Hạng C
14/12/14
670
2.655
93
Em đã lấy và có cảm nhận như sau:
- về máy thì sao em thay dầu (không thay cốc lọc )đổ có hơn 7L dầu máy đã đủ trong khi sách hướng dẫn thay dầu + cốc lọc = 8.6L *wtf*
- Tiếng máy to nhưng cách âm thì khá tốt.
- mặc dù 4 loa nhưng cũng đủ nghe -> em cũng chỉ cần thế
- chân ga, côn, phanh nhậy cho cảm giác tốt, vô lăng thì hơi nặng nhưng tay em to nên cũng bình thường hjhj. vào số thì thấy tiếng kêu rõ khi vào em đã thử cả XLT cũng thấy thế. đi trong phố hơi mỏi chân do côn số nhiều hehe. nhưng rồi quen thì ngon vì chỉ đi được tầm số 3,4
- đèn đi trời tối trong phố thì hơi tối để pha đi thì sáng nhưng chói người đối diện.
- Xe đi 5 người lớn và 3 trẻ con ngồi vô tư, mỗi tội hàng ghế sau ưu tiên người dưới 1m75 thì thoải mái
- cơ bản là vậy khi nào có thêm cảm nhận thì em post tiếp.
Vậy mà vô bảo dưỡng Ford tính mình 8.5 lít nhớt...

Hạng C
14/12/14
670
2.655
93
Update: Em vừa đi độ thêm miếng nhựa bọc da vào chỗ tựa tay ở cánh cửa bên trái. Từ giờ em có thể thoải mái chỉnh ghế ngồi cao nhất có thể mà vẫn không bị mỏi vai.

Chi tiết cảm nhận sau thời gian chạy Ford Ranger

Mục tiêu mới của em là thay mâm 16 hiện tại bằng mâm 18 của Ranger Wildtrak. Bác nào có Ranger Wildtrak muốn thay mâm to hơn và không xài mâm zin nữa thì bán lại cho em nhé. Nếu mấy bác muốn bán lốp em mua cả lốp luôn.

Hạng C
15/8/14
726
542
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Update: Em vừa đi độ thêm miếng nhựa bọc da vào chỗ tựa tay ở cánh cửa bên trái. Từ giờ em có thể thoải mái chỉnh ghế ngồi cao nhất có thể mà vẫn không bị mỏi vai.

View attachment 287244

Mục tiêu mới của em là thay mâm 16 hiện tại bằng mâm 18 của Ranger Wildtrak. Bác nào có Ranger Wildtrak muốn thay mâm to hơn và không xài mâm zin nữa thì bán lại cho em nhé. Nếu mấy bác muốn bán lốp em mua cả lốp luôn.
Bác ơi cho e hỏi là ford ranger hàng ghế sau ko có cửa gió vậy trưa nắng nóng ngồi hàng ghế sau có nóng lắm ko bác? mất bao lâu từ lúc bật máy lạnh thì hàng ghế sau mới mát?
Cảm ơn bác.

Hạng C
14/12/14
670
2.655
93
Dạ tuỳ bản nào bác ơi. Bản của em thì máy lạnh hơi yếu. Nhưng nếu muốn hàng ghế sau mát thì bác bật quạt gió số 3 thôi, không có vấn đề gì đâu vì cabin Ranger nhỏ hơn so với Innova nên mát nhanh hơn nhiều. Innova thì không khí chạy tới tận hàng ghế thứ ba mà. Còn Ranger thì sau hàng ghế thứ hai là bức tường nên khí lại quay ngược lại nhanh mát lắm

• Like
Reactions: baodng
Hạng D
31/3/10
1.635
984
113
Sì Gòn
Bác ơi cho e hỏi là ford ranger hàng ghế sau ko có cửa gió vậy trưa nắng nóng ngồi hàng ghế sau có nóng lắm ko bác? mất bao lâu từ lúc bật máy lạnh thì hàng ghế sau mới mát?
Cảm ơn bác.
Xe mình bản XLT 2.2MT chỉ có họng lạnh ở táp lô trưa nắng chỉ cần mở quạt ở số 2 là mát lạnh rồi cho cả cabin

