Hạng C
11/11/14
556
581
93
39
Lumiled Phillip chân H4 nghe quảng cáo cũng hấp dẫn lắm đấy, với ánh sáng vàng thì nó sáng gấp đôi Halogen, nhưng một vấn đề ở Led này là độ gom sáng không được tốt, do đó anh vẫn còn phân vân chưa dám sử dụng.
Em đã dùng bóng 1m2 trong gia đình bằng Led chưa? Hãy lấy nó làm ví dụ thực tế với bộ đèn Neon 1m2 chẳng cần máy đo gì cao siêu.
Cho chiếu sáng trong sân nhà, với Led thì khi nhìn ngược ánh sáng cự kỳ chói chang, nhưng khi nhìn cùng chiều ra sân nhà thì ánh sáng yếu hẳn so với đèn Neon. Với đèn Neon thì có thể nhìn thẳng vào bóng được đó, nhưng khi dùng chiếu sáng sân vườn thì nó sáng hơn hẳn.
Ngay cả dùng chiếu sáng trong phòng học cũng vậy, ít ai dùng Led mà tốt nhất vẫn là bóng đèn tròn sợi đốt, hiện nay bóng đèn này thì thuộc hàng hiếm, nên theo anh thì dùng bóng Neon là tốt nhất.
Các đèn Led thì dùng nơi chiếu sáng công cộng như hành lang, sân vườn, phòng khách. Phòng học nên dùng đen Neon là tốt nhất. Định kỳ 6 tháng/lần lấy bóng xuống vệ sinh cho sạch khoảng 1,5 đến 2 năm cho thay bóng khác, tùy theo chất lượng. Nếu phòng hơi lớn và trần cao thì dùng bộ 2 bóng Neon để đảm bảo độ sáng & bảo vệ mắt của mấy đứa nhỏ
Em thì trung thành với bóng sợi tóc, vừa ấm cúng vừa bình dân, mang theo 2 bóng xê cua khi nào đứt thay tại chỗ cũng không mất quá nhiều thời gian.

Hạng F
22/7/13
8.977
40.268
113
Lumiled Phillip chân H4 nghe quảng cáo cũng hấp dẫn lắm đấy, với ánh sáng vàng thì nó sáng gấp đôi Halogen, nhưng một vấn đề ở Led này là độ gom sáng không được tốt, do đó anh vẫn còn phân vân chưa dám sử dụng.
Em đã dùng bóng 1m2 trong gia đình bằng Led chưa? Hãy lấy nó làm ví dụ thực tế với bộ đèn Neon 1m2 chẳng cần máy đo gì cao siêu.
Cho chiếu sáng trong sân nhà, với Led thì khi nhìn ngược ánh sáng cự kỳ chói chang, nhưng khi nhìn cùng chiều ra sân nhà thì ánh sáng yếu hẳn so với đèn Neon. Với đèn Neon thì có thể nhìn thẳng vào bóng được đó, nhưng khi dùng chiếu sáng sân vườn thì nó sáng hơn hẳn.
Ngay cả dùng chiếu sáng trong phòng học cũng vậy, ít ai dùng Led mà tốt nhất vẫn là bóng đèn tròn sợi đốt, hiện nay bóng đèn này thì thuộc hàng hiếm, nên theo anh thì dùng bóng Neon là tốt nhất.
Các đèn Led thì dùng nơi chiếu sáng công cộng như hành lang, sân vườn, phòng khách. Phòng học nên dùng đen Neon là tốt nhất. Định kỳ 6 tháng/lần lấy bóng xuống vệ sinh cho sạch khoảng 1,5 đến 2 năm cho thay bóng khác, tùy theo chất lượng. Nếu phòng hơi lớn và trần cao thì dùng bộ 2 bóng Neon để đảm bảo độ sáng & bảo vệ mắt của mấy đứa nhỏ
yes! bài ký sự ánh sáng bên thớt Honda em đã nêu rõ vì sao em lên bi-xenon rồi, ý choang bác góp ý!
p/s t7 tuần này em lên ĐL du lịch 1 chuyến nghen, năm ngoài có hú anh nhưng lên đó lạnh quớ em toàn trốn trong phòng ứ đi đâu đc! :(

