Hạng B2
19/6/18
324
415
63
Biên Hoà
theo mình thì hệ thống âm thanh theo xe ko thể hiển hết chất lượng lossless đâu, anh cứ chơi nhạc 320 là ổn rồi
Mình thử làm và chơi các phiên bản nhạc sau trên CRV-2018:
Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe Honda CR-V

128-320kbps (*.mp3) chơi OK trên đầu (mở USB->Music)
500kbps (*.mp4) chơi cũng OK luôn (mở USB->Movie)
1411kbps (*.wav) ok luôn (mở USB->Music)
còn đuôi *.flac thì chơi trên smartphone phát qua bluetooth hoặc root đầu

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: baonguyen1101
Hạng B2
11/9/18
118
82
28
40
Mình thử làm và chơi các phiên bản nhạc sau trên CRV-2018:
View attachment 1741017
128-320kbps (*.mp3) chơi OK trên đầu (mở USB->Music)
500kbps (*.mp4) chơi cũng OK luôn (mở USB->Movie)
1412kbps (*.wav) ok luôn (mở USB->Music)
còn đuôi *.flac thì chơi trên smartphone phát qua bluetooth hoặc root đầu
muốn xử lý đc trọn vẹn định dạng flac cần phải có thiết bị hi-end đó a, bất cứ hệ thông âm thanh nào cũng phải có chip xử lý âm thanh xuất ra. mình tải flac nghe cũng đc, nhưng ko khác gì 320 trên hệ thống âm thanh bình thường của xe đâu. chỉ tốn dung lượng usb hơn thôi

• Like
Reactions: Jomsviking
Hạng B2
11/10/09
209
101
28
Các bác cho e hỏi? Sao e loay hoay mãi mà ko kết nối carplay bằng Bluetooth đươc nhỉ? E dùng cả dây cáp mà chỉ báo sạc pin chứ cũng ko vào được.
tôi đã thử khi kết nối Auto android thấy dây cáp xịn mới OK, Cáp TQ báo chỉ sạc.

• Like
Hạng B2
11/10/09
209
101
28
muốn xử lý đc trọn vẹn định dạng flac cần phải có thiết bị hi-end đó a, bất cứ hệ thông âm thanh nào cũng phải có chip xử lý âm thanh xuất ra. mình tải flac nghe cũng đc, nhưng ko khác gì 320 trên hệ thống âm thanh bình thường của xe đâu. chỉ tốn dung lượng usb hơn thôi
Nếu nghe được file FLAC chứng tỏ hệ thống âm thanh CRV có chip xử lý âm thanh DAC, như thế thì FLAC nghe phải tốt hơn MP3 320 ?

Hạng B2
19/6/18
324
415
63
Biên Hoà
Nếu nghe được file FLAC chứng tỏ hệ thống âm thanh CRV có chip xử lý âm thanh DAC, như thế thì FLAC nghe phải tốt hơn MP3 320 ?
Dùng cái điện thoại android cùi cũng nghe được file nhạc flac, nên nghe flac chả liên quan đến chíp DAC gì đó đâu bạn, hệ điều hành android hay ios và phần mềm nghe nhạc trên nó sẽ tự giải nén nhạc MP3(64-320kbps), M4A (500kbps) hay flac, alac (~1000kbps) để chơi nhạc trực tiếp nén hay ra chuẩn wav (1411kbps)

Hạng B2
11/9/18
118
82
28
40
nói thế này cho dễ hiểu,như a xem phim 4k bằng tivi HD thôi. hệ thống crv đọc đc dile flac ko có nghĩa là sẽ xuất ra đc chất lượng lossless đâu ạ. tương tự ip của a đọc đc file flac, nhưng chip âm thanh của ip ko xuất ra đc hết, và tai nghe ip cung ko cho ra đc chất lượng lossless, nên người chơi âm thanh cần thêm 1 thiết bị đó là DAC, nó như 1 dàn amply thu nhỏ, và 1 cái tai nghe xịn để thưởng thức hết đc chất lượng của bài nhạc đó

• Like
Tập Lái
19/12/17
14
4
3
39
Các bác cho e hỏi? Sao e loay hoay mãi mà ko kết nối carplay bằng Bluetooth đươc nhỉ? E dùng cả dây cáp mà chỉ báo sạc pin chứ cũng ko vào được.
Coi chừng bạn cắm dây cáp vào cổng USB chứ ko phải cổng Ap Carplay đó