Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Chuẩn bị sơn lại cái nhà, hic thuê công thợ sơn đắt quá, thôi thì em quyết định tự làm vậy. Sau nhiều lần tính toán em quyết định triển cái máy này để không cần phải thuê anh thợ nào hết. Cầu trời nó đừng có bị hư trước khi xong và còn phục vụ nhiều nữa, xong công trình này là em lãi to cái máy nàyView attachment 291284 View attachment 291285

Khui thùng
View attachment 291286 View attachment 291287 View attachment 291288 View attachment 291289 View attachment 291290
Đem em nó ra thử :)
View attachment 291291
Clip giới thiệu mày ở đây, xem ra sử dụng em nó dễ hơn bộ sơn xe hơi :)
Xem em nó sơn nước trên tường phải nói là bá đạo
Và dễ không thể tưởng được.
Giá thì em không biết hạt dẽ hay không nhưng chỉ chuyện sơn thôi 1 công máy chấp 10 công thợ, dĩ nhiên nó chỉ bằng 5 công thợ thôi :)
Thây hay quá anh Huy ơi , inbix cho em xin giá cái máy này với anh Huy , em dự định kêu thợ sơn 2 cái kho em lại mà thấy anh giới thiệu thấy hay quá

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Thây hay quá anh Huy ơi , inbix cho em xin giá cái máy này với anh Huy , em dự định kêu thợ sơn 2 cái kho em lại mà thấy anh giới thiệu thấy hay quá
Gần 3 tr đó em. Nếu có việc gì sơn với những mặt phẳng lớn thì máy này sẽ đỡ đi sức người nhiều lắm đấy.
Với súng hơi kia thì tí là phải châm sơn vào cốc sơn mất nhiều thời gian lắm.

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Hộp tỳ tay màu kem
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Lo go

Bát bèo

Em không hiểu tại sao nhiều xe bị mất cái này, xe trước của em cũng bị vậy, chắc là người ngồi sau nhiều khi táy máy chẳng có việc gì làm nên buồn tay vặn ra và ..... quên lắp vào lại :)

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: votran.anhtien
Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Gần 3 tr đó em. Nếu có việc gì sơn với những mặt phẳng lớn thì máy này sẽ đỡ đi sức người nhiều lắm đấy.
Với súng hơi kia thì tí là phải châm sơn vào cốc sơn mất nhiều thời gian lắm.
Còn khâu vệ sinh thì sao anh ạh , em cũng đang ngâm cứu đây

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Còn khâu vệ sinh thì sao anh ạh , em cũng đang ngâm cứu đây
Vệ sinh tường phải không em???
Hiện nay công lao động tự do rất nhiều, mình có thể thuê vài công mua cho nó ít giấy nhám, dụng cụ .... và cho làm, công này rẽ thôi, sau đó lấy máy ra chiến khoảng 1 ngày rồi cho nó vệ sinh dọn dẹp. Thường thợ sơn nó tính trên diện tích và quy ra tiền mắc lắm chịu không nỗi đâu.

• Like
Reactions: Anh Power
Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Em xin tham khảo ý kiến chút . Chả là em dự định cuối tháng 10 này nếu suôn sẽ em bán con Oa gôn để kiếm về 1 em mini số Auto để cho vợ chạy cùng chứ vợ em chạy Oa gôn về lần nào cũng than mỏi chân hết biết sao đc phụ nữ mà . Tìm đi tìm lại trong dòng mini car không có em nào không gian nội thất rộng rãi hết chỉ duy nhất 1 con là KIA Ray . Em và vợ em có đi xem và ngồi cảm nhận thử từ chỗ bác Bình Sen Vàng ( chuyên xe Korea ) . Giá xe sản xuất 2013 tính tất tật cũng 540 rôi . Thấy giá đó chát quá cho 1 chiéc Mini ( SX 2013 ) , còn những xe khác như Morning , i10 , Spark thì vợ em không chịu .

em có nên đổi không hay vẫn giữ Oa gôn lại xài

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Em xin tham khảo ý kiến chút . Chả là em dự định cuối tháng 10 này nếu suôn sẽ em bán con Oa gôn để kiếm về 1 em mini số Auto để cho vợ chạy cùng chứ vợ em chạy Oa gôn về lần nào cũng than mỏi chân hết biết sao đc phụ nữ mà . Tìm đi tìm lại trong dòng mini car không có em nào không gian nội thất rộng rãi hết chỉ duy nhất 1 con là KIA Ray . Em và vợ em có đi xem và ngồi cảm nhận thử từ chỗ bác Bình Sen Vàng ( chuyên xe Korea ) . Giá xe sản xuất 2013 tính tất tật cũng 540 rôi . Thấy giá đó chát quá cho 1 chiéc Mini ( SX 2013 ) , còn những xe khác như Morning , i10 , Spark thì vợ em không chịu .

Xét về nội thất trong cùng khoảng gía tiền thì khó có em nào so sánh được. Đầu tư khoảng tiền cao hơn chắc sẽ có nhiều lựa chọn ưng ý như Kia Ray chẳng hạn.
Nếu không vướng về kinh tế và quan trọng nhất là chỗ để thì nếu có nhu cầu cần xe thì theo anh là thêm 1 chiếc cho bà cả, còn SWG vẫn để đi tới đi lui :).
Tuy nhiên rất khó góp ý kiến gì cho bác trong trường hợp này vì hoàn cảnh mỗi người một khác.

Hạng B2
25/8/13
194
87
28

Ý anh em thế nào mình không biết, chứ riêng mình, phụ nữ mà lái Oa gông, nó ngầu ngầu sao đó. Chơi KIA Morning, I10, Spark em thấy cũng bình thường.