Hạng B1
15/2/17
66
51
18
Sân Nguyễn Văn Tạo nhiều trung tâm đưa thí sinh vô thi lắm nên đợi 1 tháng mới tới đợt thi mới của tt Thành Công
Mà bác out khúc nào?

Tập Lái
24/8/15
24
74
13
37
- Bị lỗi ở đoạn ghép xe ngang, lùi vào chuồng đúng rồi mà cảm ứng cũng không báo, ông thầy ngồi cạnh nói cho xe tiến lên rồi lùi xuống vẫn không được. Thế là bị trừ điểm, không hiểu lý do.
Chỗ này do lỗi cảm ứng, nếu lùi xe mà máy không báo thì bác tiến xe 1 chút cho bánh sau chạm vạch vàng rồi dừng. Nếu máy vẫn ko báo thì bác lùi xe lại 1 chút. Nếu vẫn không báo thì bác cài số tiến, đánh lái nhẹ qua trái, chạy qua vạch vàng. Nếu vẫn không báo thì lùi xe làm lại từ đầu.

Chỗ này nếu tiến và lùi vẫn bị bác nên chạy ra ngoài luôn chấp nhận trừ 5 điểm xem như xui bác nhé, nếu bác vẫn cố gắng làm lại thì sẽ bị quá giờ và rớt luôn nha bác. Thời gian bài này chỉ 2 phút thôi.

Hạng B1
15/2/17
66
51
18
Chỗ này nếu tiến và lùi vẫn bị bác nên chạy ra ngoài luôn chấp nhận trừ 5 điểm xem như xui bác nhé, nếu bác vẫn cố gắng làm lại thì sẽ bị quá giờ và rớt luôn nha bác. Thời gian bài này chỉ 2 phút thôi.

Nếu điểm còn 85 trở lên thì có thể bỏ qua, nhưng lỡ mà dưới 85 là mệt đó bác

Tập Lái
24/8/15
24
74
13
37
Nếu điểm còn 85 trở lên thì có thể bỏ qua, nhưng lỡ mà dưới 85 là mệt đó bác
85 bác trừ 5 vân còn 80 để đi tiếp và ko sai sót nữa --> Đậu. Còn bác vẫn cố gắng tiến lùi thêm vài lần nữa dẫn đến quá 2 phút trong bài thi ghép ngang --> Rớt luôn tại chỗ. Tùy bác chọn phương án nào thôi. Cái lỗi cảm ứng này rất nhiễu sân bị và chấp nhận lỗi xui thôi bác ơi.

Hạng B1
3/6/14
50
46
18
www.noithatbaokhoi.com
Sân Nguyễn Văn Tạo nhiều trung tâm đưa thí sinh vô thi lắm nên đợi 1 tháng mới tới đợt thi mới của tt Thành Công
Mà bác out khúc nào?
Bị tâm lý bác ạ. Trước lúc qua ngã 4 đầu tiên loay hoay bị chết máy, xong nhìn cột còn 3-4 giây phóng qua luôn thế là bị lỗi vượt đèn đỏ :(

Tập Lái
14/4/16
16
36
13
Sân này hồi đó em và 3 người bạn đều chọn xe số 3. Đậu hết cả pác ạh. Không biết giờ còn tốt không. Em thì hồi giữa năm 2015. Chúc bác may mắn lần tới ^^

Hạng B1
15/2/17
66
51
18
Bị tâm lý bác ạ. Trước lúc qua ngã 4 đầu tiên loay hoay bị chết máy, xong nhìn cột còn 3-4 giây phóng qua luôn thế là bị lỗi vượt đèn đỏ :(

Thông thường xe cần tối thiểu 5 giây để qua hết ngã 4, nếu bác thấy đèn xanh còn 5 giây trở xuống thì dừng lại, chờ lượt đèn đỏ tiếp theo thấy còn khoảng 3 giây sẽ chuyển qua xanh thì nhả côn đi tới là vừa

Zụ tâm lý này là bình thường bác à, nhiều người cũng bị. Hồi trước đợt mình thi đầu tiên cũng bị ngay ngã 4.

Qua cầu, vệch bánh xe, tình huống khẩn cấp ngon ơ, đến khúc ngã 4 thì nhớ là đầu xe khuất vạch thì dừng, làm y vậy, máy báo đè vạch, - 5 điểm, cảm thấy hoang mang. Đến khúc đường zic zac qua luôn, gặp tới ngã 4 máy lại báo đè vạch, -5 điểm tiếp, hoang mang tột độ. Tâm lý bất ổn nên tới bài lùi chuồng bị đè vạch 3 lần là tạch luôn

Đi ra hỏi ông thầy mới biết nhớ lộn bài, đáng lẽ đầu xe khuất vạch vàng thì dừng mà mình để khuất vạch trắng.

Bởi vậy hôm bữa nhắn bác chạy “chậm… thật chậm” là vậy, chạy chậm vừa giúp bác xử lý tình huống chính xác vừa giúp tâm lý nhẹ nhàng, chạy xe mà như đi dạo. Có điều lúc qua ngã 4 thì bác nhấp nhẹ ga (dưới 20km/h) để có thêm thời gian cho các bài thi sau.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: cafe888
Hạng B2
9/7/16
304
247
43
Out bài thi sa hình rồi bác ơi, đã đóng tiền thi lại. Mà sao nhân viên trung tâm nói đợi 1 tháng sau nhỉ :(
Chia buồn vói Bác. thi lại thì 1 thang sau mới được bác ah, vì phải có thời gian cho mình tập luyện lại.
Chúc Bác may mắn lần sau nhe

Hạng B2
9/7/16
304
247
43
Bài này dễ nhất đó bác. Bác cứ dừng xe xa xa vạch 1 chút, khi đèn còn vài giây thì cho xe chay từ từ đến đèn nhảy qua xanh đạp ga xíu là qua liên. lần sau thi bác cứ làm như vậy bảo đảm ok .

Tập Lái
24/3/17
43
11
8
38
Sân đó bạn nên đi xe số 5 hoặc 11 côn nhẹ cảm ứng ngon nhất mình lấy bằng lúc tết với cái này nữa là căn vạch người đi bộ nên căn bánh xe k nên canh theo cột vì cột sẽ thay đổi. Căn cột chỉ có bài lên cầu thôi theo tôi thì 1 trừ 5d lên cầu 2 là ôm trọn điểm vì nếu hố bị loại trực tiếp mấy bài còn lại rất dễ