Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Bác tìm cái màn hình ở đây nè bác: http://thanhbinhauto.com/Guong-chieu-hau-trong-xe-tich-hợp-man-hinh-Bluetooth-3598.htm
Giá chát quá, anh dùng cái này giá dưới 1 tr cũng Ok lắm, có tác dụng chống chói khi xe sau pha đèn nữa

Kết hợp cái cam lui nữa :)
Còn giúp DIY thì bác mua hàng rồi chụp hình lên anh sẽ hướng dẫn cách đấu dây cho :)
Cái màn hình anh đưa ra em dùng rồi nó to quá anh ạh,kiếm cái nhỏ như vậy để dùng chỉ sợ cái chân đế bắt kính không vừa khớp với chân đế của Wagon thôi

Loại em thích đây , chỉ sợ chân kính phía sau không bắt đc

[url=http://postimage.org/] image[/URL]

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Cái màn hình anh đưa ra em dùng rồi nó to quá anh ạh,kiếm cái nhỏ như vậy để dùng chỉ sợ cái chân đế bắt kính không vừa khớp với chân đế của Wagon thôi
Để đến tối anh xem bên kia nó rẽ hơn không thì anh đặt hàng luôn - chắc rẽ hơn nhiều. Cái này cũng hay lắm đấy.

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Chiếc 49A-01491, còn quá nhiều việc:
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Ấy thế mà gần thêm 1 tí thì em nó còn như thế này

Một góc khác bro hơn tí thì chỉ bằng chiếc điện thoại nokia

Em đặt hàng bên Nhật đấy - hàng độc khẳng định sự chịu chơi và niềm đam mê vô hạn cho chiếc xe cùi - đam mê thôi không hề tôn lên thần thánh đâu nhé:

Phụ kiện linh tinh đủ để lắp thành chiếc xe

Lần đầu tiên chơi mô hình, cố gắng lắp thành như thế này tuy nhiên nó sẽ có biển số 49A-014.91

Bác nào có cùng đam mê thì ới em.

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Lắp ổ mồi thuốc:
- Việc lắp ổ mồi thuốc cực kỳ đơn giản, mãi làm quên mất chụp hình, tuy nhiên nó đơn giản lắm, lần này em lấy nguồn qua relay lấy ACC, bài này đã có ở đây.
- ổ mồi thuốc được đặt tại đây

Bộ này được bác @doquocaudio tặng trong 1 chuyến đi Sì phố

Bậc ACC hây da có led luôn - quá đẹp

Và đây là đồ chơi mới

Cắm vào và lên ACC, lúc này trên xe lại có 2 đồng hồ đo volt và 1 nhiệt kế đo nhiệt độ trong xe

Còn dư 2 ổ cho GPS và lọc không khí trong xe :)
Trên xe lại có 2 GPS: R79 gắn trên kính xe và trên DVD2DIN
Nhỏ nhưng lắm đồ chơi :)

Chi Hội Phó SuzukiFC
14/7/12
1.225
822
113
47
Bình Dương
Em thấy cái này bên Facebook xóm lá bác ThanhVLXD tham khảo, kết hợp cam hành trình và cam lùi.
Marcus NguyenForum otoxuyenviet.net (Ô TÔ XÓM NHÀ LÁ) - OX
16 hrs ·
Em có ít camera hành trình tích hợp màn hình 4.3" trên gương hậu cần thanh lý. Đặc điểm chung của nó như sau :
- Nhỏ, mỏng, nhẹ, ôm trọn kính chiếu hậu không bị xệ. Kiển dáng nhìn cũng được mắt.
- Camera hành trình( trước) hỗ trợ độ phân giải 1080p full HD, góc quay 140o , hỗ trợ quay ban đêm.
- Màn hình tích hợp 4.3" ( > 2.7"), motion detection, g-sensor , tự động quay theo vòng lặp ( cyclic recording), thẻ nhớ có thể dùngcao nhất 32gb.
- Pin bên trong nhỏ, vừa đủ để quay không bị gián đoạn khi nguồn bị ngắt đột ngột và có lại.
Em có 2 model:
1. 2 camera: camera hành trình trước + cam lùi, nguồn lấy từ tẩu mồi thuốc và tín hiệu cam lùi đóng mở bằng đường 12v hộp số. Giá 1t9 đi kèm luôn thẻ nhớ 8gb. bảo hành 6 tháng.
2. chỉ 1 camera hành trình trước, vẫn lấy nguồn từ tẩu mồi thuốc. Giá 1t5 đi kèm luôn thẻ nhớ 8gb. bảo hành 6 tháng.
Nghề chính của em là sửa tivi dạo nên các bác muốn mua xin vô cùng thông cảm nhắn tin cú pháp Cam: x y ,Trong đó x : là tên các bác , y: là số model camera : 2 là camera có cam lùi, 1 là chỉ có cam trước. sau khi các bác nhắn tin sẽ có sếp em liên lạc hẹn giờ và giao hàng cho các bác. Giao hàng miễn phí khu vực Tp Hồ chí minh nha các bác. các bác ở xa em sẽ chuyển ra bưu điện hoặc chành xe do các bác chỉ định.
thành viên OX : nhắn tin tên nick name vào x , em sẽ giảm giá một ít cho vui vẻ theo tiêu chí xóm lá.

Mang tiếng là thanh lý hàng nhưng thực tế là em mua giúp bạn, em cũng thấy sản phẩm tốt quá nên mua dư một ít để tìm hiểu . Các bác nào muốn kinh doanh cái này cứ liên lạc trực tiếp với em . nick : Khai Minh- xóm lá Tân Phú.
Chào thân ái, đoàn kết và quyết thắng. hehe.

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Nay thớt bắt đầu loãng, em cập nhật mục lục trang 1, sắp đến em sẽ hệ thống cho thật rõ để các bác tham khảo nhé.
Cuối tuần SWG thực hiệc chuyến Nha Trang - Cam Ranh, chuyến này em trang bị 2 món giúp cho SWG mạnh mẽ và vững chắc khác thường cho chuyến đi dài
Thứ nhất: Cao su giảm chấn
img_2592-jpg.212614

Thứ hai: Phụ gia MAZ - yêu cầu 50 lít xăng cho 40 ml nhưng đầy bình 42 lít của SWG em chỉ cho 20 ml

SWG đạt được tốc >100 km/h một cách nhẹ nhàng cộng thêm Strutbar & cao su giảm chấn giúp tay lái cảm thấy tự tin khi tốc độ lớn trên con đường xấu (QL1A đoạn Nha Trang - Ninh Chữ đang làm và rất xấu). Đặc biệt khi vượt xe và ngay cả vượt xe khi lên đèo ngoạn mục thấy chiếc xe có uy lực rõ rệt.

• Like
Reactions: chinhdalat