Hạng B2
17/9/13
343
1.813
96
em mới đi DT713 gần nhất là tháng 6/2021 từ Quận 7 lên ĐL, đi ổn bác, nhưng mà chạy tầm 50 - 60 km/h thôi dạo này có mấy chú hay đi tuần tra gần khu chợ Võ Xu, với bà con, trẻ em hay đi ngang đường bất chợt, có khúc cua ngay Đèo Tà Pứa vẫn còn vài cái ổ trâu vá chưa đâu tới đâu, xe sedan chạy vẫn qua được, nhưng nếu đi đường này thì đi trưa trưa nha bác, đi sớm quá thì sương mù hơi đậm, còn trời mưa thì nó trút nước. Nói chung là nếu đi hok bận tâm thì gian, đi từ từ thì đi DT 766 rồi tiếp qua DT 713 là đẹp, còn nếu hạn chế thời gian thì cứ QL 20 mà đi (tất nhiên là nếu nó hok bị kẹt chổ gần Tân Phú, Cầu La Ngà hoặc khu Gia Kiệm)
Cảm ơn bác nhé!

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Cảm ơn bác nhé!
Đường vẫn y như trước đây thôi bác, tháng 11 tôi đi 2 lần.Từ ngã 3 Mê pu 2 rẽ trái vào chân đèo đường cũ nhỏ khá nhiều ổ gà dằn xóc. Lên đèo vẫn còn 1 số ổ gà ổ trâu cũ, có dặm vá nhưng lại loét tiếp, chỉ khi đến chốt kiểm dịch ngay ranh giới Lâm Đồng thì đường nhưa tốt chạy ra đến QL20.
Vị trí đoạn đường hơi xấu gần 10km.
Chia sẻ kinh nghiệm đi phượt Đà Lạt mùa dịch

• Love
Reactions: trauden82
Hạng B2
6/4/11
249
190
43
các bác cho e hỏi, qua e thấy có người đăng trên fb là kẹt xe ở khúc cầu Đại Nga - Bảo Lộc do đang vào mùa đào đường. Bác nào có thông tin cho e xin ít để e né ạ. E tính từ Bảo Lộc rồi qua DT725 để né, không biết ổn không các bác?

Nhân tiện, cho e hỏi thêm là đường DT713 theo Tà Pứa lên Bảo Lộc giờ tốt chưa ạ?

Cảm ơn các bác!
Em mới đi Đalat về hôm qua, đoạn qua cầu này đúng là đang bị kẹt do tháo cầu cũ, để gia cố mở rộng cầu, đi né 1 bên đường rất lởm chởm. Sửa chữa lớn mà làm đường tránh rất tệ.
Đèo Tà Pứa: khoảng 1 km: trước đèo và qua đèo đường nhiều ổ gà, khai báo Covid trước khi ra QL20.
DT725 đoạn từ Thác Voi về QL27 đang rải nhựa, bụi mịt mù. DT725 về Bảo Lộc êm ái.

Hạng D
14/11/10
3.022
4.455
113
HCM
các bác cho e hỏi, qua e thấy có người đăng trên fb là kẹt xe ở khúc cầu Đại Nga - Bảo Lộc do đang vào mùa đào đường. Bác nào có thông tin cho e xin ít để e né ạ. E tính từ Bảo Lộc rồi qua DT725 để né, không biết ổn không các bác?

Nhân tiện, cho e hỏi thêm là đường DT713 theo Tà Pứa lên Bảo Lộc giờ tốt chưa ạ?

Cảm ơn các bác!
Chờ tầm 15-20 phút là qua dc à bác ! Ngay cổng Tâm Châu luôn. Hôm chủ nhật em về thì do đang thảm nhựa 1 bên cầu nên xe xếp hàng hơi dài tí. Nay chắc xong rồi.

Hạng B2
17/9/13
343
1.813
96
Cảm ơn các bác cho e thông tin ạ!

Với tình hình các công trường như trên thì có lẽ, từ Bảo Lộc --> DT725 ---> rẽ trái ra QL27 vào Cao tốc Liên Khương là ổn áp nhất các bác nhỉ?

• Like
Reactions: mitsubishi_evo
Cảm ơn các bác cho e thông tin ạ!

Với tình hình các công trường như trên thì có lẽ, từ Bảo Lộc --> DT725 ---> rẽ trái ra QL27 vào Cao tốc Liên Khương là ổn áp nhất các bác nhỉ?
ổn bác, mà em nhớ là DT725 ngay ngã 3 Chợ Định Văn thì rẻ phải chứ hok phải rẻ trái, đường đi ok, nhưng mà từ Bảo Lộc lên Di Linh lên Đức Trọng đi QL20 em thấy ok mà bác, ít kẹt xe, chỉ sợ cái khu Đồng Nai thui.

• Like
Reactions: trauden82
Hạng B2
17/9/13
343
1.813
96
ổn bác, mà em nhớ là DT725 ngay ngã 3 Chợ Định Văn thì rẻ phải chứ hok phải rẻ trái, đường đi ok, nhưng mà từ Bảo Lộc lên Di Linh lên Đức Trọng đi QL20 em thấy ok mà bác, ít kẹt xe, chỉ sợ cái khu Đồng Nai thui.
dạ, e lộn :) Rẽ phải mới ra cao tốc.

E tính đi DT725 để né cái chỗ công trường, chứ chôn chân tại chỗ ngay công trường e hơi oải.

Tình hình test cúm tàu không biết có gì thay đổi không nhỉ? sắp đến ngày đi nghĩ tới chữ "lỡ" mà ớn ớn. :)

• Like
Reactions: NickyTrinh
Hạng C
20/3/13
667
1.191
93
Em mới đi Đalat về hôm qua, đoạn qua cầu này đúng là đang bị kẹt do tháo cầu cũ, để gia cố mở rộng cầu, đi né 1 bên đường rất lởm chởm. Sửa chữa lớn mà làm đường tránh rất tệ.
Đèo Tà Pứa: khoảng 1 km: trước đèo và qua đèo đường nhiều ổ gà, khai báo Covid trước khi ra QL20.
DT725 đoạn từ Thác Voi về QL27 đang rải nhựa, bụi mịt mù. DT725 về Bảo Lộc êm ái.
Có yêu cầu giấy xét nghiệm âm tính ko bác? e đọc bên thớt kia nói chốt Madagui yêu cầu giấy xn. Cảm ơn bác.

• Like
Reactions: mitsubishi_evo
Hạng C
20/3/13
667
1.191
93
Thớt nào bác, em đi qua chốt Madagui khai báo phần mềm tầm 10p là xong (không phải do khai lâu, mà do nhiều người bên bắt xếp hàng)
Cũng 1 thớt tư vấn dl Đà Lạt trong có mục Du Lịch Phượt e xem hôm thứ 2, có bác báo là vừa đi từ SG-DL có trạm Madagui mới yc giấy xn âm tính mới cho qua. Không biết chiều đi từ SG-ĐL bác đi ngày mấy?