Tập Lái
21/3/19
23
17
6
52
Các bác cho e hỏi có nên root ko? Vì nhu cầu của e chỉ cần nghe nhạc lossless, nếu ko rốt thì nghe 320 ổn k ạ?
Loa Zin theo xe nghe nhạc Lossless ? Mà nói về âm thanh thì bao nhiêu mới cho đủ. :D

• Haha
Reactions: cdang
Tập Lái
10/11/18
19
6
3
Các bác cho e hỏi có nên root ko? Vì nhu cầu của e chỉ cần nghe nhạc lossless, nếu ko rốt thì nghe 320 ổn k ạ?

Hạng C
19/8/13
536
7.291
93
58
Các anh giúp em với, em muốn thay đèn lùi led cho sáng dễ quan sát khi de xe. Em phải mua loại led nào? Chân đèn ký hiệu thế nào vậy các anh? Xe CRV 2021
Em xin cảm ơn

Hạng C
18/5/20
710
1.021
93
Em xin được viết cảm nhận nhanh về CRV 2021 bản L (không phải xe em, mới đi khoảng 1500km)
Em vừa có chuyến đi khoảng tầm 250km cả đi và về, xe chở 7 người lớn (trung bình khoảng 50kg mỗi người)
Cảm nhận như sau:
- Nếu chỉ để số D thì xe khá yếu, đạp có độ trễ 1-2 giây.
- Xe thắng không được ăn cho lắm, nên lúc chạy tốc độ cao em toàn giữ khoảng cách xa hơn bình thường so với xe của em đang chạy. Cái này chắc ra nhờ kỹ thuật viên kiểm tra và chỉnh lại được (em đoán thế).
- Chạy ở số S thì chạy ổn hơn nhiều so với số D, đạp phát ăn ngay.
- Tiếng máy: khá khó hiểu khi lại nghe tiếng ro ro hoặc tiếng của bộ phận nào đó khi tăng tốc, lúc chạy số D ở tốc độ nhanh nghe rõ hơn. Không biết có dây cua-ro gì bị chùn hay không.
- Xe mới hay sao thì em không rõ lắm, nhưng đi đường khá thông thoáng vẫn báo hơn 9lit/100km, điều hoà để auto, thời tiết lúc đi thì buổi tối mát mẻ lúc về trưa nóng. Nếu vậy thì chẳng tiết kiệm xăng tẹo nào.
- Do em nhỏ con nên chỉnh ghế mãi mà chẳng có tư thế nào thật sự thoải mái, lúc tay thoải mái thì chân gần quá, lúc chân thoải mái thì tay lại xa. Thêm nữa cái bệ tì tay thật sự khá khó xử dụng, do ở xa quá, kéo tới cũng không được bao nhiêu.
- Chức năng an toàn thì có vẻ hoạt động còn chưa đúng lắm, có lúc tự đạp thắng nhưng em chẳng thấy có gì phía trước, và cũng không lệch làn đường. Có lúc hiện hình 1 chiếc xe con trên bảng tap-lô nhưng em chưa hiểu lắm, chờ đọc thêm sách.

Hạng B2
1/10/12
274
180
43
47
Quận 2, HCM
Bản pro với basic khác những gì vậy các bác
MAIN FEATURES (FEATURES MARKED AS GREEN ARE AVAILABLE IN PRO VERSION ONLY)

• Install apps from the online app center or USB stick.
  • Enable steering wheel media controls for music and video apps.
  • Bypass the parking brake check.
  • Hide/restore all installed apps with one click.
  • Display navigation instructions in the Civic instrument cluster.
  • Automatically reduces music from USB, Bluetooth and AUDIO Apps sources when the navigation app provides voice guidance.
  • Enable write access to external storage to save offline maps, songs, videos to a USB stick.
  • Automatically click the OK button when the safe-driving warning pops up.
  • Automatically launch the specified app at startup.
  • One click to free the memory with whitelist support.
  • Reduce music volume when shifting to reverse gear.
  • One click to clear app caches.
  • One click to clean internal storage card.
  • Prevent apps from starting automatically.
  • Misc system optimization functions.

Tập Lái
21/3/22
20
10
3
Crv sản xuất 2022 có bác nào dùng thảm taplo không xin cho ý kiến. Mình thấy nó nóng quá nên định mua để vào mà không biết có bị gì không. Ai dùng rồi loại nào, giá, ... xin cho chút thông tin.

Hạng B2
5/5/18
214
69
28
38
Xe e bị trầy phần nhựa đen cản trước,có cao nhân nào chỉ e cách khắc phục ko?thực sự là nhìn rất khó chịu

Hạng D
22/11/13
2.565
7.918
113
Hôm qua xe em đời 2020, bị hiển thị báo lỗi (BB) Check System. Đề không nổ. Sau khi đt cầu cứu thợ xuống kiểm tra thì kết quả cái bình acquy nó tèo. Thay bình mới thì ổn áp.
Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe Honda CR-V

Tập Lái
19/10/22
7
0
1
33
Chào các bác, em xin gia nhập Hội. Em mới lấy con 2.0 đời cũ của 1 bác. Nghe tiếng crv tiết kiệm đã lâu, tầm 9-10l/100km mà xe này em thấy đang đo đi 14l/100km. Em đo thực tế trên lượng xăng đổ thì cũng phải 15-16l. Dầu máy dầu số, lọc dầu em đều thay cả loạt sau khu lấy về.
Như vậy xe em có bất thường ko các bác? Có phải đi chỉnh sửa j ko ? Mong các bậc thầy về crv cho em tư vấn

Hạng B1
22/8/06
91
62
18
HCM
Nếu phần nhựa đen bị mốc trắng hoặc không đen mờ thì các bác mua hộp Black Restore của 3M lau vào là đen thui như zin nha, giá hơi chát 440k, bán ở Metro Q2.

• Like
Reactions: QT75 and pcloud
Tập Lái
27/12/17
26
7
3
33
Còn em dùng chai đánh pat giày đen loại nước có miếng xốp trên chai, bao đen luôn mà nhìn tinh tế và tiết kiệm lắm

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Chào các bác, em xin gia nhập Hội. Em mới lấy con 2.0 đời cũ của 1 bác. Nghe tiếng crv tiết kiệm đã lâu, tầm 9-10l/100km mà xe này em thấy đang đo đi 14l/100km. Em đo thực tế trên lượng xăng đổ thì cũng phải 15-16l. Dầu máy dầu số, lọc dầu em đều thay cả loạt sau khu lấy về.
Như vậy xe em có bất thường ko các bác? Có phải đi chỉnh sửa j ko ? Mong các bậc thầy về crv cho em tư vấn
Nội thị xe 11-12L/100km
Đường trường 8.5L/100km

• Like
Reactions: tư búa