Hạng B2
11/9/18
118
82
28
40
Các bác cho em hỏi, sao Honda ko hỗ trợ đăng kí tỉnh như THACO vậy, e sống và làm việc ở ĐN, nhưng hộ khẩu ở SG, sale nào cũng bắt về SG mua xe rồi chạy hoặc gởi ra. Mong các bác tư vấn
mình nghĩ là để tránh đầu cơ trục lợi

Hạng C
21/7/09
722
385
63
Xe bạn có gắn thêm loa trung tâm không ợ? Cảm nhận khác rõ rệch không ta?

Mình thấy có 1 vài chiếc bản G 2019 mà có cảm biến trước
xe e có lắp thêm loa trung tâm (chỉ cắm plug & play), nghe khác hẳn khi so sánh với ko gắn nguyên bản của xe.

Hạng C
21/7/09
722
385
63
cái này nó bao chuẩn bị thay nhớt đó bác, hình như mặc định 5k cây sẽ thay.
Con xe em hôm nay bảng đồng hồ tableau hiển thị câu "Engine oil replacement due soon" thêm hình cái cờ-lê bên cạnh. Không biết bị gì? Xe em mới có đi được 4,550 cây chuối

• Like
Reactions: Solie
Hạng D
22/11/13
2.565
7.918
113
cái này nó bao chuẩn bị thay nhớt đó bác, hình như mặc định 5k cây sẽ thay.
Thanks bác, vại để em đi thay nhớt bảo dưỡng 5K cây chuối luôn.

Hạng B2
11/9/18
118
82
28
40
E thì nghĩ họ làm vậy thì gây khó khăn cho người có nhu cầu thực sự. Đâu phải ai ở đâu cũng có HK ở đó đâu.
giữa 2 cái khó thì chấp nhận chọn cái ít khó hơn, trường hợp như chủ thớt ko gặp nhiều, mình lại thấy honda làm nv lại hay, thật sự nhu cầu mua xe ở các tp lớn rất cao, xe nhà máy ráp ko đủ cung cấp, nếu mua tự do thì các tỉnh lẻ sẽ bị các tay buôn và người mua ở các tp lớn gom hết hàng,sợ đến lúc đó sẽ còn bị làm giá hơn

Hạng B1
22/8/06
91
62
18
HCM
Các bác có ai đã cài viet map lên CRV 2018 chưa ạ? Chỉ giúp mình chỗ cài tại SG với, thanks

Hạng C
5/7/13
844
599
113
Vietmap có báo tốc độ giới hạn tại khu vực, chống cướp bánh mì, chứ đi quốc lộ 1 tốc độ thay đổi chóng mặt luôn.
Đúng rồi bác!
Đang định đổi con cam hành trình Vietmap có bản đồ để đỡ khoản bánh mì này...

Tập Lái
15/6/21
5
0
1
32
Có nên lên bi led gầm cho CRV (2020) k các bác? E thấy 365 nó báo 5 củ đèn X lifght F10. Nhưng phải chế cháo lại mặt dưỡng. Đèn zin thì tối, e thỉnh thoảng đi buổi tối nhiều khúc k có đèn đường.

Hạng C
6/3/12
803
451
63
Có nên lên bi led gầm cho CRV (2020) k các bác? E thấy 365 nó báo 5 củ đèn X lifght F10. Nhưng phải chế cháo lại mặt dưỡng. Đèn zin thì tối, e thỉnh thoảng đi buổi tối nhiều khúc k có đèn đường.
Đèn theo xe rất tối, bác nên nâng cấp nếu hay đi đường trường vào buổi tối. Xe mình bản G nên chỉ cần lắp bixenon vào là xong, không phải chế cháo gì cả. Cải thiện khá nhiều nhưng nếu muốn ánh sáng hiệu quả nhất thì chỉ có thay cả cụm pha cos.

