Hạng B2
6/9/17
465
10.993
93
Bán xe rẻ như tư bản thì đường đâu mà đi?
Ờ, đấy là cái lối tư duy con gà và cái hột gà ! :p
Sao không nghĩ cách cởi mở hơn: khi có nhiều xe ô tô thì tiền thuế, tiền phí thu được sẽ nhiều hơn. Từ đó ngân sách có thêm tiền để duy tu, mở rộng hệ thống giao thông.
Còn cứ giữ cái tư duy: "đường đâu mà đi" thì có lẽ vài thế kỷ nữa người dân Việt vẫn cưỡi xe máy chạy ngoài đường. Vì tiền đâu mà làm đường, đường đâu mà đi. Có lẽ đợi Mỹ nó qua làm giúp.

Hạng D
25/3/16
1.046
1.012
113
Cách đây trên 20 năm tôi đã có chiếc xe hơi đầu tiên, chủ yếu do thích quá. Sau 5 năm sử dụng tôi cảm thấy không cần thiết vì ít đi, và bán. 5 năm kế tiếp không có xe đôi khi thấy khỏe. Nhưng rồi lại thấy không có không được. Và tôi đã phải mua lại. Bây giờ tôi đã sở hữu vài chiếc xe hơi.

Hạng F
12/10/16
7.501
6.358
113
Cuộc sống khá vô thường, khi có điều kiện mình cứ mua vì bản thân và gia đình đã. Chiếc xe em mua đầu tiên là sau khi thấy chị bạn của em khi còn trẻ khỏe, giàu có, thì bị tông chết.
Nhưng ai ở tình thế hiểm nghèo mới có cảm giác chân thực này, lúc bạn ở tình thế ấy thì tiền nó là Lá Mít :cool:

• Like
Reactions: hooligan206
Hạng F
12/10/16
7.501
6.358
113
Đã từng mua ô tô ko mua đất, nhưng ko hối hận vì cả gia đình được an toàn. Sau 5 năm bán ô tô mua đất, ko hối hận do mua dc miếng đất ưng ý để ở cho cả gia đình. Sau 2 năm xây nhà xong, mua ô tô ngay và luôn - thich 7 chỗ gầm cao nhưng bx ko đi tiện nên 5c gầm vừa vừa cũng ok các bác ạ. hự hự

Hạng F
28/8/19
6.700
11.390
113
Palm Beach, Florida, US
Thấy tranh cãi vụ làm đường, đường đâu mà đi...mới nhớ có vụ đường đang thẳng tự nhiên cong 1 đoạn... Hỏi ra thì bảo " Đó là cong thẩm mỹ!"
Ai cũng biết đường cong nó dài hơn đường thẳng. Mà chi phí làm 1m đường của Vn là cao Top thế giới :)

Hạng B2
11/9/13
208
154
43
Xời tuỳ điều kiện và nhu cầu thôi. Nhà gần cơ quan, gần trường của con, hoặc đơn giản nhà không có chỗ để, chỗ gửi xe nằm xa nhà, năm đi xa đc hai lần thì mua oto nó đứng dưới một vài nhu cầu khác. Quyết tâm đi oto mà đi làm, đưa con đi học vào khu vực tắc đường thì dù có mưa hay nắng, đi xe gì thì cũng chẳng sướng hơn thua nhau mấy. Chuyển từ khổ thế này sang khổ thế khác thôi. Mấy bác cứ thích thủ dâm tư tưởng với đời.
[Chia Sẻ] 3 lý do tại sao bạn nên có một chiếc xe ô tô!

• Like
Hạng B2
11/4/14
113
356
78
Nhu cầu của mỗi người, ai cần người đó mua dùng đáp ứng nhu cầu của họ thôi!
Em thấy nhu cầu mua xe để phòng trường hợp khẩn cấp ở vùng quê là chính đáng nhất, bác nào lớn & sống ở các tp lớn ko thấy cảnh này đừng acay nhé!
cuộc sống vô thường lắm, nhanh lắm nhé mấy bác, bđs, vàng, tiền nó giúp khi bạn đủ sức khoẻ và trong cơ hội cv nhưng con xe giúp bạn đến bệnh viện lấy lại sức khoẻ và phụ vụ cv của bác thành công hơn đó.
Về hạ tầng, mấy bác cử bảo này nọ thì đêm ngủ hãy suy nghĩ và hiến cách phát triển để chúng ta có được chứ mấy bác thượng tầng giờ kế hoạch nhiều lắm lắm nha!

• Like
Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Một là xe hơi an toàn, đảm bảo sức khỏe cho các thành viên gia đình. Hai là nâng cấp chất lượng cuộc sống, đi du lịch khoảng cách 400km trở lại quyết trong 1 nốt nhạc thích đi giờ nào chủ độg. Ba là xe hơi riêng có không gian riêng, mùi xe, vật dụng.... cũng là sở thích cùa chủ xe...ko xe nào có được..