Hạng B1
27/4/18
58
8
8
41
Vâng cám ơn bác, ở đảo Lý sơn mình chỉ tham quan 1/2 ngày là đủ hả bác?
Day 1: Đà Lạt -> Quy nhơn: Nghỉ ở Quy Nhơn-------------- 340km, đi hết khoảng 6-7h. Thu xếp xuất phát sớm, ăn trưa ở Qui Nhơn, nhận phòng thăm thú buổi chiều là đẹp. Chú ý đến thị Sông Cầu thì đi QL1D về Qui Nhơn, đường đẹp, gần hơn, ít xe, tránh được đèo Cù Mông trên QL1A.

Day 2: Quy Nhơn -> Đà Nẵng: Nghỉ tối ở Đà Nẵng----------320km, đi hết chừng 5-6h lái xe. Hỏi xem cao tốc Quảng Ngãi - Đà Nẵng xong chưa, lên cao tốc tiết kiệm khá thời gian. Nhớ ghé Hội An ăn tối chơi, thăm phố cổ rồi về Đà Nẵng. (Hội An -Đà Nẵng cách nhau 30km, bác muốn ngủ đâu cũng được)

Day 3: Ở Lại Đà Nẵng tham quan Bà Nà Hill, Tắm biển: Nghỉ tối ở Đà Nẵng

Day 4: Đà Nẵng -> Đông Hà: Nghỉ tại Đức Mẹ La Vang (ghé tham quan Huế)----------160km, khoảng 3h lái xe.

Day 5: Đông Hà -> Thiên Đường và Phong Nha, suối Mooc. Chiều về tắm biển Nhật Lệ.: Nghỉ tại Quảng Bình -----230km. Chú ý, nếu đi cả 3 nơi là mất cả ngày, hơi mệt đừng tham. Ở Phong Nha thì tham quan động xong thôi, đừng leo Chùa Thiên Sơn, về Đồng Hới (Quảng Bình) ngủ. Kiếm khách sạn bên bờ Nhật Lệ là đẹp.

Day 6: Quảng Bình -> Quảng Ngãi. Nghỉ tại Quảng Ngãi ------- 403km

Day 7: Quảng Ngãi -> An Nhơn: Nghỉ tại An Nhơn------- 180 km

Day 8: An Nhơn -> Đà Lạt: 360km

Đi như vậy là hợp lý rồi đúng không bác?
Giờ mình lại phải tìm các điểm tham quan nơi thành phố đến cũng như tối làm j nữa :).
Bác có rành tư vấn thêm giúp mình luôn nha, cám ơn bác.

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Vâng cám ơn bác, ở đảo Lý sơn mình chỉ tham quan 1/2 ngày là đủ hả bác?
Day 1: Đà Lạt -> Quy nhơn: Nghỉ ở Quy Nhơn-------------- 340km, đi hết khoảng 6-7h. Thu xếp xuất phát sớm, ăn trưa ở Qui Nhơn, nhận phòng thăm thú buổi chiều là đẹp. Chú ý đến thị Sông Cầu thì đi QL1D về Qui Nhơn, đường đẹp, gần hơn, ít xe, tránh được đèo Cù Mông trên QL1A.

Day 2: Quy Nhơn -> Đà Nẵng: Nghỉ tối ở Đà Nẵng----------320km, đi hết chừng 5-6h lái xe. Hỏi xem cao tốc Quảng Ngãi - Đà Nẵng xong chưa, lên cao tốc tiết kiệm khá thời gian. Nhớ ghé Hội An ăn tối chơi, thăm phố cổ rồi về Đà Nẵng. (Hội An -Đà Nẵng cách nhau 30km, bác muốn ngủ đâu cũng được)

Day 3: Ở Lại Đà Nẵng tham quan Bà Nà Hill, Tắm biển: Nghỉ tối ở Đà Nẵng

Day 4: Đà Nẵng -> Đông Hà: Nghỉ tại Đức Mẹ La Vang (ghé tham quan Huế)----------160km, khoảng 3h lái xe.

Day 5: Đông Hà -> Thiên Đường và Phong Nha, suối Mooc. Chiều về tắm biển Nhật Lệ.: Nghỉ tại Quảng Bình -----230km. Chú ý, nếu đi cả 3 nơi là mất cả ngày, hơi mệt đừng tham. Ở Phong Nha thì tham quan động xong thôi, đừng leo Chùa Thiên Sơn, về Đồng Hới (Quảng Bình) ngủ. Kiếm khách sạn bên bờ Nhật Lệ là đẹp.

