Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Ốp che bụi đất cho dây cuaroa máy phát
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Nhỏ thế thôi, nhưng khi không có nó thì đất cát nó bắn lên đến chế khòa khí, rồi dính đến dây cuaroa máy phát và máy lạnh thì mau hư dây

• Like
Reactions: sontungbl
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Bộ móc khóa cho xe
Bộ này bằng sắt, tuy nhiên theo thời gian nó cũng mòn

Nếu mòn nhiều quá thì đôi khi là cho cánh cửa kêu rất khó chịu khi qua ổ gà hay đường xấu.
Phương án của nhiều bác thợ cho hàn đắp và mài tròn lại. Tuy nhiên có hàng zin mà giá mềm thì cũng không cần phải làm như thế mất nhiều tiền công lắm lắm :)

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Sau thời gian tập trung lo cho công việc chính ở cơ quan, nay CXX sẽ trở lại chăm lo thớt này nhiều hơn, mong rằng anh em gần xa có thể tự mình chăm sóc được chiếc xe nhỏ bé này.
Bước vào năm mới CXX sẽ hướng dẫn các bác bằng những video clip, tuy có thể không chuyên nghiệp nhưng dù sao cũng là hướng dẫn các bác đến hoàn thành công việc. Những bài cũ chỉ hướng dẫn bằng hình ảnh thì vẫn còn đó, các bác có thể tra cứu ở trang 1 hoặc 385. Một loạt những bài sau thì sẽ làm lại trên những xe khác nhau hoặc trên chiếc 49A - 014.91 bằng những video clip có hướng dẫn từng động tác, từng thao tác một. Bước đầu có thể sai sót nhưng CXX sẽ cố gắng hoàn thiện
Mở đầu là bài giới thiệu bộ trợ lực điện cho suzuki wagon: https://youtu.be/tBJN_oyIcDM

img_4989-jpg.347518

• Like
Reactions: tdlinh and cuong_lx
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Lắp body cản sau.
Do chưa lắp bao giờ nên vừa suy nghĩ vừa làm nên cũng hơi rườm rà.
Để cho chắc chắn phải 3 điểm lắp vít mới yên tâm

• Like
Reactions: cuong_lx
Tập Lái
23/11/16
9
3
3
54
Bác Xù tư vấn giúp!!
Bộ chia điện xe khi mới khởi động kêu lạch xạch, chạy một lát khi nóng lên thì không kêu nữa.
Tôi đã mở ra châm dầu vào ổ bi của delco, nhưng không khá hơn bao nhiêu.
Bây giờ phải làm sao hả bác?

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Bác Xù tư vấn giúp!!
Bộ chia điện xe khi mới khởi động kêu lạch xạch, chạy một lát khi nóng lên thì không kêu nữa.
Tôi đã mở ra châm dầu vào ổ bi của delco, nhưng không khá hơn bao nhiêu.
Bây giờ phải làm sao hả bác?
Theo em bác nên để như thế sử dụng. Đến khi nào nó kêu nhiều quá không chịu nỗi thì mới làm đến nó.