Hạng B2
12/11/13
339
283
63
Cái em quan tâm là triển khai cái này có báte buộc đối vóie tỉnh thành phố k. Chứ nơi làm nơi ko. Nhiều lúc nơi có mà giao thông mún lụm bánh mì thì nó cũng trả lời là k triển khai dv này

Hạng B2
22/8/08
375
5.243
93
Mình nghĩ một số bác muốn biết đây là dịch vụ của bưu điện hay cá nhân mà thôi.

Nếu đó là dịch vụ của bưu điện thì chắc mọi người sẽ đồng ý vì chi phí đóng phạt cũng lòng vòng, ngồi đợi... thời gian để đóng phạt ít nhất cũng mất 1/2 ngày, trong 1/2 ngày này thì bạn có thể làm dc gấp nhiều lần 120k.
Về chi phí đóng phạt 120k có bao gồm chi phí gởi EMS hay không? theo em hiểu thì chi phí chuyển EMS cho lần đầu chủ thớt trả, EMS nhận thì bên dịch vụ trả.

Tập Lái
28/3/14
38
10
8
Mình ủng hộ cho việc nộp phạt qua đường bưu điện kiểu này vì nó sẽ hạn chế việc phải đưa bánh mì để tránh việc đi tới đi lui nộp phạt.

Hạng D
5/12/12
1.153
1.388
113
Nhà
gosolar.vn

Nếu đó là dịch vụ của bưu điện thì chắc mọi người sẽ đồng ý vì chi phí đóng phạt cũng lòng vòng, ngồi đợi... thời gian để đóng phạt ít nhất cũng mất 1/2 ngày, trong 1/2 ngày này thì bạn có thể làm dc gấp nhiều lần 120k.
Về chi phí đóng phạt 120k có bao gồm chi phí gởi EMS hay không? theo em hiểu thì chi phí chuyển EMS cho lần đầu chủ thớt trả, EMS nhận thì bên dịch vụ trả.
Quan tâm làm gì DV của bưu điện hay cá nhân? Thấy giá cả hợp lý thì dùng, không thì tự đi đóng. Phải chi CSGT bắt buộc (hay ép buộc) sử dụng DV thì mới đáng quan tâm.

Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
có ai ép đâu mà mấy bác cứ xoắn, các bác cứ thoải mái đạp đến khi ăn biên bản thì xe đò hay máy bay đi nộp phạt cũng tùy tâm các bác

Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
Em ko muốn đôi co. Ở góc độ người vi phạm thì có lợi thiệt. Nhưng ở chiều ngược lại, Theo lời bác nói thì 60k EMS, vậy là còn lại 60k tiền công, nếu 1 tháng đóng giúp 1.000 người thì bác thấy sao? Thu ngân sách thì ko nói, nếu thu cá nhân thì em cũng xin 1 chân nộp phạt thay.
Thì bác làm đi, ai cấm đâu. Bác có thể mở công ty dịch vụ mà. hay làm thì không dám mà thấy người khác làm thì ganh tị ???

Hạng C
25/6/14
624
747
93
Em ủng hộ cách này. Dịch vụ cộng thêm, ai tiếc tiền + nhiều thời gian thì cứ tự đi đóng, còn em sẽ chấp nhận trả mức phí này để có thời gian đi làm việc khác.

• Like
Reactions: hoangthienle
Youtuber Otosaigon
16/4/14
882
1.343
93
Sài Gòn

Đúng rồi, lần sau bên dịch vụ trả, nhưng mình chắc rằng đây không phải dịch vụ của Bư Điện, mà dịch vụ của mấy anh.