Status
Không mở trả lời sau này.
Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.416
113
Mình lấy nick A lập topic giả vờ hỏi thông tin dự án mình cần mua. Sau đó dùng 1 đống nich âm binh B,C,D,....Z vô tung hứng...thế nào rồi cũng có khách, khách hàng trên này họ tin người lắm nên lâu lâu mình chảnh choẹ chút nói dự án đã đặt gần hết chổ rồi, chỉ còn lại vài căn nên họ sẽ hoảng hồn mà xuống tiền thôi. Chúc bác may mắn như e

Last edited by a moderator:
Tập Lái
16/9/13
33
0
0
34
ngoinhaxanh nói:
Mình lấy nick A lập topic giả vờ hỏi thông tin dự án mình cần mua. Sau đó dùng 1 đống nich âm binh B,C,D,....Z vô tung hứng...thế nào rồi cũng có khách, khách hàng trên này họ tin người lắm nên lâu lâu mình chảnh choẹ chút nói dự án đã đặt gần hết chổ rồi, chỉ còn lại vài căn nên họ sẽ hoảng hồn mà xuống tiền thôi. Chúc bác may mắn như e

[/quote/]
Bác này chắc gặp phải mấy sales yếu nên có ác cảm luôn với những ai làm sales luôn rồi

Tập Lái
16/9/13
33
0
0
34
ngoinhaxanh nói:

[/quote/]
Bác này chắc gặp phải mấy sales yếu nên có ác cảm luôn với những ai làm sales luôn rồi

Hạng B2
31/7/13
144
3
0
34
ngoinhaxanh nói:
Pác này có mấy bài viết và comment rất hay nhưng cũng có những comment nói lên suy nghĩ quá chủ quan, điển hình như comment này :D

Tuy vậy, em vẫn thích những comment thẳng thắn của pác.

Đúng là trong công ty em (nói riêng) cũng có một số anh chị em "hành động" giống như vậy. Em đã vài lần góp ý nhưng họ chưa nghe vì họ đang bán được với "hành động" đó còn em thì chưa :D

Hạng B2
29/6/13
316
832
93
Em thấy phần lớn các sales spam tin qua các trang muaban.net, nhaban.com, batdongsan.com.vn, otosaigon, 5giay... nhiều đến nổi mà chắc mấy bác í không kiểm soát mình đăng cái gì và đăng ở đâu. Em là KH, nhiều lần thấy tin hay muốn hỏi mà chẳng ai trả lời.

Hạng B2
31/7/13
144
3
0
34
luong12g nói:
Em thấy phần lớn các sales spam tin qua các trang muaban.net, nhaban.com, batdongsan.com.vn, otosaigon, 5giay... nhiều đến nổi mà chắc mấy bác í không kiểm soát mình đăng cái gì và đăng ở đâu. Em là KH, nhiều lần thấy tin hay muốn hỏi mà chẳng ai trả lời.
Chắc do họ chưa tìm cách quản lý thôi.
Em đồng bộ hóa dữ liệu cho 1 tài khoản ở Google Chrome, sau đó tạo thư mục theo dõi tin đăng ở "thanh dấu trang"
Sau khi đăng ở diễn đàn nào là em đều lưu lại tin đăng ở thư mục đó...
Hằng ngày kiểm tra từ link, nếu có comment thì em sẽ reply lại. Riết hồi thấy nó cũng rất tiện!

Riêng ở những trang rao vặt nhỏ thì em không lưu link! Tính ra, hiện tại em cũng lưu được khoảng hơn 30 link diễn đàn và 1 mớ link website rao vặt lớn và mất khoảng 40-60 phút để quản lý hằng ngày!

Các anh chị em sales có thể thử cách đó xem sao

• Like
Reactions: samfon
Tập Lái
30/7/13
6
136
33
ngoinhaxanh nói:
em đồng ý với bác :D

Hạng B1
24/9/13
60
0
0
Hà nội
www.facebook.com
zValentino2 nói:
Tìm kiếm khách hàng cũng giống sáng tác âm nhạc vậy đó
Âm nhạc quanh đi quẩn lại chỉ có 7 nốt, nhưng có ông sáng tác ra những bài bất hủ để đời, có ông lại sáng tác ra bản: làn da nâu, làn da trâu vớ vẩn....
Tìm kiếm khách hàng cũng chỉ có vài phương thức thôi, quan trọng là bác vận dụng như thế nào cho hiệu quả.

Vote bác 1 phiếu, so sánh hay quá bác ơi. Em tin chắc bác là 1 dân sales lành nghề.

Hạng B1
24/9/13
60
0
0
Hà nội
www.facebook.com
Hiện tại em thấy người dân có nhu cầu mua nhà thường lúc đầu hay tìm kiếm thông tin trên mạng, nên em nãy ra ý hợp tác với mấy đứa bạn chuyên làm SEO gg để làm tên top trang web của em có từ khóa khách hàng tìm kiếm. mới làm đây thôi nhưng cũng thấy hiệu quả rồi các bác ạ.

Chứ đăng tin rao vặt như mấy bựa h em thấy ít hiệu quả lắm, với lại biết bao người đăng, thông tin loãng , thông tin của mình khó đến với k/h :D

Hạng C
9/2/12
946
38
48
vanlong25 nói:
zValentino2 nói:
Tìm kiếm khách hàng cũng giống sáng tác âm nhạc vậy đó
Âm nhạc quanh đi quẩn lại chỉ có 7 nốt, nhưng có ông sáng tác ra những bài bất hủ để đời, có ông lại sáng tác ra bản: làn da nâu, làn da trâu vớ vẩn....
Tìm kiếm khách hàng cũng chỉ có vài phương thức thôi, quan trọng là bác vận dụng như thế nào cho hiệu quả.

Vote bác 1 phiếu, so sánh hay quá bác ơi. Em tin chắc bác là 1 dân sales lành nghề.
Bác ấy là quản lý sales ạ.

Status
Không mở trả lời sau này.