Hạng C
22/2/08
777
1
18
TP. Cần Thơ
RE: Chia sẽ kinh nghiệm Ford Focus S 5, Please!

HÔm đi caravan, em có chạy thử xe bác F1, vào cua, tăng tốc, đổ đèo...em làm xả láng hết..phê lắm, tăng tốc tốt, bám đường, gọn, qua mặt, luồn lách dễ dàng
@F1racer: sao bác F1 ko tường thuật cú Drift nguyên con xe qua bùng binh cảu bác ở Đà LẠt khi dí theo BMW 325 do M3B lái bác nhỉ..hoành tráng lắm ah

Trích đoạn: sushi3t

F1 để con Focus S lại cho em 25k đi, em để dành đi offroad cới bác luôn [8D]:D, về em nâng gầm lên, độ 2 cầu mâm 20" luôn cho nó máu :D:D:D

Focus S do dạng 5 cửa HB nên sẽ không bám đường bằng sedan khi vào cua, do đó bác đừng có so sánh với lade nhá [8D], muốn bám đường khi vào cua bác độ thêm bumber và tailer, hạ gầm xuống 2cm bảo đảm bám cứng ngắt luôn

bác F1 để lại cho em giá 26K nhé...hehehe..em vọt đây ạh

Hạng B2
23/6/08
246
7
18

Trích đoạn: vtmkhoa

HÔm đi caravan, em có chạy thử xe bác F1, vào cua, tăng tốc, đổ đèo...em làm xả láng hết..phê lắm, tăng tốc tốt, bám đường, gọn, qua mặt, luồn lách dễ dàng
@F1racer: sao bác F1 ko tường thuật cú Drift nguyên con xe qua bùng binh cảu bác ở Đà LẠt khi dí theo BMW 325 do M3B lái bác nhỉ..hoành tráng lắm ah

Trích đoạn: sushi3t

F1 để con Focus S lại cho em 25k đi, em để dành đi offroad cới bác luôn [8D]:D, về em nâng gầm lên, độ 2 cầu mâm 20" luôn cho nó máu :D:D:D

Focus S do dạng 5 cửa HB nên sẽ không bám đường bằng sedan khi vào cua, do đó bác đừng có so sánh với lade nhá [8D], muốn bám đường khi vào cua bác độ thêm bumber và tailer, hạ gầm xuống 2cm bảo đảm bám cứng ngắt luôn

bác F1 để lại cho em giá 26K nhé...hehehe..em vọt đây ạh

Focus S pác Drift được àh? Quá good! Pác F1 bít rõ kỹ thuật Drift ko? Chỉ cho anh em học hỏi với. Thanks!

Hạng F
5/3/05
8.718
72.528
113
đây

... mà hôm trước em đọc đâu đó trên OS mình, bác nào bảo xe dẫn động cầu trước thì có mà... drift bằng mắt với cả niềm tin...[8|] thực hư thế nào hả các bác?

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Trích đoạn: Metalica

Focus S pác Drift được àh? Quá good! Pác F1 bít rõ kỹ thuật Drift ko? Chỉ cho anh em học hỏi với. Thanks!
Fo S ngoài những ưu điểm thì nhược điểm lớn nhất nằm ở cặp láp! cứ cố mà drift hoặc đạp ga hết sức thì mau tèo láp lém....==> không nên drift:D

Hạng B2
23/6/08
246
7
18

Trích đoạn: F1racer

Trích đoạn: Metalica

Fo S ngoài những ưu điểm thì nhược điểm lớn nhất nằm ở cặp láp! cứ cố mà drift hoặc đạp ga hết sức thì mau tèo láp lém....==> không nên drift:D

Bác nói chí phải, nhưng em nghĩ không riêng gì Focus S mà những e khác chắc cũng mau tèo thui vì chúng dẫn động cầu trước mà. Khi Drift thì phải tăng tốc lúc bánh trc đánh lái ngược chiều cua vì thế sẽ mau hỏng lap nếu dẫn động bánh trước. Với xe dẫn động cầu sau sẽ Drift 'chiên nghịp' hơn (vì thế xe đua toàn dẫn động bánh sau).
Đó là cảm nhận của em thui, chứ em chưa dám Drift lần nào nhưng cũng mong biết cách để lâu lâu Drift hay quay 180 chơi..cho vui :D

Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ

pác lấy Focus quay đầu 180 thử đi. chạy khỏang trên 60km/h đó. đánh lái gấp r kéo thắng tay là quay liền huh

Hạng B2
23/6/08
246
7
18

Nghe khiếp nhỉ:D Nhưng lúc kéo thắng tay thì chân ga có cần giữ nguyên không pác hay nhả ra? Tình huống kế tiếp chắc là phải đánh nhanh lái trở lại nhỉ?

Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ

pác cứ bỏ chân ga ra. R giật thắng tay. chừng nào quay đầu r, nhớ nhả thắng tay nhe. K0 thui quay hoài luôn ah

Hạng B1
20/6/08
62
1
8

em không có IPOD mà xài cái T.sonic của Transcend (tất nhiên ẹ hơn IPOD) thì thấy không hay như CD đc, nhưng cũng rất tốt, xét nét làm cái gì khi mà kiếm mua CD bây giờ coi mòi khó hơn nhạc Mp3, nhất là CD chất lượng, chưa kể nó đắt lại phải thay ra vô nữa, phiền
----------

Bác ơi cho em xin số phone với thêm tí kinh nghiệm về cái T.sonic của bác với. Bác tả rõ zùm em, vì bây giờ em chán nghe dĩa CD rồi, nghe MP3 nó thoãi mãi, dễ kiếm bài hơn

Trên xe Inova có 1 cái lỗ trông như là cái cắm điện và bật lửa của ô tô ấy, khi mua thêm 1 cái cục nho nhỏ của TQ vào, là loại máy phát nhạc MP3 có khe cắm USB. Trên cục đó có cả play và chọn bài, các bác kinh nghiệm rồi cho em hỏi Focus có thể mua và dùng cái tương đương như thế được không và mua ở đâu ạ. Em thấy cái này tiện lợi hơn chơi đã CD nhiều

Hạng F
5/3/05
8.718
72.528
113
đây

máy như thế này
http://www.transcendusa.com/products/moddetail.asp?modno=166
cắm thế này

bật máy và chọn nút AUX trên Ampli xe là nghe đc thôi ạ