Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
20/8/13
85
0
6
Lập topic này để khảo sát ae sale bds trên forum mình, đồng thời ae chia sẻ kinh nghiệm cho nhau luôn:
Ae thường kiếm khách hàng ở đâu: cafe | quen biết | danh sách khách hàng | đăng tin trên diễn đàn...
Các trang rao vặt bds ae thường dùng: Rongbay | 5giay | otosaigon | vatgia |.....
Ae thường sale các loại dự án nào: Chung cư | nhà đất | cho thuê | đất nền....

Mong ae Osers cùng chia sẻ trao đổi

Last edited by a moderator:
Hạng B1
13/7/13
75
25
33
42
Tìm kiếm khách hàng cũng giống sáng tác âm nhạc vậy đó
Âm nhạc quanh đi quẩn lại chỉ có 7 nốt, nhưng có ông sáng tác ra những bài bất hủ để đời, có ông lại sáng tác ra bản: làn da nâu, làn da trâu vớ vẩn....
Tìm kiếm khách hàng cũng chỉ có vài phương thức thôi, quan trọng là bác vận dụng như thế nào cho hiệu quả.

• Like
Reactions: sỏi đá
Hạng C
5/6/13
180
12
18
Chủ đề đất Q2 của Hana
Đây là topic của sales e nghĩ được cảm tình của rất nhiều Oser,đôi lúc ko cần tiếp thị sản phẩm mình có nhưng mợ Hana rất cầu thị với tất cả câu hỏi xung quanh những dự án ở khu vực mình hoạt động.Giờ nghĩ tới quận 2 là nhớ đến mợ Hana

Hạng B2
31/7/13
144
3
0
34
Trước tiên, em đánh giá cao về ý nghĩa của topic...mà sao thấy ít anh em sales quan tâm vậy nhỉ?

1. Em kiếm khách từ nguồn: đăng tin, database, spam tin, mối quan hệ. Nhưng khách tiềm năng chủ yếu từ internet!

2. Website em thường sử dụng: batdongsan.com.vn, muabannhadat.com.vn, muaban.net, congdongbatdongsan.com, tructiep.vn là hiệu quả nhất. Những trang như: rongbay, vatgia,raovat,...em thường dùng để đặt backlink về sites chính của em hihi
Ngoài ra, em có tạo mấy trang sitesgoogle, blogspot,...để cho nó lên google nữa

3. Em chuyên về đất nền hơn. Trước kia từng bán căn hộ, nhà-đất của dân nhưng hiện tại đã tạm ngưng

Chúc các anh em tìm được hướng đi phù hợp và thành công!

Tập Lái
10/9/13
42
0
0
48
Em thì rongbay, vatgia, 5 giay nói chung là nhiều diễn đàn đi đăng tin lắm

Hạng C
13/7/11
857
13.265
93
Em không phải sale, nhưng thường tìm thông tin trên muaban.net là nhiều nhất

Tập Lái
16/9/13
33
0
0
34
không biết tổng hợp trên OS có bao nhiêu bác làm sale nhỉ.Chắc cũng hơn 1000 người,mỗi người 2 nick tự úp lên nữa chắc 2000k hahaha

Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
em là khách hàng. Thường tìm thông tin trên internet. Những bác sale thể hiện sự trách nhiệm , hiểu biết với sản phẩm, khu vực của mình ví dụ qua 1 vài topic trên otosaigon của bác hana (q2), nguyen_vinh (Q9), bạn thân (homy land 2) làm em cảm thấy tin tưởng, nếu có dịp em sẽ nhờ các bác này. Còn về rao trên mạng, em thích những mẩu tin rao, những trang rao có kèm vài ba tấm hình hơn là những tin chỉ rao bằng lời.

Status
Không mở trả lời sau này.