Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
img_5730-jpg.395292

Đèn bên phải là đèn gì????
Em định cho nó là cái đèn 50km/h. Quá 50km/h đèn báo bip bip và chớp chớp giống như Cub 81 kim vàng giọt lệ :)
Xin hỏi các bác có được không?
Quá hay rồi bác. Không lo bị bắn tốc độ. Nhưng bác cũng nên thiết kế để khi nào cần đua xe thì nó ko được nháy hoài nhé.

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
img_5727-jpg.395290

Đèn thứ hai trái sang hàng trên cùng là cảnh báo seat bell chưa cài
Em tuyển được hàng nóng
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Đầu khóa seatbell đó tương thích với cái đầu khóa dây theo xe

Chỉ cần thay 1 cái thôi là xong.
Khi mở công tắc đèn báo seatbell báo sáng, cài seatbell vào thì đèn tắt.
Hết các option trên chắc phải đến 2016 mới xong

• Like
Reactions: Linh74
Hạng C
4/12/14
842
8.103
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Thấy a Huy toàn làm mấy cái vĩ đại ko à. Trong khi em toàn làm mấy cái linh tinh. E vừa giải phóng đc 26w cho đèn chiếu sáng trong xe và đèn Stop. Dự án tiếp theo của e là LED hóa 100% thiết bị chiếu sáng trong xe :)

Thật sự lắp xong thấy sướng hẳn vì nó sáng quá trời sáng luôn á!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
24/7/15
276
362
63
Thấy a Huy toàn làm mấy cái vĩ đại ko à. Trong khi em toàn làm mấy cái linh tinh. E vừa giải phóng đc 26w cho đèn chiếu sáng trong xe và đèn Stop. Dự án tiếp theo của e là LED hóa 100% thiết bị chiếu sáng trong xe :)

View attachment 396241
View attachment 396242
View attachment 396243

Thật sự lắp xong thấy sướng hẳn vì nó sáng quá trời sáng luôn á!
Góp ý bác 1 tí . Bác làm đèn led dán lên bì cartoon cho nó thẳng thóm rùi dán vào nha . Nhìn cho nó thẩm mỹ 1 chút . :D

Hạng C
4/12/14
842
8.103
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Cái đèn Stop thì nó phẳng rồi anh ạ (vì phía sau nó là mặt phẳng). Còn đèn soi sáng thì ban đầu e tính bẻ cúp 2 cái cực zin vào để tạo mặt phẳng dán led. Tuy nhiên tiêu chí e là ko phá zin nên e ko dám bẻ thành ra pải dán led lòng vòng né các chân cực nên nó "mất trật tự vậy đó. Tuy nhiên, khi đóng nắp thì ánh sáng trải đều nên ko bít đc là nó lộn xộn bên trong đâu ạ!

Nhân tiện cho e hỏi có anh chị nào dư mâm sắt (đã lên mâm khác) có thể để lại cho e đc ko ạ!? 1 trong các mâm của e sau khi tháo chụp ra phát hiện nó bị cong 1 tí (chắc do chủ cũ leo lề ạ). Xin cảm ơn!

Hạng B1
12/11/15
69
23
8
36
ba
bác không bẻ chân đèn trần là chuẩn đấy. E bẻ nó gãy luôn. Đèn trần e để bóng led 1 nửa bên phụ thôi. Khi đi đêm cần bật đèn làm gì không bị chói mắt người lái.

• Like
Reactions: josephvn