Hạng C
10/5/11
669
5.892
103
ko có đâu b, lâu lâu nó bổ xung dữ liệu biển báo thông qua các phiên bản cập nhật. nên nhìu lúc biển báo thay đổi trc khi đc cập nhật dữ liệu. chẳng hạn như ở các tp du lịch như nha trang thay đổi biển báo và đường 1 chiều thay đổi liên tục. nếu lúc đó b chủ quan vào cái dữ liệu cũ thì cũng ăn bb thôi, nên cứ tập thói quen nhìn biển báo khi đi đường.
vậy cũng như ko :) vì đâu biết được limit nó báo là chính xác hay ko

Hạng B1
22/8/06
91
62
18
HCM
ko có đâu b, lâu lâu nó bổ xung dữ liệu biển báo thông qua các phiên bản cập nhật. nên nhìu lúc biển báo thay đổi trc khi đc cập nhật dữ liệu. chẳng hạn như ở các tp du lịch như nha trang thay đổi biển báo và đường 1 chiều thay đổi liên tục. nếu lúc đó b chủ quan vào cái dữ liệu cũ thì cũng ăn bb thôi, nên cứ tập thói quen nhìn biển báo khi đi đường.
Cái này hỗ trợ đi quốc lộ đường dài, mình để ý thì thấy khá chính xác, có duy nhất một biển 60 sai lệch khoảng 30 mét. Còn trong tp Nha Trang thì mình chưa để ý. Có thêm thiết bị hỗ trợ thì rất tốt, còn nếu dựa hoàn toàn vào nó thì không nên, mà chỉ có 2 triệu mấy mà không trang bị thì cũng chịu, vì một cái biên bản quá tốc độ cũng 2tr5 rồi.

Hạng B2
26/10/07
454
420
63
37
Mình đang đi CRV 2020, và bị lỗi này. Không biết có anh em nào bị ko?
Chuyện là, hôm rồi, mình từ Tân An lên SG, tới cầu Bình Điền tầm 19h (hơi tối), và mình chỉnh đèn ở chế độ Auto.
Thấy 2 đèn vẫn sáng bình thường, nhưng khi đi qua cầu thì bị CSGT thổi và phạt vì lỗi đèn, phải chỉnh qua chế độ pha mới đủ sáng.
Vậy là tư vấn của honda đã sai khi nói với mình:"Buổi tối chỉ cần chế độ Auto là cũng đi được rồi"
Anh em khi lái xe buổi tối thì bật chế độ nào? chế độ Auto ko đủ sáng à

• Like
Reactions: Solie
Hạng B2
11/9/18
118
82
28
40
Cái này hỗ trợ đi quốc lộ đường dài, mình để ý thì thấy khá chính xác, có duy nhất một biển 60 sai lệch khoảng 30 mét. Còn trong tp Nha Trang thì mình chưa để ý. Có thêm thiết bị hỗ trợ thì rất tốt, còn nếu dựa hoàn toàn vào nó thì không nên, mà chỉ có 2 triệu mấy mà không trang bị thì cũng chịu, vì một cái biên bản quá tốc độ cũng 2tr5 rồi.
ah mình dùng vietmap tới nay đc 6 năm rồi nhé b..dùng với mục đích chỉ đườg là chính, cũng vài lần bị dẫn vào đường cụt, thời gian cập nhật lâu, có khi cả năm mới cập nhật 1 lần, càng về sau load càng chậm

Hạng C
21/9/10
841
27.156
93
46
Chuyện là, hôm rồi, mình từ Tân An lên SG, tới cầu Bình Điền tầm 19h (hơi tối), và mình chỉnh đèn ở chế độ Auto.
Thấy 2 đèn vẫn sáng bình thường, nhưng khi đi qua cầu thì bị CSGT thổi và phạt vì lỗi đèn, phải chỉnh qua chế độ pha mới đủ sáng.
Vậy là tư vấn của honda đã sai khi nói với mình:"Buổi tối chỉ cần chế độ Auto là cũng đi được rồi"
Csgt phạt vô lý