Day 6: Quảng Bình -> Quảng Ngãi. Nghỉ tại Quảng Ngãi ------- 403km

Day 7: Quảng Ngãi -> An Nhơn: Nghỉ tại An Nhơn------- 180 km

Day 8: An Nhơn -> Đà Lạt: 360km

Đi như vậy là hợp lý rồi đúng không bác?
Giờ mình lại phải tìm các điểm tham quan nơi thành phố đến cũng như tối làm j nữa :).
Bác có rành tư vấn thêm giúp mình luôn nha, cám ơn bác.

Thường người ta ra đảo Lý Sơn 1 ngày 2 đêm nhưng em ra đó thấy để khám phá, tắm táp từ 8-12h30 là đủ. Ăn trưa chừng 1h30 phút rồi quay lại bờ. Nếu bác có thời gian thì thu xếp ngủ lại một đêm.

Hạng D
4/7/13
1.557
6.245
133
Sài Gòn
Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Em xin đóng góp tí xíu thôi :
1. Eo Gió Kỳ Co nên đến vào buổi chiều cho đỡ nắng, chụp hình được. Buổi sáng 7g là nắng gắt đi rất mau mệt mà ngược sáng nữa, chụp ko được. Nghe nói vé vào lên 50k rồi.
2. HỘi An muốn tận hưởng không khí thanh bình nên ra phố vào khoảng 6g sáng. Chụp hình thoải mái. 2 tuần trc em ra đó khách TQ đông còn hơn quân Nguyên. Có quán cà phê The Chef góc Hai Bà Trưng trên roof lên ngắm hoàng hôn HỘi An rất đẹp. Rooftop mở cửa từ 16g. Nước uống được, giá ko quá đắt.
3. Bình Định : Ql1D có nhiều quán gà chỉ, nhớ thử. Ngoài ra có nhà thờ Làng Sông ở Phước Thuận cũng lâu đời và đẹp, là 1 trong 3 nơi đặt nhà in chữ quốc ngữ đầu tiên ở VN. Có chùa Thập Tháp ở An Nhơn cũng cổ xưa, kiến trúc đẹp, là nơi lưu giữ HÒn Đá Chém nổi tiếng (bác gg dùm em nhé). Gần đó có thành Hoàng Đế, tháp Cánh Tiên, nhưng theo em Tháp Bánh Ít đẹp hơn, nên đi vào buổi chiều cho mát.
4. Quảng Ngãi : thăm Thạch Ky Điếu Tẩu, bãi Ba Làng An, làng bích họa 3D Thanh Thủy. Gành Yến bình thường thôi, ko đẹp bằng gành Đá Dĩa. Ăn cá bống sông Trà, mua về làm quà cho gia đình. Đường phèn đường phổi mạch nha tỏi các loại.
5. Làng bích họa Tam Thanh nay đã có tranh mới. Mà bị bên Tam Hải, gành Bàn Than cạnh tranh dữ quá nên giờ hầu như ko có khách. Tha hồ chụp hình ko sợ vướng. Dân ở đó hết khách nên cũng ko buôn bán thêm được thấy cũng tội.
6. Quảng Bình : động Thiên Đường đi hơi vất vả vì động nằm trên cao phải leo bộ lên. Leo lên xong leo xuống 2 chân run lẩy bẩy. Bác nên sắp xếp 1 ngày đi 2 nơi thôi kẻo mệt. Với thời tiết ngoài đó cũng nóng nữa, mau mệt hơn đi vùng núi. Hôm bữa em mua vé đi xe điện 2 chiều mà còn đi ko nổi. Nếu đi 2 động trg ngày thì sáng đi Phong Nha, chiều đi Thiên Đường vì bên TĐ đóng cửa trễ hơn.
7. Quảng Trị : nếu chịu khó đi chút thì Quảng Trị có nhiều bãi biển đẹp như Cửa Tùng, Cửa Việt (tắm biển ăn hải sản), biển Mũi Trèo rất đẹp nhưng chỉ chụp hình được thôi vì đứứng trên núi nhìn xuống thấy nó cao lắm ạ, nhưng bãi cát trắng tinh hoang sơ, chỉ có dân địa phương mới biết.
Tạm vậy đã ạ, chúc bác có chuyến đi vui và thú vị.

Hạng B1
27/4/18
58
8
8
41
Cám ơn các bác đã quan tâm tư vấn thông tin nhiều :). Chúc các bác vui vẻ.