Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Ko nhịn đc tò mò nên hỏi bác đang chế món gì thế ạ?
Mấy món này ngoài xe, em tập ép cong và cắt mica. Xe full ốp sừn rồi em chắng biết làm gì nữa :(.
Em chuẩn bị qua làm mấy món đồ dùng trong nhà bằng gỗ, nơi thì mica, nơi thì gỗ. Hầm bà lằng đủ thứ. Còn về xe thì chờ cho em nớ hư cái gì thì mới sờ đến cái đó. Hoặc có bác nào ra đề bài em sẽ nghiên cứu và làm theo :)

• Like
Reactions: chinhdalat
Hạng F
22/7/13
8.950
39.921
113
Mai em lên Đà Lạt nghen bác! Cầm chân em 0902353328. Hy vọng gặp bác giao lưu nhé

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Ngày gặp mặt anh em SWG gần xa tại Đà Lạt, tập trung 3 xe cực chất quy tụ xem xe nào chất hơn - kết quả là ngang ngửa chẳng xe nào thua xe nào. Theo đánh giá 3 xe thuộc hàng khủng long - trong đó xe em có số cây chuối là nhiều nhất gần 80.000 km :(
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Quà tặng cho ông anh Sài Gòn, bộ ốp xi Inox tay nắm cửa :)

Bộ lót cốp sau 3D - hàng chính hãng SWG :)

Hàng chính hãng SWG cực đẹp:

Hy vọng anh thích món quà này :)

Hạng B2
2/11/14
186
213
43
bác xu cho em hỏi, gắn bình 60Ah có ảnh hưởng gì nhiều ko, dinamo có cần thay ko? cần thay cái gì nữa ko, bình cũ 35Ah kéo thêm trợ lực điện yếu quá

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
bác xu cho em hỏi, gắn bình 60Ah có ảnh hưởng gì nhiều ko, dinamo có cần thay ko? cần thay cái gì nữa ko, bình cũ 35Ah kéo thêm trợ lực điện yếu quá
Theo em quan niệm, Bình ắc quy nó có 2 nhiệm vụ:
- Lưu điện: Mức độ lưu điện tùy thuộc vào dung lượng bình - phục vụ cho khởi động động cơ.
- Ổn định điện áp hệ thống: Không có bình thì điện áp tăng cao sẽ cháy đèn và hư thiêt bị điện. Ngoài ra nó còn bù đi 1 phần công suất bị thiếu khi tải dùng quá lớn mà Dynamo phát không đủ công suất - Vấn đề này chỉ mang tính chất tức thời như là động cơ nào đó khởi động sau đó trở lại bình thường.
Vấn đề của bác làm em hình dung như thế này: Xe bác có trợ lực điện thì hệ thống cấp điện không cấp nổi nên bác suy nghĩ đến chuyện thay bình ắc quy lớn:)
Thực sự có thêm trợ lực thì cũng không ảnh hưởng là mấy, ngay cả bác dùng full máy lạnh, mở nhạc, đèn pha,... cũng không dùng hết công suất phát của Dynamo.
Nếu bác thay ắc quy lớn đến 60A thì với cái Dynamo của SWG sẽ sạc lâu đầy bình, đặc biệt xe bác đi quãng đường ngắn, chạy ít thì cái bình kia sẽ luôn ở trang thái non hơi dẫn đến giảm tuổi thọ. Bác phải dùng đúng thiết kế thì nó mới bền được.
Theo em bác nên cho kiểm tra lại bình, nếu bình còn tốt thì kiểm tra tiếp dàn điện, xem thử quạt giải nhiệt có bị đấu tắt để chạy liên tục không? Hệ thống có bị chạm chập gây tổn hao điện không? Nếu tất cả còn tốt thì chắc là cái Dynamo kia có vấn đề rồi đấy. Bác đưa đến thợ điện để họ kiểm tra Dynamo, còn nếu sang thì thay mới. Sau khi thay mới bác sẽ thấy năng lượng điện sẽ mạnh mẽ khác thường ngay :)

• Like
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Bác Xù ngâm cứu cho em cái Strutbar nhé, 30/4 em lên nhận hàng. He he
Ùi còn lâu mà. Dưng mà bác thích hàng chính hãng hay hàng chế. Hàng chế có sẵn, nó chỉ free. Hàng chính hãng thì phải lo từ bây giờ, sẽ rất khó nhưng với em thì lấy nó về dễ như lấy đồ trong túi áo vậy

Logo Su chính hãng

Giới thiệu người bạn đi mua đồ phụ tùng, sao mà nhiều người tin tưởng thế

Giá 950K, lực bơm mạnh mẽ, có đèn pin, đồng hồ áp lực đầy đủ, chắc em phải chiến 1 cái quá mặc dù nhà có máy bơm chuyên nghiệp

• Like
Hạng B2
2/11/14
186
213
43
mua stustbar ở sg có ko bac xu, lắp thêm xem có đỡ sàng xe ko, qua sóng trâu sàng đít quá, bao nhiu 1 cây nhỉ

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Chuẩnbị đón Tết nào:
Before:

After

Giờ đây màng sơn quá đẹp và quá đẳng cấp rồi. Sơn xe hơi được mà - sơn mấy cánh cửa sắt này là quá nhỏ :))

• Like