Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Vì sao bác phải lên côn dầu vậy bác? Côn của SWG rất nhẹ mà, không cần độ côn dầu đâu bác ơi.
Nếu côn nặng có thể là do dây côn cũ gây nặng, hoặc côn đã làm lại rồi, thợ tăng lò xo để tăng độ bám nên nó nặng, bác nên kiểm tra lại vấn đề này.
Bây giờ xét đến sự cố: Côn dây nguyên bản nếu bị đứt dây thì bác có thể thay dây dễ dàng, trường hợp này có thể đoán trước được vì nó không bao giờ đứt liền. Côn dầu là chỉ có nước vào số sống rất vất vả cho chiếc xe để đến nơi sửa chữa hoặc nằm đường nhờ cứu hộ đó bác ơi, chưa kể nó trục trặc bởi heo dầu hay cúp pen.
Thanh cân bằng phía sau sắp có rồi bác.
Côn Oa gôn rất nhẹ ạh

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Chuẩn bị sơn lại cái nhà, hic thuê công thợ sơn đắt quá, thôi thì em quyết định tự làm vậy. Sau nhiều lần tính toán em quyết định triển cái máy này để không cần phải thuê anh thợ nào hết. Cầu trời nó đừng có bị hư trước khi xong và còn phục vụ nhiều nữa, xong công trình này là em lãi to cái máy này
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Khui thùng

Đem em nó ra thử :)

Clip giới thiệu mày ở đây, xem ra sử dụng em nó dễ hơn bộ sơn xe hơi :)
Xem em nó sơn nước trên tường phải nói là bá đạo
Và dễ không thể tưởng được.
Giá thì em không biết hạt dẽ hay không nhưng chỉ chuyện sơn thôi 1 công máy chấp 10 công thợ, dĩ nhiên nó chỉ bằng 5 công thợ thôi :)

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Hàng về

Lần này hơi chậm vì em đi Thái Lan về họ mới gửi hàng, chiều nay em sẽ gửi cho các bác.

Hạng D
14/2/11
2.611
4.621
113
Chuẩn bị sơn lại cái nhà, hic thuê công thợ sơn đắt quá, thôi thì em quyết định tự làm vậy. Sau nhiều lần tính toán em quyết định triển cái máy này để không cần phải thuê anh thợ nào hết. Cầu trời nó đừng có bị hư trước khi xong và còn phục vụ nhiều nữa, xong công trình này là em lãi to cái máy nàyView attachment 291284 View attachment 291285

Khui thùng
View attachment 291286 View attachment 291287 View attachment 291288 View attachment 291289 View attachment 291290
Đem em nó ra thử :)
View attachment 291291
Clip giới thiệu mày ở đây, xem ra sử dụng em nó dễ hơn bộ sơn xe hơi :)
Xem em nó sơn nước trên tường phải nói là bá đạo
Và dễ không thể tưởng được.
Giá thì em không biết hạt dẽ hay không nhưng chỉ chuyện sơn thôi 1 công máy chấp 10 công thợ, dĩ nhiên nó chỉ bằng 5 công thợ thôi :)
Sơn cái này hao sơn kinh lắm bác ui:3dcuoi:

Hạng D
14/2/11
2.611
4.621
113
Em cũng đoán thế nhưng sơn nước mà bác, mới nãy thử thì tia nó to và cũng gọn gàng lắm
Em có hỏi hãng sơn Toa sao nó không sắm máy cho khách hàng mượn? Nó kiu hao sơn lắm, gấp 2-3 lần sơn bằng cọ lăn đó bác:3dcuoi:

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Em có hỏi hãng sơn Toa sao nó không sắm máy cho khách hàng mượn? Nó kiu hao sơn lắm, gấp 2-3 lần sơn bằng cọ lăn đó bác:3dcuoi:
Em sẽ trãi nghiệm thực tế và có bài cảm nhận món này.
Em có chỉnh đầu phun to & nhỏ khác nhau, mạnh yếu nói chung là y như 1 máy phun sơn như bình thường, phun gọn gàng không bay ra ngoài nhiều.
Cọ lăn nó cũng có chảy ra ngoài, cũng có hao hụt nhưng thủ công và lâu quá, dùng máy đỡ đi sức người nhiều.
Nói chung, chắc là hao sơn hay không cũng là do kỹ thuật người sơn nữa bác :)