27/11/07
854
46.552
93
E mua bàn cầu toto 3.7tr xài thua xa Napoleon về hiệu năng xả
Bàn cầu Kohler 1 khối cũng thua xa Napoleon
E chỉ cần nhấn nút 1/2 bồn Napolon khi đi ị là sạch bon

Quan trọng là 10 năm nữa như thế nào. Nhà mình toto sau 10 năm sứ vẫn y vậy, phụ kiện chưa hề hấn gì, được cái sứ đỡ bám bẩn vệ sinh cũng nhẹ nhàng hơn.

Hạng B2
15/6/17
131
9.307
103
Daikin có máy lạnh âm trần 1 hp nhé
Chung cư trần 3-3.2m, hạ vô tư, hạ tới 2.65 m vẫn đủ xài
1. Cho link bán âm trần 1HP.
2. Chung cư nào trần cao 3m2, cho cái tên. Cao 3m đã là rất hiếm.

Hạng B2
15/6/17
131
9.307
103
Quan trọng là 10 năm nữa như thế nào. Nhà mình toto sau 10 năm sứ vẫn y vậy, phụ kiện chưa hề hấn gì, được cái sứ đỡ bám bẩn vệ sinh cũng nhẹ nhàng hơn.
Toto của ngày đó. Giờ toto cũng ko ra gì.

Hạng B1
2/3/16
68
1.000
83
Kkk, mà báo cáo các anh, nhà 7 tỷ, nội thất vậy nhưng em xài đồ malloca hết, cho các thánh pro Bosch tức chơi :3dcuoi:

Nhà e hiện tại xài bếp Bosch, chậu Blanco, vòi Hansgohe... Bây giờ cái mặt bếp con mụ giúp việc nhà em làm trầy trụa xấu xí tởm lợm, em muốn thay mặt bếp, đéo biết gọi ai, nhờ ai?!?

Malloca thì e chỉ tốn 1 cú điện thoại.

Chả hiểu sao lại phải Bosch nữa, good bye!

Mặt bếp bosch mà trầy nát thì cũng ghê lắm á. Anh xem lại cách sử dụng, chứ vậy thì phí quá

Hạng F
2/3/14
12.226
127.975
113
Hạng F
2/3/14
12.226
127.975
113
Máy lạnh này ko phải rồi. Giấu trần khe gió.
Mà daikin đúng có
Đang nói chung cư nên hiểu vậy, âm trần khe gió, âm trần nối ống gió cũng có, hay ý anh âm trần là cái củ vuông bốn hướng. Anyway Daikin có đủ loại.

Hạng C
11/7/06
732
9.536
93
Thực sự thì e cũng ko trả giá, do đội này lần trước họ làm 1 căn cho vợ em, họ làm tốt, đẹp mà e chả phải nhúng tay vào việc gì.

Có những chi tiết nhỏ thôi nhưng em khoái, ví dụ lát gạch xong thì dán băng keo che gioăng gạch lại hết, hoặc thợ vào nhà làm phải cởi giày dép và đi dép mềm để làm việc, ngày nào làm xong là dọn dẹp sạch sẽ lau li...

Có nhiều cách moi tiền chủ đầu tư lắm anh, giá cả hợp lý là được, chứ làm thật rẻ xong rồi ẩu tả, xong chửi nhau như chó với mèo đéo ra thể thống gì cả.

Em thì cũng ko biết căn này nó làm ntn, vì mới ký hđ tuần trước, coi như test thử lần thứ 2, cũng có thể hơi mắc, cũng có thể đâu đó ko ưng, nhưng h chả biết sao nữa, hên xui thôi.
Bác pm dc ko, tháng 6 này e lấy nhà ở pmh mà cũng chưa biết chọn đội nào uy tín.

Hạng D
26/7/08
1.922
57.500
113
Bác pm dc ko, tháng 6 này e lấy nhà ở pmh mà cũng chưa biết chọn đội nào uy tín.

1/2 tháng nữa bác nhắc em nhé, em xem họ làm ăn sao đã, mất công ko ra gì thì phiền