Hạng F
17/8/09
7.876
343
83
Sài Gòn <---> Hà Nội
giữa 2 cái khó thì chấp nhận chọn cái ít khó hơn, trường hợp như chủ thớt ko gặp nhiều, mình lại thấy honda làm nv lại hay, thật sự nhu cầu mua xe ở các tp lớn rất cao, xe nhà máy ráp ko đủ cung cấp, nếu mua tự do thì các tỉnh lẻ sẽ bị các tay buôn và người mua ở các tp lớn gom hết hàng,sợ đến lúc đó sẽ còn bị làm giá hơn
Em cũng hiểu lý do này, nhưng em nghĩ nếu Honda có cơ chế riêng cho các trường hợp tương tự như e thì sẽ tạo điều kiện thuận lợi hơn cho khách hàng

• Like
Tập Lái
15/6/21
5
0
1
32
Đèn theo xe rất tối, bác nên nâng cấp nếu hay đi đường trường vào buổi tối. Xe mình bản G nên chỉ cần lắp bixenon vào là xong, không phải chế cháo gì cả. Cải thiện khá nhiều nhưng nếu muốn ánh sáng hiệu quả nhất thì chỉ có thay cả cụm pha cos.
E tính chỉ thay đèn gầm thôi bác. Giờ người ta hay thay bi Led chứ k thay bi Xenon nữa.
Còn cụm đèn chính far cos thì e vẫn để zin.

Hạng B2
11/9/18
118
82
28
40
Em cũng hiểu lý do này, nhưng em nghĩ nếu Honda có cơ chế riêng cho các trường hợp tương tự như e thì sẽ tạo điều kiện thuận lợi hơn cho khách hàng
cũng biết là khó khăn, nhưng dân buôn vn mình cũng có tiếng là trùm lách luật để đầu cơ mà..honda vn là hãng xe có chính sách bán hàng khó nhất vn, muốn mua 3 chiếc trở lên là phải có công văn cho hãng, nên xe người đi xe honda ra đường cũng ko phải đụng hàng với xe dịch vụ và taxi. đợt vừa rồi ở bình thuận dư xe giao ngay trước tết mà mình cũng ko lấy đc, nhưng chính sách vậy rồi, biết sao giờ

• Like
Hạng C
6/3/12
803
451
63
E tính chỉ thay đèn gầm thôi bác. Giờ người ta hay thay bi Led chứ k thay bi Xenon nữa.
Còn cụm đèn chính far cos thì e vẫn để zin.
Mình cũng vậy, chỉ thay bi gầm thôi. Trước Tết chạy qua bên 360 Thủ Đức nhưng họ hết hàng nên lắp chỗ Túi ba gang. Chỗ này giá X lifght F10 cũng bằng Xenon Aozoom Domax (4tr) nhưng họ tư vấn loại Domax nên mình chọn luôn vì xe trước cũng lắp đèn gầm xenon rồi và chạy mấy năm rất tốt.

Hạng B2
11/9/18
118
82
28
40
Vietmap có báo tốc độ giới hạn tại khu vực, chống cướp bánh mì, chứ đi quốc lộ 1 tốc độ thay đổi chóng mặt luôn.
cũng tương đối chứ ko chính xác hoàn toàn vì các phần mềm 1 năm mới cập nhật 1 hoặc 2 lần, mà giao thông vn thì thay đổi biển báo liên tục,nên đi phải nhìn biển báo, chứ chủ quan vào phần mềm dẫn đường thì trước sau cũng bị mất bánh mì đó b

• Like
Reactions: drngsanh and Solie
Tập Lái
15/6/21
5
0
1
32
Mình cũng vậy, chỉ thay bi gầm thôi. Trước Tết chạy qua bên 360 Thủ Đức nhưng họ hết hàng nên lắp chỗ Túi ba gang. Chỗ này giá X lifght F10 cũng bằng Xenon Aozoom Domax (4tr) nhưng họ tư vấn loại Domax nên mình chọn luôn vì xe trước cũng lắp đèn gầm xenon rồi và chạy mấy năm rất tốt.
Bạn e nó lắp loại gì e k nhớ, giá 3tr5, lắp được 2 năm rồi mới tèo 1 bóng. Mà bóng đó giờ ngta k có xài nữa. Phải đặt cả nửa tháng mới về. Bữa qua thay hết 800k. Giờ ra 365 nó cũng chỉ tư vấn loại X Linght F10.