Tập Lái
18/9/21
38
23
8
39
Em có ông hàng xóm cách 2 căn cứ tăm tia con Mazda 3 mãi vì em chạy M3 nên ổng có cơ hội xem với hỏi chuyện suốt, đùng 1 cái lúc City RS mới ra ổng quất luôn, con xe màu đen nhìn thể thao đẹp quá, em cũng mừng cho ổng. Chừng hơn tầm tháng sau tình cờ gặp lại em ổng hỏi xe mày có ồn không, xe tao ồn dữ thần luôn mày, hôm đi về quê bà xã la quá xá. Em cũng đành an ủi anh ơi xe nào tầm giá này chả ồn.
Mazda 3 của bạn chắc ko ồn và êm lắm nhỉ,

Hạng B2
20/1/11
386
669
93
Unibody bình dân thì hầu như xe nào cũng ồn gầm, lốp hết!
Kể cả các xe “SUV” giả cầy cũng ồn luôn!
CRV đàn anh của City cũng ồn!
CX8, CX5 đàn anh của M3 cũng ồn!
Vios cũng ko khá hơn là mấy!

Ít tiền mà muốn ko ồn thì chỉ có đi SUV thôi (có 1 số mẫu nó ù thay ồn)! Nhưng được cái lọ mất cái chai! SUV đi đèo nó cao lênh khênh nên bo cua ko đã bằng Unibody!

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Rin
Tập Lái
14/1/22
15
3
3
31
Test xe ở hãng mà có cả xe hạng B khác để so độ ồn luôn ạ?
Mua xe r bên toy họ mướn city 21 so sánh vios 21 để đo độ ồn với nhau.có máy đo của hãng cung cấp.và độ ồn 2 xe so sánh ngang ngửa nhau.

Rin
Tập Lái
14/1/22
15
3
3
31
Unibody bình dân thì hầu như xe nào cũng ồn gầm, lốp hết!
Kể cả các xe “SUV” giả cầy cũng ồn luôn!
CRV đàn anh của City cũng ồn!
CX8, CX5 đàn anh của M3 cũng ồn!
Vios cũng ko khá hơn là mấy!

Ít tiền mà muốn ko ồn thì chỉ có đi SUV thôi (có 1 số mẫu nó ù thay ồn)! Nhưng được cái lọ mất cái chai! SUV đi đèo nó cao lênh khênh nên bo cua ko đã bằng Unibody!
Họ ít tiền mà thích đòi hỏi cao,trong khi đó chả biết ji về xe ấy mà.

Rin
Tập Lái
14/1/22
15
3
3
31
Hạng B thì chỉ có thế thôi, ko đòi hỏi hơn được nữa ! quan trọng tà thích kiểu dáng nào thôi , năm nay t đánh giá con Nissan ALmera đáng mua hơn con city này ( kiểu dáng nhìn bê đê phết ),
Nếu bảo dưỡng rẻ+thêm có ga tự động thì doanh số xe bán sẽ chạy.

Rin
Tập Lái
14/1/22
15
3
3
31
haha, mấy ông ngây thơ thế, bài quảng cáo rõ ràng thế mà hỏi gì, Nhìn ông thớt vô otosaigon năm 2008, rồi ổng nói năm nay 30t. Thế 2022-2008=14 năm trước, là mới 16 tuổi vô đây à. Hơn nữa trong hồ sơ ông này lần hoạt động cuối cùng từ 2008, Tới nay sau 14 năm ngoi lên post 1 bài. Chắc cú là mới mượn được acc hay chôm hay có thể là từ đội ngũ admin bán acc cho sale

Đoạn trên: Hồi trước khi mua xe em cũng từng chạy qua nhiều dòng xe như Camry, Cerato, Mazda6,...Xe Hàn em chạy cũng nhiều….Riêng Honda thì đó giờ em ít có cơ hội chạy qua

Đoạn giữa: City em đánh giá là tiếng ồn còn nhưng độ cách âm đã cải thiện rõ rệt so với đời trước

Láo thật
Grap và be ko chạy dịch vụ sao.chưa lai city đời cũ nhưng ko có nghĩa chưa trãi nghiệm độ ồn xe city đời cũ.