Tập Lái
6/6/08
8
1
3
Tuỳ vào bác thôi. Bác tự thấy mình là người thực dụng hay người đam mê xe? Nếu bác thực dụng thì bác nên mua xe ô tô nhỏ, vừa tiện đi trong tp, vừa đôi khi đi dã ngoại vẫn dư sức. Như em ngày xưa có chiếc i10 nhỏ xíu em vẫn chở 4 người chạy từ tphcm tới tận Lào Cai đó thôi. Nếu bác thực dụng, khi bác mua bán tải bác sẽ hối tiếc.

Còn nếu bác đam mê xe và thích lái thì em khuyên bác thích gì múc đó đi. Như em đam mê xe, chiếc Ford Ranger số tay, to, chạy đầm hầm hố. Dù đôi khi bất tiện trong thành phố hay chở người thân em vẫn không hối tiếc vì em đam mê mà.
Chuẩn rồi bác ạ.
Em cũng chuẩn bị lấy em XL này đây

• Like
Reactions: Hienvodich
Hạng C
14/12/14
670
2.655
93
Chuẩn rồi bác ạ.
Em cũng chuẩn bị lấy em XL này đây
Bác mà thích ca lăng phía trước sơn bạc giống như XLS cứ kêu bên Ford sơn cho, nhìn đẹp hơn màu đen mờ của XL. Bác thấy avatar của em không? Xe XL mà em sơn ca lăng màu bạc đó. Gắn thêm 2 cái loại đèn LED nhìn ngầu hơn hẳn.

• Like
Reactions: lachuoinon
Tập Lái
6/6/08
8
1
3
Bác mà thích ca lăng phía trước sơn bạc giống như XLS cứ kêu bên Ford sơn cho, nhìn đẹp hơn màu đen mờ của XL. Bác thấy avatar của em không? Xe XL mà em sơn ca lăng màu bạc đó. Gắn thêm 2 cái loại đèn LED nhìn ngầu hơn hẳn.
2 đèn led đó bác lắp ở đâu vậy, mình có tự làm được không?

Hạng C
14/12/14
670
2.655
93
2 đèn led đó bác lắp ở đâu vậy, mình có tự làm được không?
2 Đèn Led đó em mua bên Thái rồi về tự lắp. Sau này em có đi ngang qua Minh Giang auto thấy nó có 1 trong 2 cái đèn, cái mà có 5 bóng nhỏ đó. Còn cái led vắt dài thì VN chưa thấy có

• Like
Reactions: lachuoinon
Hạng C
27/8/11
629
487
63
Dạo này em có một trải nghiệm mới trên cao tốc từ Long Thành tới Dầu Giây đó bác. Xe Ford đúng là chạy đầm nhất trong các dòng xe phổ thông.
Hồi xưa em có đi lái thử BMW, cảm giác của nó so với chiếc i10 em đang chạy lúc đó là khác biệt lắm. Khác ở chỗ em đạp ga BMW lên tới 120kmh ở đường quanh co mà cảm giác giống như là chạy ở tốc độ 70kmh ở chiếc i10. Cực kỳ đầm và đánh lái chính xác.

Với chiếc Ford Ranger hiện tại, cảm giác đầm và an toàn ở tốc độ cao đúng là rất tốt tuy không so sánh được với BMW.

Nếu so sánh sự đầm chắc của Ranger với Hilux mà em có lần chạy thử thì có vẻ là một trời một vực. Em chưa chạy thử Navara mới hay Triton mới nhưng em không tin đám đó đầm bằng Ranger.

Em có lần đã phang cao tốc 170kmh liên tục trong vòng 5 phút để thử Ranger, đúng là đầm.

Sau này em mà mua bán tải nữa thì chắc phải là của Ford thôi. Chỉ tiếc là Ranger mới nhìn không hợp nhãn của em bằng Navara hay Triton. Cái mặt nạ trước quá xấu.

Em có nhìn qua nội thất của Ranger mới, cũng trung tính quá, không dữ dằn và ngầu như nội thất Ranger thế hệ trước. Cảm giác như Ranger mới đang tiến lùi.

Em được ngồi thử con Ford Ranger 2.2 XLS đời 2014 máy êm và cách âm rất tốt. Không biết động cơ của Ford Everest máy dầu có cùng dòng với Ford Ranger không các bác? em không có nhu cầu Pick up mà đang ngóng Everest 2015.

• Like
Reactions: F.O.R.D
Hạng C
14/12/14
670
2.655
93
Em được ngồi thử con Ford Ranger 2.2 XLS đời 2014 máy êm và cách âm rất tốt. Không biết động cơ của Ford Everest máy dầu có cùng dòng với Ford Ranger không các bác? em không có nhu cầu Pick up mà đang ngóng Everest 2015.
Dạ em không có kinh nghiệm về Everest bác ơi. Em nghe nói về khung gầm và máy móc thì Everest sẽ giống như Ranger, chỉ có cái khác là Everest 7 chỗ và êm hơn, và hơn nữa có nhiều chế độ chạy dành cho nhiều loại đường sá khác nhau, tốt cho offroad như chế độ chạy bình thường, trên cát và trên tuyết. Nhưng thực tế thì mấy cái này không thực dụng bằng các chế độ comfort, economy và sport

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Bác chủ review hay quá.
Em thấy lý do để bác chủ review hay thế vì bác mua xe bán tải về sử dụng đúng hết tính năng của nó, vừa chạy phố vừa chạy chở hàng đường trường.
Có bác nào đang hỏi mua xe đi phố là chủ yếu thì có nên mua bán tải ko? Em tư vấn luôn là không nếu bác ở các đô thị lớn như SG, HN,HP. Nếu bác ở thành phố nhỏ nhỏ đường thoáng thì đc.
đi phố ở đô thị lớn hay nhất vẫn là hatchback bác ạ, còn sedan hợp hơn nếu bác cần dùng xe cho việc làm ăn.

• Like
Reactions: Hienvodich
Tập Lái
6/6/08
8
1
3
Em đã lấy và có cảm nhận như sau:
- về máy thì sao em thay dầu (không thay cốc lọc )đổ có hơn 7L dầu máy đã đủ trong khi sách hướng dẫn thay dầu + cốc lọc = 8.6L *wtf*
- Tiếng máy to nhưng cách âm thì khá tốt.
- mặc dù 4 loa nhưng cũng đủ nghe -> em cũng chỉ cần thế
- chân ga, côn, phanh nhậy cho cảm giác tốt, vô lăng thì hơi nặng nhưng tay em to nên cũng bình thường hjhj. vào số thì thấy tiếng kêu rõ khi vào em đã thử cả XLT cũng thấy thế. đi trong phố hơi mỏi chân do côn số nhiều hehe. nhưng rồi quen thì ngon vì chỉ đi được tầm số 3,4
- đèn đi trời tối trong phố thì hơi tối để pha đi thì sáng nhưng chói người đối diện.
- Xe đi 5 người lớn và 3 trẻ con ngồi vô tư, mỗi tội hàng ghế sau ưu tiên người dưới 1m75 thì thoải mái
- cơ bản là vậy khi nào có thêm cảm nhận thì em post tiếp.