Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
lần trước bác Huy giúp cho bộ cao su chân máy hôm qua em mới đi thay được, khi thay em thấy còn mấy cục cao su đệm buloong bắt cả cụm chân máy vào khung xe, thế là xe em làm vẫn chưa triệt để bác a
Sorry bác vì hồi đó em nghe cũng không kỹ.
Nếu bác muốn em gửi đầy đủ bộ cho bác nhé, sau khi thay xong xe đi êm lắm.
Hồi em thay cao su gầm, do xe chưa phát tiếng kêu nhưng cảm giác thấy tiếng ồn phát ra dưới gầm xe nhiều, nhiều khi có cảm giác như là dàn chassiss, cửa nẻo lỏng lẻo vậy.. đến thợ kiểm tra thì nói là cao su còn rất tốt, nhưng khi tháo ra thì mới thấy nó bị lão hóa hết
Một vài hình ảnh khi em thay cao su, bác sẽ thấy rõ
Phải đưa em nó lên cầu nâng mới dễ làm
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Cũ so với mới

Mặc dù chưa kêu nhưng em cho thay luôn - routine trụ

Ở trong thì không thấy nhưng khi tháo ra rồi thì mới thấy rõ

Cũ so với mới

Bác thợ phải đem đi ép thủy lực.

Cao su hộp số tháo ra mới thấy nó bị bể

Đa số các xe đều hơn 10 năm nên các phần cao su đều cần phải thay. Theo em đề nghị cần phải thay toàn bộ cho nó đồng loạt, mỗi lần làm một lần khó nên phải như thế.

• Like
Reactions: HVU
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Giới thiệu các bác một địa chỉ sửa xe SWG rất tốt, bác thợ rất kinh nghiệm, làm rất kỹ và đặc biệt mua đồ tốt và giá cả hợp lý

Em sẽ nói rõ hơn lý do tại sao chiếc xe còn cực ngon, ODO mới có 6x.000 km mà phải thay joint cullasse.
Bác chủ rất kỹ đã bỏ ra 735K mua joint cullasse chính hãng Su nhưng chất lượng không bằng cái jont 90K nên em sẽ rước cái joint kia về Đà Lạt cùng với cái joint bác chủ mua tặng em. (Xem kỹ trong hình mua 2 cái :) )
Dây curoa cam hàng xịn
View attachment 462785
View attachment 462790

Hạng B1
12/11/15
69
23
8
36
Giới thiệu các bác một địa chỉ sửa xe SWG rất tốt, bác thợ rất kinh nghiệm, làm rất kỹ và đặc biệt mua đồ tốt và giá cả hợp lý
View attachment 462776
Em sẽ nói rõ hơn lý do tại sao chiếc xe còn cực ngon, ODO mới có 6x.000 km mà phải thay joint cullasse.
Bác chủ rất kỹ đã bỏ ra 735K mua joint cullasse chính hãng Su nhưng chất lượng không bằng cái jont 90K nên em sẽ rước cái joint kia về Đà Lạt cùng với cái joint bác chủ mua tặng em. (Xem kỹ trong hình mua 2 cái :) )
Dây curoa cam hàng xịn
View attachment 462785
View attachment 462790
các phần cao su khác em đã làm nhưng còn đúng cao su ở ảnh số 2 của bác, tất cả có 6 cái ở cụm chân máy 4 cái, ở két nước làm mát 2 cái, em nghĩ cũng không ảnh hưởng nhiều lắm nhưng mất công làm mà không làm hết cả thì thấy vẫn lăn tăn. cái cao su gầm này các bác phải đi và cảm nhận thôi chứ khi lên cầu rồi nhìn bằng mắt thường thì thấy nó vẫn còn tốt nhưng khi ép ra mới thấy nứt và vỡ cả

Hạng B1
12/11/15
69
23
8
36
em cũng mới thay rotuyn cang y và rotuyn lái, theo em các bác thay rotuyn là cứ thay cả đôi mặc dù có thể chỉ mới chết 1 bên, cảm nhận của em sau khi thay rotuyn là đi vào chỗ xóc, ổ gà tay lái không bị rung, hết tiếng kêu từ gầm xe, đi trên 95km xe vẫn đầm tay lái không lắc quầy quậy,

Hạng B2
5/10/15
139
84
43
42
đậu xe trong xe trong bãi xe ba gác không bít ông nội nào ngứa tay tháo cái ốp viền bánh xe của em.bác xù cái này có hàng ko vậy

Hạng B2
5/10/15
139
84
43
42
có sẳng hay đợi bác xù.mà nếu đợi thì cũng phải đợi thôi.miếng này bên phụ nha anh huyyyyyyyyyy