Hạng C
21/6/15
987
797
93
64
Em thì đang nghiên cứu lắp bíng LED Phillips chân H4 cho ánh sáng vàng bên bác Novatech , nghe tư vấn nó sáng hơn gấp đôi ánh sáng mà bong Osram đang xài . Giá 1 cặp bao công lắp là 2,9 triệu , em sẽ hỏi lại lần cuối rồi nhờ Phước84 chạy qua gắn dùm luôn
chỗ bãi xe mình gửi có 1xe lắp món led này, nhìn dối diện thì nó sáng khủng khiếp, nhưng mình chui vào xe xem thử rồi ko hiểu cái độ sáng chói chang khi đứng ngoài nhìn thấy giờ nó đi đâu mất, đèn led theo mình chỉ dùng cho dèn gầm là hiệu quả nhất bác ạ

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
yes! bài ký sự ánh sáng bên thớt Honda em đã nêu rõ vì sao em lên bi-xenon rồi, ý choang bác góp ý!
p/s t7 tuần này em lên ĐL du lịch 1 chuyến nghen, năm ngoài có hú anh nhưng lên đó lạnh quớ em toàn trốn trong phòng ứ đi đâu đc! :(
OK bác, Hy vọng Đà Lạt đến cuối tuần hết mưa bão
chỗ bãi xe mình gửi có 1xe lắp món led này, nhìn dối diện thì nó sáng khủng khiếp, nhưng mình chui vào xe xem thử rồi ko hiểu cái độ sáng chói chang khi đứng ngoài nhìn thấy giờ nó đi đâu mất, đèn led theo mình chỉ dùng cho dèn gầm là hiệu quả nhất bác ạ
Em hay lý sự với anh em là năng lượng sáng gồm 2 phần: quang thông và cường độ sáng. Quang thông lớn thì cường độ sáng yếu và ngược lại. Ở Led thì quang thông rất lớn thì cường độ yếu. Thế thôi nên em chưa dùng Led thay Halogen, chỉ dùng Led trang trí cho đẹp
Sắp đến em lại thích dùng Bi Xenon thay cho Halogen này mới chết chứ:
Đèn gầm
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Phối hợp với đèn này
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Cái này em múc rùi nè, đăng kiểm vô tư nha Bác. Còn cái đèn gầm em chờ Bác test ánh sáng xem dư lào đã hãy ngâm cứu. Hihi
View attachment 339525
Đây là vấn đề quan tâm lớn nhất định gọi hỏi bác mà bác trả lời giúp rồi. Cám ơn bác, sợ nhất là đầu tư vào rồi lại bắt tháo ra thì phiền quá, tốn xiền nữa :)
Chắc phải để đến cuối năm rồi mới lắp được :)

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Bài viết rất bổ ít và rất đung ạh , cám ơn anh nhiều . Bởi vậy em mới phân vân hoài , đọc xong thay đổi quyết định luôn sẽ xào bóng halogen Osram không thay đổi

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Bài viết rất bổ ít và rất đung ạh , cám ơn anh nhiều . Bởi vậy em mới phân vân hoài , đọc xong thay đổi quyết định luôn sẽ xào bóng halogen Osram không thay đổi
Nếu em muốn cải thiện ánh sáng đèn, anh đưa ra giải pháp cải thiện:
- Chắc chắn dùng bộ dây tăng sáng để cải thiện điệnáp lên đuôi đèn
- Dùng cặp bóng Philips H4 Plus 100 X-tremeVision tăng sáng đến 100%
- Giá tại đây: http://www.lazada.vn/bo-2-bong-den-philips-h4-plus-100-x-tremevision-909876.html
- So sáng ánh sáng:

• Like
Reactions: chinhdalat