Hạng B2
2/11/11
119
23
18
Nha Trang
Do em không suy nghĩ đến chuyện bán xe nên em độ thỏa mái. Em xem SWG là người bạn đồng hành đưa em từ không biết gì về ô tô cho đến nay cũng đã hình dung được tí đỉnh về xe. Cũng từ đam mê nên em cũng đã tìm tòi trang bị cho nó một số món trang sức làm đẹp giúp cho nó đẹp hơn, hài hòa hơn với dáng vẽ cộc cộc vốn có của nó và thêm một số đồ giúp cho nó an toàn hơn khi vận hành, hoặc tiện ích khi sử dụng.
Chính vì vậy em được một bác nói là em là tội đồ làm cho SWG hót hàng và tăng giá. Em vui hay buồn???? Nhưng nhiều khi nghĩ lại em cảm thấy vui vui và cám ơn bác ấy vì trong đời em đã làm được cái gì đó ka ka ka :)
Tương lai không xa em sẽ trãi nghiệm thêm nhiều dòng xe khác nhưng SWG vẫn cứ để tà tà cuối tuần xách ra quán cafe ngắm & chụp hình chơi
Trên 4B ở Nha Trang cũng bán 1 chiếc 2005 em định mua về tham gia hội với Bác và vừa đi vừa độ chơi nhưng đến xem xe chỉ mở 4 cánh ra thôi là em đã đi về
Em nghĩ Bác gì đó nói Bác là tội đồ của SWG thì bác nên vui đi ạ

• Like
Reactions: votran.anhtien
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Trên 4B ở Nha Trang cũng bán 1 chiếc 2005 em định mua về tham gia hội với Bác và vừa đi vừa độ chơi nhưng đến xem xe chỉ mở 4 cánh ra thôi là em đã đi về
Em nghĩ Bác gì đó nói Bác là tội đồ của SWG thì bác nên vui đi ạ
Em cũng có thấy chiếc đó trên trang bonbanh.com rồi. Mua xe nhìn qua hình ảo lắm lắm phải không bác. Phải nhìn xem thực tế tay sờ cảm nhận mới biết được.
Có rất nhiều bác hỏi em về xe trên này, nhưng em đều nói là phải xem thực tế mới biết được.
Công nhận chiếc bác bán cho anh Chiếm cực ngon :). Vừa rồi ảnh nói chán xe SWG em nói liền: anh chán thì đưa cho em, chỉ trong vòng 1/2 nốt nhạc là không bao giờ tìm được SWG ngon nữa phải qua xe khác thôi - Tuy nhiên em đang chờ.

• Like
Reactions: Hảibonbanh
Hạng B2
2/11/11
119
23
18
Nha Trang
Bác Huy ơi, ở trên đó Bác biết KS nào gần trung tâm giá hợp lý chút ko? em tìm trên mạng chỗ thì hết phòng, chỗ thì xa quá, mà em ko rành đường ĐL nên ko biết chọn vị trí nào là trung tâm cho phù hợp

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Em đang đi công tác đến chiều mới về. Khi nào bác đi đến đà lạt thì alo cho em nhé. Em gọi cho bác ko được

Chi Hội Phó SuzukiFC
14/7/12
1.225
822
113
47
Bình Dương
Bác lên Đà Lạt lúc này trùng đợt công ty bên em làm đi du lịch cả ngàn người trên ấy nên sẽ hot phòng đấy.

Hạng B2
2/11/11
119
23
18
Nha Trang
Bác lên Đà Lạt lúc này trùng đợt công ty bên em làm đi du lịch cả ngàn người trên ấy nên sẽ hot phòng đấy.
Do mình ko biết thôi Bác, nhiều KS còn phòng đầy đó Bác à
p/s: bác Huy: em lên đến đà lạt rồi, ở ks Bình Yên đối diện bệnh viện, sáng mai ea mình cafe nha

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Công nhận du khách đông thiệt, tối nay đi làm về thấy toàn người là người, nhưng với tầm cả ngàn người thì cũng chưa ăn thua gì so với du khách của Đà Lạt
Do mình ko biết thôi Bác, nhiều KS còn phòng đầy đó Bác à
p/s: bác Huy: em lên đến đà lạt rồi, ở ks Bình Yên đối diện bệnh viện, sáng mai ea mình cafe nha
OK bác, sáng mai nha bác

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Lắp bộ 4 thanh cân bằng cho Suzuki WaGon
1. Thanh trên phía sau:
Thanh này chỉ gỡ chốt nhựa là có sẵn 2 lỗ cho con ốc 6 li, lắp vào là xong
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Lắp xong 2 bên rồi xoay thanh ngang cho hơi cứng

Siết lock con bulông này là hoàn thành

2. Thanh ngang dưới phía sau

Hàng quá đẹp

Nân xe lên nào

Đây là bản vẽ kèm theo

Sau khi tháo con bu lon thì thanh sau nó sụp xuống

Nhưng không sao, xong 1 em

Xong, món này hơi dễ nhưng cũng hơi khó

3. Thanh dưới phía trước

Hàng rất đẹp

Nhẹ nhàng rút con bu lon thì lắp vào được nhưng không thể siết ốc được

Bệnh này có dịp nào xuống Sì phố phải đưa cho BS Phước trị mới được

Tháo bánh và tháo luôn 2 con ốc phuộc

Xong

Tiếp tực phía bên kia

Vẫn tháo tiếp bánh xe và 2 con ốc phuộc

Và hoàn thành

Hoàn toàn vừa khít, không đụng ống pô.
Do làm 1 mình và trời mưa tầm tã - hic lỡ để xe ngoài trời nên .... làm luôn - làm xong ướt nhẹp người. Hic giờ này post hình mới thấy sướng làm sao :) sướng vì lắp món này quá vất vã và thỏa mãn mong ước bao lâu nay để cảm nhận được SWG full bộ thanh cân bằng
Cám ơn BS Phước rất nhiều - tư vấn cho cái nào nên tháo và cái nào không nên tháo vì tháo ra xong lắp vào là xỉu luôn - Anh làm 1 mình nhá BS Phước phải nể đấy :)