Hạng C
15/8/14
726
542
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Xe mình bản XLT 2.2MT chỉ có họng lạnh ở táp lô trưa nắng chỉ cần mở quạt ở số 2 là mát lạnh rồi cho cả cabin
Cảm ơn bác và bác @Hienvodich nha, e đắng đo vô cùng vụ navara mới thì nội thất ngon quá đặc biệt cửa gió sau, nhưng với giá bản cao cấp nhất mà trang bị an toàn vẫn thua ranger wiltrak bản 2.2 có 6 túi khí, giá mà con ranger có cửa gió hàng ghế sau hay navara có 6 túi khí thì khỏi phân vân.

• Like
Reactions: THDFORD1
Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.745
113
Cảm ơn bác và bác @Hienvodich nha, e đắng đo vô cùng vụ navara mới thì nội thất ngon quá đặc biệt cửa gió sau, nhưng với giá bản cao cấp nhất mà trang bị an toàn vẫn thua ranger wiltrak bản 2.2 có 6 túi khí, giá mà con ranger có cửa gió hàng ghế sau hay navara có 6 túi khí thì khỏi phân vân.
navara máy chạy ngon mạnh nhưng cái giá của em ấy mua được tới bản wild track thì mắc gì lại mua navara :D :D

• Like
Reactions: THDFORD1 and baodng
Hạng B1
15/8/11
80
55
18
Xe em giống xe bác. Chạy đường dài em bật máy lạnh nấc 1 cho 4 người mà run cầm cập, ngoài trời nắng 36,37 độ. Em phải giảm cả nhiệt độ nữa mới đở lạnh. cảm giác sau 10.000km xe êm hơn hẵn số và côn mượt hơn, chắc do mòn 1 chút rồi. Nhạc em thấy nghe củng tạm ổn. Em lắp cái baga nóc và nắp sport + ốp đèn mạ crom + 4 đèn led chân 4 cửa nên nhìn sang hẵn. nhìn khá cân đối so với nguyên bản. Còn về vụ giảm xóc theo em các bác nên để nguyên bản. Dù sao thì củng chẳng gằn bao nhiêu, Nếu đường xấu quá mà dài các bác chất hàng nhiều vào là êm ngay mà.
Ghét 1 cái nữa là cái bánh dự phòng mâm sắt, bác nào bị xì lốp nên vá nhanh mà thay lại như củ, ko thì chả ra cái gì cả. Mà em thấy mấy hảng khác củng mâm sắt thì phải. Đi trong thành phố muốn tiết kiệm thì các bác chạy chậm thôi đừng đạp ga nhiều quá. Em đi số 2 khi đạp mạnh đồng hồ nó báo đên 28l luôn.

Hạng C
14/12/14
670
2.655
93
Xe em giống xe bác. Chạy đường dài em bật máy lạnh nấc 1 cho 4 người mà run cầm cập, ngoài trời nắng 36,37 độ. Em phải giảm cả nhiệt độ nữa mới đở lạnh. cảm giác sau 10.000km xe êm hơn hẵn số và côn mượt hơn, chắc do mòn 1 chút rồi. Nhạc em thấy nghe củng tạm ổn. Em lắp cái baga nóc và nắp sport + ốp đèn mạ crom + 4 đèn led chân 4 cửa nên nhìn sang hẵn. nhìn khá cân đối so với nguyên bản. Còn về vụ giảm xóc theo em các bác nên để nguyên bản. Dù sao thì củng chẳng gằn bao nhiêu, Nếu đường xấu quá mà dài các bác chất hàng nhiều vào là êm ngay mà.
Ghét 1 cái nữa là cái bánh dự phòng mâm sắt, bác nào bị xì lốp nên vá nhanh mà thay lại như củ, ko thì chả ra cái gì cả. Mà em thấy mấy hảng khác củng mâm sắt thì phải. Đi trong thành phố muốn tiết kiệm thì các bác chạy chậm thôi đừng đạp ga nhiều quá. Em đi số 2 khi đạp mạnh đồng hồ nó báo đên 28l luôn.
Ui lại một XL như em
:3dcuoiyeu: