Hạng B2
19/9/20
304
696
93
Cám ơn bác chủ thớt bài viết hay quá. Hôm nay e đi chơi sa đéc về hồ chí minh đoạn đường 2 chiều vạch kẻ đường đứt. Đoạn này cho chay 80km/h mà bác đi Expander trước e cứ chay 45km thôi. Đường nhỏ bên phải là làn xe máy nên e lấn làn ngược chiều vượt. Chả biết sao thấy đường trống xe đối diện khá xa mà khi đang vượt thì thấy xe đối diện lao tới nhanh quá không kịp vượt xong phải đạp thắng gấp bác xe ngược chiều cũng phải thắng gấp. Hú vía dừng lại kịp. Lúc bắt đầu vượt e quên bấm còi xe trước chả biết bác đó có tăng tốc không hay e canh khoảng cách xe ngược chiều không chuẩn nữa. Bị quả vừa sợ vừa mắc cỡ.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Cám ơn bác chủ thớt bài viết hay quá. Hôm nay e đi chơi sa đéc về hồ chí minh đoạn đường 2 chiều vạch kẻ đường đứt. Đoạn này cho chay 80km/h mà bác đi Expander trước e cứ chay 45km thôi. Đường nhỏ bên phải là làn xe máy nên e lấn làn ngược chiều vượt. Chả biết sao thấy đường trống xe đối diện khá xa mà khi đang vượt thì thấy xe đối diện lao tới nhanh quá không kịp vượt xong phải đạp thắng gấp bác xe ngược chiều cũng phải thắng gấp. Hú vía dừng lại kịp. Lúc bắt đầu vượt e quên bấm còi xe trước chả biết bác đó có tăng tốc không hay e canh khoảng cách xe ngược chiều không chuẩn nữa. Bị quả vừa sợ vừa mắc cỡ.
Có gì mà mắc cỡ bác. Ai lái mới cũng vậy thôi. Không lỗi này thì lỗi khác. Cố gắng luôn bình tĩnh là được. Còn kỹ năng thì nó tăng dần theo thời gian ôm vô lăng.

Tập Lái
17/11/20
1
0
1
29
Các bác cho em hỏi tốc độ trung bình trên quốc lộ 1A cho phép là tầm bao nhiêu các bác ạ? Sắp tơi có KH đi khắp miền trung nên không rõ

Hạng B2
8/7/15
175
85
28
Long An
Ui cuối cùng cũng đọc hết bài. Thanks bác chủ thớt bài viết thật có ích cho rất nhiều tài mới như em!

• Like
Reactions: Hienvodich
Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Các bác cho em hỏi tốc độ trung bình trên quốc lộ 1A cho phép là tầm bao nhiêu các bác ạ? Sắp tơi có KH đi khắp miền trung nên không rõ
Theo biển báo tốc độ. Còn không có biển này thì tùy vào trong hay ngoài khu dân cư. Trong KDC có lươn thì 60km/h, không lươn thì 50km/h. Ngoài KDC thì 90km/h và 80km/h tương ứng.
P/s: xem thêm luật trước khi đi, đỡ tốn bánh mì.

• Like
Hạng D
9/1/16
1.648
3.197
123
48
Sài Gòn
Đầu năm, Mod lại edit để đưa lên đầu nhằm nhắc nhở các bác khi du xuân. Trong một năm mình phải vài lần đọc qua 2 thớt của bác chủ về kinh nghiệm lái xe trong phố và đi đường trường, mục đích tự nhắc mình không chủ quan.

• Like