Hạng D
8/2/17
1.112
1.714
113
36
vâng, em đi bản turbo, em cũng ưng Kia Seltos. nếu ra chắc mua thêm =)) . em mua Kona từ khi nó mới ra mắt thị trường Việt Nam luôn á, phải bỏ ra 20 củ để lấy tiền liền
Bác máu quá, xe nào mới ra mua liền cũng kèm lạc mà! Nhưng hiện tại hình như Kona đang KM khá nhiều. Seltos và Kona cùng phân khúc, bác mua chi thêm, sao không lên SantaFe hay Sorento(nghe nói cũng sắp về) luôn :)

Tập Lái
22/1/20
12
6
3
30
Bác máu quá, xe nào mới ra mua liền cũng kèm lạc mà! Nhưng hiện tại hình như Kona đang KM khá nhiều. Seltos và Kona cùng phân khúc, bác mua chi thêm, sao không lên SantaFe hay Sorento(nghe nói cũng sắp về) luôn :)
Coi tình hình sao, nếu lên có khi lên X5

• Like
Reactions: phamminh05
Tập Lái
22/1/20
12
6
3
30
E hay di đường trường mới chết, bác cho thêm vài càm nhận ve cách âm, độ êm, vọt với, tầm năm sau e đổi ạ
về động cơ thì mạnh khỏi bàn rồi, bản tiêu chuẩn với đặc biệt máy 2.0 khoảng 150 mã lực, turbo thì máy 1.6T 177 mã lực mà xác có 1 tấn 3. cách âm tốt, chỉ có hơi ù ồn do lốp mỏng, lazan lại to, nhưng bù lại chắc xe, cảm giác lái tốt. Đi đường êm thì ù ồn cũng hết, đường xấu thì xe nào cũng ồn thôi :D

• Like
Reactions: Leminhtu88
Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Bác set Cruise Control mà đặt sẵn chân ở phanh sẽ tạo thói quen k tốt, dễ sai phản xạ gây nhầm chân ga chân phanh khi k dùng Cruise Control, hơn nữa gây mỏi cổ chân.
Bác nên đặt nhẹ chân lên bàn đạp ga, khi cần sẽ xoay sang phanh, sau này thành bản năng, không lo nhầm nhọt.

Tập Lái
22/1/20
12
6
3
30
Bác set Cruise Control mà đặt sẵn chân ở phanh sẽ tạo thói quen k tốt, dễ sai phản xạ gây nhầm chân ga chân phanh khi k dùng Cruise Control, hơn nữa gây mỏi cổ chân.
Bác nên đặt nhẹ chân lên bàn đạp ga, khi cần sẽ xoay sang phanh, sau này thành bản năng, không lo nhầm nhọt.
E thấy để ở phanh hợp lý hơn. E cũng quen vậy rồi

• Like
Reactions: Latumi
Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
E thấy để ở phanh hợp lý hơn. E cũng quen vậy rồi
Sẽ có lúc bác không nhớ mình đang chạy CC và sẽ nhầm chân ga chân phanh, nên nhớ khi chạy CC khi dí thêm ga thì xe sẽ vọt quá tốc độ CC mà bác đã set.
Hoặc khi bác không chạy CC mà vẫn thói quen như khi đã set CC thì càng nguy hiểm. Bởi vậy bác nên rèn lại thói quen, kể cả khi set CC thì chân vẫn đặt lên chân ga, khi cần hãm tốc sẽ xoay chân sang bàn đạp phanh.

• Like
Reactions: TaxiDriver
edc confirmed
Hạng B1
15/10/18
76
63
33
46
về động cơ thì mạnh khỏi bàn rồi, bản tiêu chuẩn với đặc biệt máy 2.0 khoảng 150 mã lực, turbo thì máy 1.6T 177 mã lực mà xác có 1 tấn 3. cách âm tốt, chỉ có hơi ù ồn do lốp mỏng, lazan lại to, nhưng bù lại chắc xe, cảm giác lái tốt. Đi đường êm thì ù ồn cũng hết, đường xấu thì xe nào cũng ồn thôi :D
Xe đi mà bị ồn và ù là mệt mỏi và căng thăng nhất. Đã ồn và ù thì cách âm tốt gì nữa??

Tập Lái
13/12/19
19
16
3
31
Xe đi mà bị ồn và ù là mệt mỏi và căng thăng nhất. Đã ồn và ù thì cách âm tốt gì nữa??

Các bác cho em so sánh độ ồn giữa EcoSport và Kona với ạ