Hạng B2
14/9/16
154
4.292
93
vác đít đi học là tốt rồi. Giờ vô thớt chứng trường các tháng post hình chart cụ thể của 1 stock lên, tự vẽ trend rồi nói nến loại gì, pattern loại gì, rsi bao nhiêu, thấy đỉnh đáy sao để hỏi cụ thể thêm :D
Hình như bữa em thấy topic về khủng hoảng kte sao giờ tìm ko thấy, a nhớ nó ở đâu ko?

Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
vác đít đi học là tốt rồi. Giờ vô thớt chứng trường các tháng post hình chart cụ thể của 1 stock lên, tự vẽ trend rồi nói nến loại gì, pattern loại gì, rsi bao nhiêu, thấy đỉnh đáy sao để hỏi cụ thể thêm :D
hic.. e học bên kte , vẫn chưa xài được sau 2 tháng chứng cơ bản và nâng cao, toàn chung chung nhưng cũng nắm 20-30%
chuân bị theo lớp dòng tiền
rồi lớp sóng nữa mới may ra được 50%
còn lại chắc phải bế quan hay thỉnh mấy cao nhân chỉ bảo thêm

có đi học mới thấy nó như ma trận và đa số pakon đều .. đánh bạc

Hạng B2
21/8/17
204
450
63
37
hic.. e học bên kte , vẫn chưa xài được sau 2 tháng chứng cơ bản và nâng cao, toàn chung chung nhưng cũng nắm 20-30%
chuân bị theo lớp dòng tiền
rồi lớp sóng nữa mới may ra được 50%
còn lại chắc phải bế quan hay thỉnh mấy cao nhân chỉ bảo thêm

có đi học mới thấy nó như ma trận và đa số pakon đều .. đánh bạc

Ai đánh bạc thì cứ kệ họ đi bạn, ở thị trường này mang tâm lý đánh bạc thì không tồn tại lâu đâu, chỉ là mồi cho cá mập thôi. Phải có phương pháp và kỷ luật như @Johnnie371 nói thì mới có hi vọng tồn tại (chưa nói đến lãi). Mới tham gia thị trường thì bác vào Stockbook.vn rồi thử đặt lệnh mua/bán demo khoảng 1 tháng xem tỷ lệ win/loss ra sau, cảm thấy tự tin với phương pháp của mình thì thực chiến với tỷ trọng nhỏ trước. Nếu thấy hợp thì hãy chơi tiếp. Còn không thì có nghĩa bác không hợp với TTCK. Risk management và tâm lý là 2 cái tưởng dễ mà rất khó vượt qua.

Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
Ai đánh bạc thì cứ kệ họ đi bạn, ở thị trường này mang tâm lý đánh bạc thì không tồn tại lâu đâu, chỉ là mồi cho cá mập thôi. Phải có phương pháp và kỷ luật như @Johnnie371 nói thì mới có hi vọng tồn tại (chưa nói đến lãi). Mới tham gia thị trường thì bác vào Stockbook.vn rồi thử đặt lệnh mua/bán demo khoảng 1 tháng xem tỷ lệ win/loss ra sau, cảm thấy tự tin với phương pháp của mình thì thực chiến với tỷ trọng nhỏ trước. Nếu thấy hợp thì hãy chơi tiếp. Còn không thì có nghĩa bác không hợp với TTCK. Risk management và tâm lý là 2 cái tưởng dễ mà rất khó vượt qua.
cảm ơn bác đã chia sẻ , em sẽ tìm hiểu them

Hạng C
9/8/13
610
407
63
45
DSG VIETNAM
Bác chủ và các bác ở trên cho mình hỏi hiện phương thức giao dịch CK trực tuyến ổn không, việc chạy lệnh có bình đẳng với các lệnh đặt tại sàn không?

Hạng F
2/3/14
12.226
128.021
113
Bác chủ và các bác ở trên cho mình hỏi hiện phương thức giao dịch CK trực tuyến ổn không, việc chạy lệnh có bình đẳng với các lệnh đặt tại sàn không?
Trời ơi thế kỷ nào mà còn hỏi vậy :p Giờ toàn giao dịch trực tuyến chứ còn giao dịch tại sàn hay qua broker làm chi nếu muốn tự mua bán. Mà đặt tại sàn là sao mà đặt, ngồi tại sàn thì cũng phải đặt trực tuyến chứ sao nữa. Gọi điện cho broker bảo mua thì nó vô máy tính nhập lệnh trực tuyến. Lệnh nhập vào hệ thống là như nhau không phân biệt từ nguồn nào vì từ lúc bấm enter tới lúc lên hệ thống cũng chỉ 1 giây. Và lệnh khớp theo nguyên tắc tối đa volume và nếu có order cùng giá mua/bán thì theo thứ tự ưu tiên thời gian đặt (thí dụ người đặt buổi sáng người đặt buổi chiều).

• Like
Reactions: phamhoanggiang
Hạng C
9/8/13
610
407
63
45
DSG VIETNAM
Trời ơi thế kỷ nào mà còn hỏi vậy :p Giờ toàn giao dịch trực tuyến chứ còn giao dịch tại sàn hay qua broker làm chi nếu muốn tự mua bán. Mà đặt tại sàn là sao mà đặt, ngồi tại sàn thì cũng phải đặt trực tuyến chứ sao nữa. Lệnh nhập vào hệ thống là như nhau không phân biệt từ nguồn nào vì từ lúc bấm enter tới lúc lên hệ thống cũng chỉ 1 giây. Và lệnh khớp theo nguyên tắc tối đa volume và nếu có order cùng giá mua/bán thì theo thứ tự ưu tiên thời gian nhập (thí dụ người đặt buổi sáng người đặt buổi chiều).
Haha, tại mình ở rừng lâu quá mới quay lại phố anh ơi.
Vậy mở account bên nào giao dịch thuận tiện anh Giôn nì?

Hạng F
2/3/14
12.226
128.021
113
Haha, tại mình ở rừng lâu quá mới quay lại phố anh ơi.
Vậy mở account bên nào giao dịch thuận tiện anh Giôn nì?
Có mấy công ty chứng khoán lớn về quy mô, thị phần, uy tín: SSI, chứng khoán HCM, VNDirect và một loạt công ty chứng khoán nhỏ hơn chứng khoán FPT, chứng khoán Bản Việt, Tân Việt, chứng khoán Việt Combank, Công Thương, ACB, vv... Mở account của 1 trong 3 thằng to bên trên thằng nào cũng được, phí HCM mắc nhất, VNDirect rẻ nhất, SSI giá ở giữa, nhưng cũng không chênh nhau quá nhiều, chênh 0.2-0.5% thôi. Tự gúc địa chỉ công ty, đem cmnd ra mở.

Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
Có mấy công ty chứng khoán lớn về quy mô, thị phần, uy tín: SSI, chứng khoán HCM, VNDirect và một loạt công ty chứng khoán nhỏ hơn chứng khoán FPT, chứng khoán Bản Việt, Tân Việt, chứng khoán Việt Combank, Công Thương, ACB, vv... Mở account của 1 trong 3 thằng to bên trên thằng nào cũng được, phí HCM mắc nhất, VNDirect rẻ nhất, SSI giá ở giữa, nhưng cũng không chênh nhau quá nhiều, chênh 0.2-0.5% thôi. Tự gúc địa chỉ công ty, đem cmnd ra mở.
Maybank KimEng chỗ thầy PDK thi sao anh