Hạng C
29/10/09
880
85
28
50
Nếu sổ của bác chủ thớt đến đầu tháng 11 mới rút tiền được thì bác đem ngay cuốn sổ TK đó qua NH, vay trước số tiền mua xe và tất toán đúng vào ngày sổ của bác có thể tính tiền được, lãi suất chẳng đáng là bao, bác cũng không mất lãi cũ. Em cũng vừa làm như vậy và chỉ mất khoảng 30 phút tại NH.

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
Choichoi nói:
Nếu sổ của bác chủ thớt đến đầu tháng 11 mới rút tiền được thì bác đem ngay cuốn sổ TK đó qua NH, vay trước số tiền mua xe và tất toán đúng vào ngày sổ của bác có thể tính tiền được, lãi suất chẳng đáng là bao, bác cũng không mất lãi cũ. Em cũng vừa làm như vậy và chỉ mất khoảng 30 phút tại NH.
Bác chơichơi nói quá đúng, Cách đó sẽ có xe liền để vi vu với bà cả và sẽ có lợi khi tỷ giá hiện giờ tăng quá 19.900đ/USD rồi. Chia buồn cùng bác chủ thớt.

Hạng F
8/8/06
6.454
20.808
113
40
4BVN nói:
@Xe Đạp: chào bác, bác giúp mình chút nếu mình muốn có sự đảm bảo từ BTF về việc ko thay đổi hợp đồng cho dù nó bị kéo dài qua tháng 11 thì mình phải làm việc với ai bên BTF và làm như thế nào? mình ko muốn có bất kỳ sự cố gì xảy ra cho hd mua xe kỳ này vì mình đã thuyết phục bà xã mua Ford thay vì mua Toy, mình ko muốn bị mất uy tín với bà xã.
Cám ơn bác nhiều.
Vấn đề của bác em nghĩ đơn giản chứ không khó đâu bác, Bác cứ làm như em đã nói, Bác cứ nói là bác sẽ làm đề nghị xuất hóa đơn và bên BTF sẽ cam kết xuất hóa đơn trong tháng 10, Nói chung là trong tháng 10 là được rồi bác, Không nhất thiết phải là ngày nào đâu.
Còn vấn đề nữa la Focus nhà máy ngưng sản xuất cho đến cuối tháng 11 mới có hàng lại. Thật ra lần này Ford VN nâng cấp cho bàn 1.8 từ mâm 15 lên 16 chứ cũng không có thay đổi gì nhiều, Tuy nhiên giá cả thì có thay đổi tí.

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
Xe dap nói:
4BVN nói:
@Xe Đạp: chào bác, bác giúp mình chút nếu mình muốn có sự đảm bảo từ BTF về việc ko thay đổi hợp đồng cho dù nó bị kéo dài qua tháng 11 thì mình phải làm việc với ai bên BTF và làm như thế nào? mình ko muốn có bất kỳ sự cố gì xảy ra cho hd mua xe kỳ này vì mình đã thuyết phục bà xã mua Ford thay vì mua Toy, mình ko muốn bị mất uy tín với bà xã.
Cám ơn bác nhiều.
Vấn đề của bác em nghĩ đơn giản chứ không khó đâu bác, Bác cứ làm như em đã nói, Bác cứ nói là bác sẽ làm đề nghị xuất hóa đơn và bên BTF sẽ cam kết xuất hóa đơn trong tháng 10, Nói chung là trong tháng 10 là được rồi bác, Không nhất thiết phải là ngày nào đâu.
Còn vấn đề nữa la Focus nhà máy ngưng sản xuất cho đến cuối tháng 11 mới có hàng lại. Thật ra lần này Ford VN nâng cấp cho bàn 1.8 từ mâm 15 lên 16 chứ cũng không có thay đổi gì nhiều, Tuy nhiên giá cả thì có thay đổi tí.
cám ơn bác đã trả lời, bác cho mình hỏi chút Ford nâng cấp bản 1.8 AT hay MT vậy? và giá có thay đổi nhiều ko? mình nên lây 1.8MT ngay bây giờ hay đợi bản nâng cấp? bác tư vấn cho mình với, nếu nên lấy ngay thì mình sẽ làm theo hướng dẫn của Choichoi ra NH làm việc luôn. Cám ơn bác trước nhe.

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
20-10-2010: theo lời khuyên của bác Xe Đạp mình đã gửi giấy yêu cầu xác nhận cho sale của BTF rồi nhưng vẫn chưa thấy thông tin phản hồi, đang tiếp tục chờ đợi.

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
4BVN nói:
20-10-2010: theo lời khuyên của bác Xe Đạp mình đã gửi giấy yêu cầu xác nhận cho sale của BTF rồi nhưng vẫn chưa thấy thông tin phản hồi, đang tiếp tục chờ đợi.
Bác kiểm tra xem họ có xe không??? Vì có xe và Ford VN xuất cho họ... thì họ mới xuất cho bác chứ; không có đầu vào sao xuất cho bác được, trên hóa đơn có số máy, số khung...:D
Mỗi người mỗi ý, trước đây em mua xe dặn kỹ sales là khi có xe anh coi xe, màu xe ( mới xe trên catalo thôi), giấy tờ, phiếu xuất xưởng... khi đồng ý mới xuất hóa đơn nghe. Nó nói dạ... nhưng khi đi lấy xe thì nó đã xuất hóa đơn 2 tuần trước rồi. Muốn đổi xe cũng không được nữa
- khi lấy xe ( đã ra bảng số, trước bạ....) thì xe được "sơn khác màu trên nắp capo, phải đánh 'bát" lại - hỏi sales nói do xưởng sơn hàng rào nó bay qua??? Ra bảng số rồi chẵng lẽ đổi xe???

