Hạng D
15/11/13
3.849
4.669
113
Nhiều người chê phanh tang trống. Ngoài việc nó công nghệ cũ so với phanh đĩa, nó có an toàn và nhược điểm gì không các cụ?
Nhược điểm nhiều người đã nói ở trên rồi, còn về phần ưu điểm thì nó có 1 ưu điểm là đi lội bùn vẫn hoạt động tốt do cấu tạo kín hơn phanh đĩa.

Hạng D
10/6/10
1.413
1.236
113
Em 4 phanh đĩa mà bữa nào rửa xe xong mà quên kéo luôn phanh tay thì qua hôm sau phải đạp ga hơi thốc tí nó mới bung ra kêu cái toang rất to. :D.
Mọi ng hay nhầm tưởng là phanh đĩa thì kéo thắng tay ko kẹt. Nhưng thực ra dù phanh đĩa sau, nhưng phanh tay vẫn là tang trống nha các bác, chỉ là bộ phận này nhỏ hơn, nằm trong vòng tròn trong phanh đĩa

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
28/8/19
6.695
11.380
113
Palm Beach, Florida, US
Các Bạn sử dụng phanh kéo tay cho t/h nào thế mà hở tí là kéo thế! Con vợ tui cứ đậu xe là kéo phanh tay, mấy lần đi ké xe tui kéo, tui ko để ý nổ máy đi chán mới thấy tức điên cả người gây lộn với nó. Phanh tay chỉ định khi parking trên dốc (phụ thêm là chính vì về P mặc định xe lock hộp số) hay cần phanh khẩn cấp (xe Bạn sẽ Drift như phim). Parking bình thường thì đừng kéo sẽ tốt hơn, chỉ về P là đủ.

Hạng D
15/11/13
3.849
4.669
113
Các Bạn sử dụng phanh kéo tay cho t/h nào thế mà hở tí là kéo thế! Con vợ tui cứ đậu xe là kéo phanh tay, mấy lần đi ké xe tui kéo, tui ko để ý nổ máy đi chán mới thấy tức điên cả người gây lộn với nó. Phanh tay chỉ định khi parking trên dốc (phụ thêm là chính vì về P mặc định xe lock hộp số) hay cần phanh khẩn cấp (xe Bạn sẽ Drift như phim). Parking bình thường thì đừng kéo sẽ tốt hơn, chỉ về P là đủ.

Xe bác chủ số sàn lấy đâu ra về P? Dừng dốc số sàn sử dụng phanh tay cũng hợp lí mà.

Hạng D
12/4/19
1.668
3.310
118
38
45k km trong 9 tháng nó khác 45k km sau vài năm nha bác !
Xe dịch vụ nào chả chạy nhiều, từ morning, i10, vios đến innova, fortuner... có ông nào kêu sau 1 năm đâu zzz làm như mỗi con terra này thần thánh :D

Hạng B2
31/5/12
207
540
93
Nhược điểm nhiều người đã nói ở trên rồi, còn về phần ưu điểm thì nó có 1 ưu điểm là đi lội bùn vẫn hoạt động tốt do cấu tạo kín hơn phanh đĩa.
Các xe SUV đi offroad thường là phanh trống, do vậy các hãng vẫn giữ chứ kỹ sư họ biết rõ những thắc mắc của người dùng chứ!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Xe dịch vụ mà bác đầu tư cho hàng ghế trớc nhiều mà không châm chút cho hàng ghế 3. Hàng 3 là chổ nhìn nản nhất trên terra chứ không phải chỗ nào khác.