Hạng C
22/9/12
648
246
43
tp hcm
làm cho mình nhớ lại cách đây 12 năm từng là du học sinh ở bên sing 3,5 năm , nhưng đã tầm 6 năm nay chưa có dịp quay về thăm nơi mà mình vẫn luôn muốn đi khi vó thời gian rãnh !

Hạng B1
31/8/16
50
39
18
36
Bác viết chi tiết và chụp hình đẹp quá. cảm nhận cá nhân em thấy đi du lịch Sin chán òm, đất nước nhìn hoành tráng nhưng toàn nhân tạo Ko thấy có hồn, đi lần cho biết thôi Ko muốn quay lại. Ở Sin chỉ thấy có tiền, cơ sở vật chất hạ tầng hiện đại cũng Ko có gì kiểu công nghệ sáng tạo lắm cần tiền là mua được, đường phố sạch sẽ nhưng em lang thang để ý mỗi góc đường góc phố là có mấy người Ấn hay Malai chốc lại ra lau quét lấy gì Ko sạch. Đất nước thể hiện quyền lực của đồng tiền đúng hơn. Đài Loan với sin em thấy Tư tưởng (Ko biết dùng từ gì cho đúng :D) quy hoạch giống giống nhau chắc cũng gốc Hoa, đặc biệt là Cao Hùng thành phố mới còn Đài Bắc thì lâu rồi. Em nghèo lại hay coi khoa học viễn tưởng thích thiên nhiên nên thiệt qua đó đi lòng vòng chán muốn chết. Đi Thái còn hay hơn 69 lần.

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Bác viết chi tiết và chụp hình đẹp quá. cảm nhận cá nhân em thấy đi du lịch Sin chán òm, đất nước nhìn hoành tráng nhưng toàn nhân tạo Ko thấy có hồn, đi lần cho biết thôi Ko muốn quay lại. Ở Sin chỉ thấy có tiền, cơ sở vật chất hạ tầng hiện đại cũng Ko có gì kiểu công nghệ sáng tạo lắm cần tiền là mua được, đường phố sạch sẽ nhưng em lang thang để ý mỗi góc đường góc phố là có mấy người Ấn hay Malai chốc lại ra lau quét lấy gì Ko sạch. Đất nước thể hiện quyền lực của đồng tiền đúng hơn. Đài Loan với sin em thấy Tư tưởng (Ko biết dùng từ gì cho đúng :D) quy hoạch giống giống nhau chắc cũng gốc Hoa, đặc biệt là Cao Hùng thành phố mới còn Đài Bắc thì lâu rồi. Em nghèo lại hay coi khoa học viễn tưởng thích thiên nhiên nên thiệt qua đó đi lòng vòng chán muốn chết. Đi Thái còn hay hơn 69 lần.
Bác nói rất chính xác, em đang định cuối bài sẽ nói sâu hơn nhưng bác nói gần hết rồi :D

Đây cũng là lí do chính phủ "quăng tiền" ra để thu hút nghệ sĩ và đẩy mạnh các hoạt động văn hóa.

Giờ nếu quăng đi lá cờ với hộ chiếu thì chẳng có gì để xác định một người là công dân Singapore cả,ngoại trừ cái Singlish nhưng như vậy thì tầm thường quá.

Bởi có thể nói Singapore đang thiếu hồn thật.

• Like
Reactions: ice and ntlvn
Hạng B2
12/9/15
293
526
93
51
Mình đi Sing vì khâm phục sự phát triển đất nước của họ. Thế của họ như thế mà làm được như thế thì thiệt là kinh thế. Muốn cảm nhận thế giới thứ nhất như thế nào một cách nhanh nhất, dễ nhất thì qua Sing.

• Like
Reactions: TenaciousOwl
Hạng B2
22/3/10
113
120
43
tiêp đi bác chủ, em cũng đi 3 ngày ở bển đúng là chưa đi được bao nhiêu, bác đi trẻ em có cần mang xe đẩy không và lưu ý gì khi đi kèm trẻ em, em định hết dịch cho bé nhà e 5 tuổi đi kèm bố mẹ.

• Like
Reactions: TenaciousOwl
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
tiêp đi bác chủ, em cũng đi 3 ngày ở bển đúng là chưa đi được bao nhiêu, bác đi trẻ em có cần mang xe đẩy không và lưu ý gì khi đi kèm trẻ em, em định hết dịch cho bé nhà e 5 tuổi đi kèm bố mẹ.
Việc mang xe đẩy theo cá nhân em là không cần, vì:
-Sân bay cũng có cho mượn xe đẩy, chỉ cần hỏi quầy thông tin, còn không, cho ngồi lên xe đẩy hành lý là được rồi.
-Những chỗ tham quan đa số có cho thuê xe đẩy, xe kéo. Ví dụ như trong hình, cái này là ở Jurong Bird Park. Có cả xe điện 4 bánh (RS07 trong hình)
[Chia sẻ] Chuyến dạo thong dong Singapore 9N8Đ

-Bác có thể thuê từ bên thứ 3 tại Singapore, trên mạng khá nhiều
-Bé nhà em (gần 5 tuổi) khi mệt thì em cõng lên vai hoặc kiếm chỗ có băng ghế cho bé nằm ra ngủ luôn (không thiếu), cả nhà cũng tranh thủ nghỉ ngơi. Kẹt quá thì vô MacDonald mua vài món ăn vặt hoặc ly nước rồi ngồi nghỉ cũng ok vừa có máy lạnh vừa có thể tìm được ghế nệm, ngoài ra còn có Wifi (MacDonald và các quán fastfood rất nhiều bên này, tuy nhiên không phải quán nào cũng có Wifi free).

Nhưng mỗi bé tính khí mỗi khác, nên hơi khó tư vấn cho bác, nếu bé chịu đi bộ lúc đi chơi thì chắc chắn không cần đem xe đẩy đâu bác.

Ăn uống nếu không kiêng khem thì cứ fastfood, tụi nhỏ thích lắm tuy là không tốt nhưng coi như "xả trại" dăm ba bữa, nhẹ đầu mình, tụi nhỏ vui thì đi chơi vui không thì vật lộn mệt lắm :D

Các chỗ vui chơi, shopping mall có máy nước uống miễn phí rất nhiều (cứ ngay toilet là hầu như đều có), bác không cần lo chuyện thiếu nước uống, chỉ cần mang bình không theo, bình nhỏ thôi cho nhẹ.

Chúc gia đình nhà bác đi chơi vui vẻ.