Hạng C
28/4/09
825
37
48
40
lnson nói:

Ở Phổ quang em cũng thấy giống vậy , em đang nghía Ếch, nhưng thấy xe mới mà cứ để phơi mưa nắng thì cũng chùn tay, nghĩ lại.

Hi bác, xe từ hãng lắp ráp xong trước khi chuyển vào đại lý thì các hãng vận chuyển cũng để xe ngoài bãi như vậy thôi, cũng ko có gì ngại đâu. Xe mercedes cả trăm ngàn cũng vậy đó. Bác ra Q9 xem thử thì biết.

4BVN nói:
Chào các bác, em đang mua chiếc Focus MT 1.8 2010 tại BTF, sau mấy ngày làm việc có một số kinh nghiệm muốn chia sẽ với các bác, em sẽ cập nhật tình hình liên tục đến khi nào lấy được chiếc xe, đại công cáo thành:D 
- 17/10/2010: Xem xe chọn màu và quyết định mua, nhưng tiền đang gửi ngân hàng đến ngày 9/11 mới rút ra được nên em có nói với bác sale là đặt cọc trước nhưng ngày 10/11 em mới lấy xe có được không? bác ấy trả lời đặt cọc 50 triệu xuất hoá đơn cho mình luôn để yên tâm, nghe đến đây mình hơi nhột nhột rồi nhưng quyết định thử xem sao. 
- 18/10/2010: mình lên ký hợp đồng, trong hợp đồng có ghi giá này chỉ áp dụng đến hết ngày 30/10/2010 mình thắc mắc thì được bác sale bảo yên tâm đã đặt cọc 50 triệu + với việc ra HD luôn thì sợ gì, nhưng sau khi đặt cọc xong thì bác sale bảo HD chưa xuất được hẹn ngày mai lên lấy HD. 
- 19/10/2010: lên lấy HD thì bác sale bảo không xuất được HD liền vì tại bởi thì là, .... rất nhiều lý do cuối cùng bác ấy hẹn 28/10/2010 có HD. Mình có cảm giác đang được ăn cái bánh vẽ hơi bị to, mình kinh doanh trong thương trường 10 năm vậy mà 1 chút mất cảnh giác lập tức bị ăn cái bánh vẽ khá là to

Sẽ cập nhật tiếp khi có tình hình mới... 
Đôi lúc khách hàng đi mua xe ngoài chương trình khuyến  mãi hiện đã rất tốt, còn thích được thêm vài thứ khác nữa cũng là nguyên nhân kích thích người bán hứa hẹn:
==> đôi khi thiệt hại cả 2 phía: nhân viên bán hàng nỗ lực cạnh tranh quá mức (tức là cứ hứa hẹn tặng thêm đồ, khuyến mãi về giá ..thay vì cung cấp tt cho khách rõ ràng, tư vấn đầy đủ để khách biết các lựa chọn tốt nhất) cũng ảnh hưởng đến thu nhập của họ làm giảm động lực phục vụ KH, còn người mua cũng rước bực mình & nhiều khi mất uy tín với gia đình (như chủ thớt) nếu nv bán hàng ko dáp ứng được như ban đầu đã hứa.

Có nghe mấy khách hàng "bỏ" em nói rằng do 1 số sales hứa "thối lại" tiền ngoài hợp đồng cho khách hàng bằng lương năng suất bán xe gì đó... Giả sử có chuyện này, thì coi chừng các bác lọt vào thế đã rồi. Chả ai nhận "tiền mồ hôi" của nv bán hàng mà sướng đâu. Còn nếu các bác ngại ko nhận, thì rõ ràng các bác chạy theo cái gì? Có khi chỉ là chiêu tâm lý cùa người bán !

"Mua có chừng, dừng đúng chỗ"

Last edited by a moderator:
Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Bác chủ thớt lầu sau có mua xe Ford ..thì đến bên Sài Gòn Ford cung cấp dịch vụ tốt hơn ..
Nhân viên bên Sài Gòn Ford rất dễ thương ngoài trừ tay sale tên Phương hay lừa dối và bậy bạ khách hàng lắm..

Hạng F
8/8/06
6.454
20.808
113
40
otosaigon nói:
Bác chủ thớt lầu sau có mua xe Ford ..thì đến bên Sài Gòn Ford cung cấp dịch vụ tốt hơn ..
Nhân viên bên Sài Gòn Ford rất dễ thương ngoài trừ tay sale tên Phương hay lừa dối và bậy bạ khách hàng lắm..
Sao cứ Bơm em hòai hen.

Hạng C
19/9/10
953
48
48
54
Xe dap nói:
otosaigon nói:
Sao cứ Bơm em hòai hen.

Bác Xe Đạp cho em chen vô hỏi riêng một tí. Hiện tại em có kế hoạch sẽ lấy xe Escape 2010 vào cuối tháng 11 hoặc đầu tháng 12 này và dự định sẽ lấy ở Saigon Ford cho gần nhà (cộng với hy vọng được bác đỡ đầu nữa). Vì là mua xe lần đầu nên Bác giúp cho em lời khuyên nên lấy ở thời điểm nào có lợi nhất nhé (ví dụ có chương trình khuyến mãi tốt...), Ngoài ra qui trình mua nên như thế nào mong Bác sẽ giúp đỡ cho (Em đã qua showroom 61 Cao Thắng 1 lần rồi, hôm đó đã gặp 2 bạn sales là Mạnh và Huy, nhưng lúc đó chỉ xem xe chứ vẫn chưa quyết định gì). Nếu Bác có ở bên Showroom thì sáng thứ 6 tuần này em sẽ chạy qua gặp bác để tham vấn ạ. Cám ơn Bác (Số phone của em: 0908 871 841).