Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
21-10-2010: diễn biến mới đầy thú vị
Sáng nay bác sale bên BTF đã gọi điện cho mình y/c mình nếu muốn được xuất hoá đơn thì đóng thêm 50.000.000 đồng nữa, và thông báo cho mình biết là có khách hàng khác đang sẵn sàng đặt cọc cao hơn để lấy chiếc xe đó
. Chắc họ xem mình là trẻ con nên hù doạ mình, họ ko biết là mình hiện đang là giám đốc kinh doanh, dưới tay mình cũng hơn chục nhân viên kinh doanh đang làm việc, nên mới dám nói với mình như vậy
. Mình đang tiếp tục chờ diễn biến mới, sẽ liên tục cập nhật.

Hạng C
28/4/09
825
37
48
40
4BVN nói:
21-10-2010: diễn biến mới đầy thú vị
Sáng nay bác sale bên BTF đã gọi điện cho mình y/c mình nếu muốn được xuất hoá đơn thì đóng thêm 50.000.000 đồng nữa, và thông báo cho mình biết là có khách hàng khác đang sẵn sàng đặt cọc cao hơn để lấy chiếc xe đó
. Chắc họ xem mình là trẻ con nên hù doạ mình, họ ko biết là mình hiện đang là giám đốc kinh doanh, dưới tay mình cũng hơn chục nhân viên kinh doanh đang làm việc, nên mới dám nói với mình như vậy
. Mình đang tiếp tục chờ diễn biến mới, sẽ liên tục cập nhật.

Thông cảm đi bác...Chắc anh em mới làm ko rành lắm nên từ đầu ko tư vấn rõ cho bác. Nv bán hàng ai lại đi hù khách hàng (?).

Nói riêng về vụ 100 chai của bác: khi "liều" xuất hoá đơn các đại lý thường tính thế này: 10% VAT + vài chục chai nữa để đảm bảo ..khách sẽ thanh toán tiếp (vì khi xuất hoá đơn rồi thì coi như xe đó đã bán cho bác & ko còn bán cho ai được nữa trong khi tiền chưa thu về vẫn phải trả chi phí lãi vay).... Tính theo giá bác mua xe thì 100 triệu mới dám ra hoá đơn.

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
Thôi, tôi chán rồi, đến tháng sau lấy được xe thì lấy, ko lấy được thì thôi tôi qua Toy mua chiếc Altis 2.0 CVT cho nó lành. Tôi đã hiểu tại sao xe Ford tốt như vậy, giá rẻ như vậy mà bán ko bằng người khác rồi. Cám ơn các bác đã quan tâm.

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Bác 4BVN ơi, đừng giận quá mất khôn. Chuyện gì vẫn còn có đó mà. Bác nên gặp trực tiếp lãnh đạo nói chuyện. Còn mấy chú sale mới vào nghề nhiều lúc lung tung lắm. Ở đâu cũng vậy à.

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
4BVN nói:
Thôi, tôi chán rồi, đến tháng sau lấy được xe thì lấy, ko lấy được thì thôi tôi qua Toy mua chiếc Altis 2.0 CVT cho nó lành. Tôi đã hiểu tại sao xe Ford tốt như vậy, giá rẻ như vậy mà bán ko bằng người khác rồi. Cám ơn các bác đã quan tâm.
Bác còn 20 ngày để quyết định :D, làm sao bác lấy lại được tiền cọc ,nếu bác thay đổi
. Tình thết, tui không hiểu tại sao bác lại cần cái hóa đơn khi chưa trả hết tiền... Sales có thể không rành, hứa bậy là xuất hóa đơn cho bác đã đành... Bác quá am hiểu việc này mà. Hay bác chìu chị cả khoái em Toy hơn í;)

