Hạng C
11/11/14
556
581
93
39
Theo em bác nên hạ cate xuống luôn rồi mang đi làm lại ốc xã nhớt.
Có khả năng là cháy răng trong của bulong, cái này bac thử nạy vít và vặn ko ăn thua thì còn cách khoan phá luôn rồi hàn lại con tán mới.
Chỗ ốc xã nhớt nên kỹ tí xíu chứ nó khó chịu lắm.

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Theo em bác nên hạ cate xuống luôn rồi mang đi làm lại ốc xã nhớt.
Có khả năng là cháy răng trong của bulong, cái này bac thử nạy vít và vặn ko ăn thua thì còn cách khoan phá luôn rồi hàn lại con tán mới.
Chỗ ốc xã nhớt nên kỹ tí xíu chứ nó khó chịu lắm.
Em cũng có tính đến tình huống nếu không đc sẽ hạ cạt te xuống khoan ốc xả nhớt ra . Hôm qua tới giờ bận tùm lum không làm đc gì hết

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Là sao bác ạh , xin bác chỉ cặn kẽ giúp em
Đây là trường hợp bị tuôn gai ốc, phải dùng các biện pháp theo kiểu như vừa kéo nó ra và vừa xoay theo chiều mở, dùng kềm bấm vừa kéo ra vừa xoay hay dùng dây kẽm buộc vào đầu con tán và vặn ra đều như nhau, tùy theo thực tế mà chọn cách phù hợp sao cho khi nó bắt được gai thì mình vặn ra là nó ra thôi.
Việc hạ cạc te máy hình như không hề đơn giản nhiều khi phải nhấc cái máy lên mới lấy ra được.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Gửi 1 bác cần mua đèn SWG
Có rất nhiều loại đèn gửi bác tham khảo
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Bộ này là mới nhất và có giá cao nhất so với mấy loại trên, quảng cáo bảo hành đến 5 năm nhưng về đây em không bảo hành đâu nhá

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Gửi 1 bác cần mua đèn SWG
Có rất nhiều loại đèn gửi bác tham khảoView attachment 335259 View attachment 335260 View attachment 335261 View attachment 335262
Bộ này là mới nhất và có giá cao nhất so với mấy loại trên, quảng cáo bảo hành đến 5 năm nhưng về đây em không bảo hành đâu nhá
View attachment 335263
Cái cuối cùng đẹp quá anh ạh , anh Huy cho em hỏi cái phuộc sau xe Wagon mình thay thế cặp khác vô đc không anh ( gọi nôm na là độ ) cặp theo nó em thấy chưa hài lòng

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Cái cuối cùng đẹp quá anh ạh , anh Huy cho em hỏi cái phuộc sau xe Wagon mình thay thế cặp khác vô đc không anh ( gọi nôm na là độ ) cặp theo nó em thấy chưa hài lòng
Phuộc sau nó có 2 phần riêng biệt: lò xo và ty phuộc.
Lò xo thì không phải giải thích rồi
Ty phuộc có tác dụng giữ cho xe êm không bị xóc
Em thay cặp khác như thế nào thì mình cảm thấy êm ái là được nhưng đừng chế pat thì đăng kiểm khó chịu lắm. Nói chung chọn loại có cùng chiều dài là OK

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: chinhdalat
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Bọc ghế Huyndai Accent của bác Việt, bác PM cho em địa chỉ để em gửi cho bác