Tập Lái
6/9/16
16
10
3
44
Nhiều bố cả đời ko bước ra khỏi thành phố cứ ngồi cào phím đường xấu, dân chạy ẩu, nọ kia tùm lum làm nhụt ý chí mọi người. Đi rồi mới biết đường xá việt nam ta chạy xuyên việt rất tốt.
Còn đoạn đường Bình Định là xấu

Hạng B2
16/5/17
238
394
63
38
Bác giống em.làm tự do nên năm nào em cũng xách vợ con đi 1 chuyến tầm 20 ngày.dừng chơi là chính chứ ko chạy nhiều như bác.lượt đi thường thì quất ql14.lượt về ql1.đi thoải mái ko gò bó thời gian.ko mặc định điểm dừng.bạn bè em cũng toàn xách xe đi kiểu vậy.cảm thấy biết rất nhiều chỗ.nhất là trải nghiệm được nhiều thứ.chứ ko mệt như mọi người vẫn nghĩ.mình chở con nhỏ nên đi chậm.mấy năm rồi chưa bị thổi lần nào

• Like
Reactions: Sang-Cruzer
Hạng B2
27/8/19
200
264
0
40
Chia sẻ hành trình xuyên Việt 3.900 km bằng Mitsubishi Attrage - Chuyến đi đáng nhớ
Chia sẻ hành trình xuyên Việt 3.900 km bằng Mitsubishi Attrage - Chuyến đi đáng nhớ

Góp vui với bác chủ thớt vài tấm hình. Xuyên Việt thì dễ như trở bàn tay, Nếu ai kêu mệt, nguy hiểm thì thực ra họ chưa bao giờ đi, hoặc bản thân không thích, xe chèn ép thì có, đi phố còn bị chèn ép, huống hồ gì đường lớn, họ chèn ép thì mình tránh, họ muốn vượt mình tạo điều kiện cho người ta vượt, thế thôi

Hạng B2
25/4/10
198
91
28
Em cũng mới làm tua SG-HN dịp tết vừa rồi theo QL1A, do đi từ ngày 27AL và về SG vào mồng 6AL nên đường đi cũng vắng chưa nhiều xe. Toàn cung đường QL1A có nhiều dải phân cách cứng ở giữa nên quá trình đi cũng không căng thẳng về xe ngược chiều lắm, các cung đường tránh vào các tỉnh/TP thì không có giải phân cách cứng nhưng đường phần nhiều đều mới.
Em cũng đi đúng tốc độ vừa phải và tuân thủ Luật GTĐB nên may mắn không bị vướng CSGT, tuy nhiên, không rõ liệu có bị phạt nguội cái nào hay không vì cũng có một số đoạn từ trong đường tránh ra QL1A thì lúc đó không rõ biển báo khu dân cư hoặc giới hạn tốc độ?

• Like
Reactions: phonguyen11
Hạng B2
5/11/13
229
125
43
Nhiều bố cả đời ko bước ra khỏi thành phố cứ ngồi cào phím đường xấu, dân chạy ẩu, nọ kia tùm lum làm nhụt ý chí mọi người. Đi rồi mới biết đường xá việt nam ta chạy xuyên việt rất tốt.
Không những chạy tốt mà cảnh còn rất đẹp nữa bác :)

• Like
Reactions: gachcaocap
Hạng C
6/3/12
803
451
63
Hành trình đi: Từ SG theo QL1A, qua tất cả các cao tốc và hầm tránh nên sẽ qua tất cả các trạm thu phí. Tới HN thì lên cao tốc Nội Bài - Laocai để về Yên Bái.
Các điểm nghỉ là: An Nhơn (Bình Định), Kỳ Anh (Hà Tĩnh).
Bác đi cũng dữ đấy! Như vậy là chạy liên tục từ sáng đến tối mới đến các điểm nghỉ. Xe bác mấy mấy tài vậy? :)