Hạng B2
24/2/08
113
11
18
Sài Gòn
Đoạn trên: Hồi trước khi mua xe em cũng từng chạy qua nhiều dòng xe như Camry, Cerato, Mazda6,...Xe Hàn em chạy cũng nhiều….Riêng Honda thì đó giờ em ít có cơ hội chạy qua

Đoạn giữa: City em đánh giá là tiếng ồn còn nhưng độ cách âm đã cải thiện rõ rệt so với đời trước

Láo thật
Em mua City 2021 và cũng có đi thử xe mấy anh em trong hội chạy City đời cũ, e thấy cách âm có cải thiện hơn.

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
loại thành đạt đi lối riêng nó k theo được, à nó mới liên hoan rửa xe đợt tết tây giờ nghe tin Vin Phát bỏ xe xăng đó :rolleyes:
Vanh Phét bảo hành 10 năm đó anh dám mua ko?:), cơ quan em có anh Đảng viên tung hô Vin lên giời em chỉ nói đúng 1 câu: bọn mafia có tiền nhưng ko có công nghệ lõi mà đòi làm xe hơi hay điện thoại thì chỉ có bán nhà.

Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Dán 3M xịn co cải thiện dc ko bác
3M xịn đúng...xịn thiệt nha bác. Từ lúc dán mới cho kính gió (mã CR60) tới giờ em mới đi xa lần đầu giữa trưa nắng (Biên Hòa - Vũng Tàu), thấy ko bị rát tay như hồi xưa dán dòng bình dân của Llumar. Còn điều hòa của dòng City đời mới này thì ko rõ đã cải thiện chưa, hội City em chơi giờ toàn mí anh luống tuổi hoặc trung thành đời cũ hoặc đã bán nâng cấp con khác nên ko nghe ai nhận xét gì con mới hết :D

Hạng B2
25/11/05
429
654
93
Honda việt nam mà bác, con nào của honda việt nam giá cũng cao hơn 1 phân khúc so với đối thủ trong khi có mỗi cái máy 1.5 cvt lắp hết lên các phân khúc.
Dùng chung máy cho nhiều mẫu xe thì Honda mới tiết kiệm chi phí nghiên cứu, sản xuất, lời nhiều chứ bác...
Nhưng nhờ vậy mà người dùng ở VN mới dc dùng động cơ công nghệ mới nhất như Turbo, phun xăng GDI, chung với thị trường Mỹ luôn.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng B2
9/7/16
304
247
43
City RS được cái băng sau khá rộng, thật sự là rộng hơn Mazda 3. Nói thật là quá ồn và máy lạnh lâu mát. Xe của thằng bạn mới lấy mà nó còn tự chê, cứ than nó ồn muôn nhức đầu. Mình ngồi sau cũng thấy vậy. Thiết kế RS 2021 là khá đẹp phân khúc B.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng C
6/3/12
803
451
63
Nói chung chi phí nuôi xe City rất thấp nếu các bác biết cách bảo quản và chăm sóc. Honda thì họ chia ra làm các mốc bảo dưỡng 5.000, 10.0000, 15.0000. Gần đây nhất mình bảo hành lúc 10.000km chỉ tốn 1 triệu rưỡi.

Nói chung sau 2 năm sử dụng, xe vẫn trong tình trạng vận hành tốt, em rất hài lòng với City và không hối hận vì đã chọn City là chiếc xe đầu tiên.
Chọn Honda nói chung và City nói riêng thì quá lành và chi phí vận hành rất kinh tế rồi. Bác cứ chạy đến khoảng 100k km vẫn thấy em nó rất ngon nhé :)

• Like
Reactions: Rin
Tập Lái
18/9/21
38
23
8
39
Ko ai chê nó ko đẹp cả. Quan trọng là cái giá rất vớ vẩn pác ạ
ủa bên trên thấy các ông toàn chê,ko ưng về chất lượng đấy chứ,có thấy ai nói gì về giá đâu