Hạng F
8/8/06
6.454
20.808
113
40
Minh Pham nói:
4BVN nói:
Bác còn 20 ngày để quyết định :D, làm sao bác lấy lại được tiền cọc ,nếu bác thay đổi
. Tình thết, tui không hiểu tại sao bác lại cần cái hóa đơn khi chưa trả hết tiền... Sales có thể không rành, hứa bậy là xuất hóa đơn cho bác đã đành... Bác quá am hiểu việc này mà. Hay bác chìu chị cả khoái em Toy hơn í;)
Vấn đề xuất hóa đơn là bình thưòng không có gì hết, tuy nhiên khi xuất xong rồi thì bên đại lý họ sẽ giữ bản chính, bác giữ bản photo, thật ra xuất hóa đơn trong tháng 10 để giữ giá thôi.
Về nguyên tắc khi xuất xong, khách hàng không nhận xe thì tờ hóa đơn đó vẫn hủy được chứ không có gì khó hết, vấn đề là anh sales hứa nhưng trên hợp đồng thì lại ghi khác nên nó mới phát sinh vấn đề.

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
Cuối cùng bác Bảo Giám đốc Kinh Doanh của BTF cũng ra mặt, bác ấy bảo giống như bác Xe Đạp đã nói chỉ cần làm tờ giấy xác nhận sẽ thanh toán vào ngày 10/11 thì BTF sẽ xuất hoá đơn và giữ chiếc xe đang có lại cho mình ko bán cho người khác nữa, đây là chính sách bán hàng bình thường của BTF, không hiểu tại sao anh sale làm việc với mình lại không biết chuyện này? thậm chí mình đã soạn sẵn tờ giấy xác nhân theo hướng dẫn của bác Xe Đạp nhưng anh sale này cũng không giải quyết được mà lánh mặt luôn để cho 1 sale khác ra nói chuyện với mình cũng không đi đến đâu hết?
Vấn đề đào tạo nhân viên của BTF đang gặp khủng hoảng trầm trọng rồi.
Cuối cùng mọi chuyện đã được rõ ràng trên giấy tờ, ngày mai mình cầm tờ giấy xác nhận lên và nhận hoá đơn mang về, yên tâm đến ngày mang tiền lên vác xe về nhà.
.
Cám ơn các bác đã quan tâm ủng hộ, đặc biệt là bác Xe Đạp.

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
Xe dap nói:
Minh Pham nói:
4BVN nói:
Vấn đề xuất hóa đơn là bình thưòng không có gì hết, tuy nhiên khi xuất xong rồi thì bên đại lý họ sẽ giữ bản chính, bác giữ bản photo, thật ra xuất hóa đơn trong tháng 10 để giữ giá thôi.
Về nguyên tắc khi xuất xong, khách hàng không nhận xe thì tờ hóa đơn đó vẫn hủy được chứ không có gì khó hết, vấn đề là anh sales hứa nhưng trên hợp đồng thì lại ghi khác nên nó mới phát sinh vấn đề.
Trong hợp đồng có giá bằng tiền USD hoặc tỷ giá tạm tính rồi còn giữ gì nữa bác. Xuất rồi làm biền bản ký hủy là chuyện bình thường, nhưng khi thanh toán ( trả tiền) đâu phải dựa trên hóa đơn ( nếu xuất trước) đó đâu. Tỷ giá tháng tăng là phải trả tăng thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
@minh pham:
Chào bác, thật rắc rối ở đây là chuyện cái hợp đồng này nếu xét về tính pháp lý là không có giá trị vì cả tôi và BTF đều ký hợp đồng sai nguyên tắc, tôi hiểu chuyện này ngay từ đầu nên chấp nhận chuyện thanh toán theo tỷ giá thay đổi, cái mà tôi muốn bảo đảm chính là chương trình khuyến mãi và giá bán = đô la ghi trên hợp đồng. Do đó đến khi thanh toán nếu tỉ giá thay đổi khiến tiền Việt thay đổi thì 2 bên du di thanh toán ngoài hoá đơn vậy.