12/7/18
377
190
58
34
BIÊN HÒA - ĐỒNG NAI
Chính xác. Em nghe nói có 2 cách: 1 là dùng phần mềm, hack vào đại loại cái gọi là con chip điều khiển lạnh gì gì đó, lạnh nhanh và sâu hơn nhưng lại tốn xăng hơn; 2 là dùng phần cứng, nghĩa là gắn thêm khung gì đó em ko rõ lắm. Anh em trong hội Honda City Club SG hay giúp nhau mấy vấn đề này. Cách nào hình như cũng cho kết quả khả quan hơn hết. Em cũng đang tính hôm nào nhờ một anh trong hội khắc phục dùm này
em chạy cvt max lạnh lúc nào cũng gió 1,2 chả bao giờ lên gió 3. Ko hiểu xe các bác ntn. Cứ chỉnh lạnh cho thấp hết cỡ đi chứ ngại gì cứ chỉnh 24 25 khó chịu lắm.

• Like
Reactions: No[2]
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Bài dài quá ...k đủ kiên nhẫn đọc....comment xôm tụ quá.hihi.....mình né City vì dàn lạnh yếu....đi 80 km/g ...tiếng ồn dội lớn...
Nhà em thích âm ấm tí bác ạ, lạnh là trúng gió hết, còn City chỉ phù hợp city thôi, mà city thì được đi có 60km/h à ^_^. Bạn em mới lấy xe, em dụ lấy Kona rồi bác.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Em chỉ muốn nói với bác là da zin trên con City cũng chỉ là da tổng hợp chứ không phải nappa đâu, bác thay sang da công nghiệp thì phí quá.
Không phí đâu bác, em cho bác gì đó bộ zin mà, ai nói thì nói chứ em ngửi mùi hôi rình, không lừa được cái mũi của nhà em đâu ạ, bác cứ ăn chay chừng hơn 10 năm là mũi nó nhận mùi thịt cá tinh lắm

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Bác xài lọc Hengst mã gì vậy bác?
Híc, sao bài của em toàn bị mod xoá sửa model vậy nhỉ, để em tìm lại thông tin. Mã E3976LC của Đức nha bác, đừng mua E2945LC của Poland nha. Cần thì ship về, chứ đừng nghe lời dụ dỗ của sale để mua E2945LC nha.
Chắc về sau em copy về blog trang web của em : https://trungdao.vn để đỡ bị can thiệp xoá thông tin.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: europe_cars
Hạng B2
9/12/15
147
119
43
Híc, sao bài của em toàn bị mod xoá sửa model vậy nhỉ, để em tìm lại thông tin. Mã E3976LC của Đức nha bác, đừng mua E2945LC của Poland nha. Cần thì ship về, chứ đừng nghe lời dụ dỗ của sale để mua E2945LC nha.
Chắc về sau em copy về blog trang web của em : https://trungdao.vn để đỡ bị can thiệp xoá thông tin.
Éc. Sao vậy bác? E đang chạy Civic 1.5turbo, xài chung lọc với City. Bữa nghe bên kia dụ dỗ mua E3917LC về gắn không khớp lắm. Bị méo luôn cái lọc. Em đang tính đổi K&N xài luôn.

12/7/18
377
190
58
34
BIÊN HÒA - ĐỒNG NAI
Chia sẻ kinh nghiệm mua Honda City và nâng cấp sau khi mua (update)

chào các bác, em mới xử lý lại cách âm cách nhiệt trần, và 4 tapli cửa. Tổng thiệt hại hết 1,5tr. Hết mấy tiếng lạch cạch lùng bùng trong 4 tapli. Trần xe giờ mưa rơi hết nghe tiếng " mái tôn ". chỉ còn nghe tiếng mưa rơi kính lái. Xe đi qua chỗ gồ ghề đường nhám mất hết tiếng rung rè rè khó chịu.

• Like
Reactions: TamQuy and ad1405
Hạng C
3/7/19
801
802
96
View attachment 2238302
View attachment 2238303View attachment 2238304
chào các bác, em mới xử lý lại cách âm cách nhiệt trần, và 4 tapli cửa. Tổng thiệt hại hết 1,5tr. Hết mấy tiếng lạch cạch lùng bùng trong 4 tapli. Trần xe giờ mưa rơi hết nghe tiếng " mái tôn ". chỉ còn nghe tiếng mưa rơi kính lái. Xe đi qua chỗ gồ ghề đường nhám mất hết tiếng rung rè rè khó chịu.
Cho xin địa chỉ làm bác ơi