Hạng B2
14/1/15
476
3.001
93
Mình thắc mắc có gắn thêm mấy cây strut bar bằng thép không rỉ thôi mà tăng được sự đầm chắc của xe thì các hãng có thiết kế ngay từ đầu ,cần gì phải độ chế nhỉ vì nó đáng bao nhiêu tiền đâu.

Ko cần thiết bác ạ, NSX họ tính đủ nhu cầu cho người bình thường chạy thôi, có phải xe đua đâu mà cần gắn strut bar.

SPO confirmed
Hạng C
16/6/10
973
257
43
Lương Sơn Bạc
Mình thắc mắc có gắn thêm mấy cây strut bar bằng thép không rỉ thôi mà tăng được sự đầm chắc của xe thì các hãng có thiết kế ngay từ đầu ,cần gì phải độ chế nhỉ vì nó đáng bao nhiêu tiền đâu.
Bác cứ thử gắn cây front strut bar chỗ capo thôi,e thấy cây này hiệu quả rõ nhất,bác cứ mở capo camry,accord nhập là có,cải thiện rõ rệt vs hệ thống treo độc lập Macpherson ,cái loa trung tâm có mà hãng nó ko lắp nữa mà hehe
Vài tấm hình e sưu tầm đồ chơi cho e M3 hiii : https://www.facebook.com/media/set/...073741831.100021716303655&type=1&l=c4db291288

Hạng B2
23/7/17
439
311
63
39
Cụ nào biết làm chống ồn cho M3 AN hết nhiêu xèng không vậy ? Đang tính lấy AN mà bữa trước đi ké xe M3 AN thấy ồn quá , ngang với city và civic đời trước

Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
Cụ nào biết làm chống ồn cho M3 AN hết nhiêu xèng không vậy ? Đang tính lấy AN mà bữa trước đi ké xe M3 AN thấy ồn quá , ngang với city và civic đời trước
Đã thế thì nhịn vài bữa ăn sáng mua civic đời mới đi bác lăn tăn chống ồn làm gì

Tập Lái
24/10/17
31
7
8
41
e cũng thích m3 lắm dự kiến tháng 12 này e làm 1 con , các bác cho e hỏi ngu tí, bản 2.0 ăn xăng hơn bản 1.5 nhiều ko? vì thấy bản 2.0 op ngon quá mà e mua sử dụng vừa gd vừa kd nên ho7ibla8n tăn vụ xăng cộ.thanks mấy bác.

Hạng C
30/5/10
599
433
63
Bienhoa
e cũng thích m3 lắm dự kiến tháng 12 này e làm 1 con , các bác cho e hỏi ngu tí, bản 2.0 ăn xăng hơn bản 1.5 nhiều ko? vì thấy bản 2.0 op ngon quá mà e mua sử dụng vừa gd vừa kd nên ho7ibla8n tăn vụ xăng cộ.thanks mấy bác.
Matda rất tiết kiệm xăng nhưng ko bốc , trước mình cũng tính mua 2.0 vì ópsần nhiều hơn nhưng lại ko thích kiểu dáng sedan vậy nên lấy 1.5 vì thích kiểu dáng hatbach , ko biết bản 2,0 chạy có phê hơn ko mình chạy 1,5 thấy cũng được

Hạng B2
4/10/17
125
58
28
48
Chúc mừng Mợ chủ. Xe đẹp, biển đẹp, người đẹp tuyệt vời
Bác chủ đi nhận xe chỉ 1 mình thôi ah?!
Hân hạnh được làm quen
Mình thành viên mới, M3 sedan Fl màu 42M

Hạng B2
4/10/17
125
58
28
48
Xe đi êm khi qua ổ gà, đi đủ tải nhưng phuộc nhúng vẫn êm ru, cách âm tốt có thể do mâm 16 + lốp lớn. Nhưng có cái mình không thích là khi thả ga chân thì xe không có trớn mà gì lại nên cảm giác không thích. Cái i-stop thì cũng tậm ổn, nếu chạy máy lạnh thì thời gian tắt máy khoảng 20 - 25s, còn nếu không xài máy lạnh thì tắt lâu hơn nhiều có lẽ do phải đủ điện chạy máy lạnh.
vị trí lái thì ổn nhưng phần khoảng không bên chân ga không rộng, có lẽ phải mỏi gối nếu đi đướng dài.
Hôm qua chạy ra Bình Dương chạy số Sport khi qua số 4 đã dọt lên 90km/h rồi, không nghe tiếng máy gằn nhiều lắm nên đôi khi không biết lúc nào chuyến số, chỉ biết nhìn vào vòng tua máy để chuyển số thôi.
mức độ hao xăng thì mình hơi ngạc nhiên. Khi chạy hoàn toàn trong TP thì trung bình báo là 13,7l/100km, sau đó reset lại chạy đường trường khoảng 60km thì báo trung bình là 7l/100km.
Đó là cảm nhận sơ bộ khi chạy ban đầu đó các Bác.
Em phận nữ chư khoảng xe cộ và speed thì cũng có 1 chút đam mê.
I stop dừng 3s-5s là tắt rồi sao xe Mợ chủ lâu vậy?cái này k biết phải do mình setup không?
Xe mình tới đèn đỏ đạp thắng xe dừng hẳn khoảng 3s là stop ah.