Hạng B1
22/8/06
91
62
18
HCM
ah mình dùng vietmap tới nay đc 6 năm rồi nhé b..dùng với mục đích chỉ đườg là chính, cũng vài lần bị dẫn vào đường cụt, thời gian cập nhật lâu, có khi cả năm mới cập nhật 1 lần, càng về sau load càng chậm
Không nên dùng nó làm chỉ đường bác ơi, vì thuật toán của nó rất tệ, nhất là khoảng tìm tên địa điểm. Dùng nó để xem biển báo tốc độ thôi, dùng thêm cái iphone để load Google map chỉ đường thì tối ưu hơn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Little_Bear
Hạng B2
26/10/07
454
420
63
37
Csgt phạt vô lý
thiệt đó, mình bị phạt. Lỗi mở đèn thiếu sáng, mà mình đang để chế độ Auto. Ông CSGT được mình dẫn đi coi, thì ổng chỉ phải chỉnh chế độ Pha lớn.

Hạng B2
15/3/10
212
49
28
Hello các bác em vừa nhận xe xong, Các bác cho em hỏi khả năng đọc usb trên xe max là thẻ bao nhiêu gb ạ?

Attachments

Hạng C
21/9/10
841
27.156
93
46
thiệt đó, mình bị phạt. Lỗi mở đèn thiếu sáng, mà mình đang để chế độ Auto. Ông CSGT được mình dẫn đi coi, thì ổng chỉ phải chỉnh chế độ Pha lớn.
Vậy phạt hãng Honda chứ phạt gì mình? Csgt chỉ có thể phạt khi mình quên bật đèn chiếu sáng hoặc đèn bị hư mà mình ko sửa

Hạng D
22/11/13
2.565
7.918
113
Xe mình cũng đời 2020, đi tối để Auto thấy sáng mà. Để pha là xe ngược chiều đá đèn phản ảnh ngay và luôn.

• Like
Reactions: duchuy19762003
Hạng C
28/4/09
792
821
93
ông cảnh sát nào vô lý vậy, trong thành phố mở pha cho xe ngược chiều nó chửi à.

• Like
Reactions: Solie
Hạng D
25/10/20
1.545
14.823
98
56
Nội thị xe 11-12L/100km
Đường trường 8.5L/100km
Cái vụ này nó còn ảnh hưởng bởi trọng lượng anh chở, nhiều ( 5 người lớn ) hay chỉ mình mình chạy . Chạy đường trường - cao tốc nhiều 8,5- 8,7 L, trong TP 9- 10 L là bình thường do chạy số thấp, đề pa nhiều ( xe tui 2.0 , đời 2015 )

28/3/23
111
43
28
25
Các bác cho em hỏi với CRV bản cũ 2010 thì có nên lắp màn cho xe không ạ và nên lắp loại nào ạ

28/3/23
111
43
28
25
Một số người cho rằng CRV ồn
Tôi đã đi cả 2 em này: Cam 2.5Q 2017 và CRV 2018 và nhận thấy như sau:
1. Nếu đường tốt, tốc độ thấp <50 km/h thì chắc chắn CRV ồn hơn Camry rồi, lúc đó động cơ turbo ồn hơn, đặc biệt là khi tăng tốc.
2. Nếu đường tốt, tốc độ từ 50km/h trở lên Turbo làm việc thì tiếng động cơ 2 xe trên ngang nhau, nhưng CRV bốc hơn.
3. Nếu đường xấu (mặt đường nhám, gồ ghề, đường bê tông): độ ồn tổng thể (ồn động cơ và ồn mặt đường) của Camry lớn hơn CRV nhiều.
Lý do ồn là do vỏ xe mỏng hay kết cấu khí động học ạ