Hạng B1
20/9/15
84
43
18
Em định cưới vợ 2 wagon, có bác nào xem mắt em này chưa ạ? Hoặc cho ý kiến giúp vì em là lính mới chưa biết gì về điêjn ý lộn chưa biết gì về xe! :)
Xe Suzuki Wagon R+ 2003 [Mã tin: 393620]

Hạng B1
12/11/15
69
23
8
36
cảm ơn bác cxx hướng dẫn e tháo tapli biết cấu tạo thì mới dám mạnh tay tháo chốt nhựa ra được
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Hạng B1
12/11/15
69
23
8
36
ẻm đã tháo cả 4 cửa phát hiện cửa bị ồn nhất là cửa khổng có tấm nilỏn . Chứng tỏ tấm nilỏn là có tác dụng chống ồn nữa. Ẻ lỏ khổng có kỉnh nghiệm dán chống ồn sẽ bị vướng vào kính và tấm cát tường giữ nước lại làm hản gỉ tổn cửa. Nển ẻm sẽ chống ồn bằng cách thảy các tấm nilỏn dày hởn loại dùng cho xẩy dựng và dán cát tường vào mặt sảu tảpli nhử hình. Xỉn các bác chỏ ý kiến để mải ẻm triển khải ả

Hạng B1
12/11/15
69
23
8
36
Sorry các bác điện thoại em lỗi fon. Bác cxxh
em hỏi là vệ sinh ray kính bằng gì được a. Cho nhớt vào để kính lên xuống trơn hơn được không

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Và em này cũng được ạ mong các bác giúp đỡ ạ. Thanks các bác.

http://m.chotot.vn/quan-thu-duc/mua-ban-o-to/xe-suzuki-wagon-r-2005-xe-rin-nguyen-thuy-21004205.htm
Xin bác đừng tạo nhiều bài quá nha bác.
Chiếc xe này em thấy rao bán lâu lắm rồi và cũng có nhiều bác đến xem, chắc cũng có cái gì đó mà nó vẫn nằm chờ cho đến bây giờ. Với lại em xem hình nhỏ quá, ảo ảo thế nào đó. Chiếc này phải đến xem trực tiếp mới được.
Bên ngoài thớt này cũng có mấy thớt tư vấn mua xe, có gì bác viết bài trong đó em cũng trả lời mà :)

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
cảm ơn bác cxx hướng dẫn e tháo tapli biết cấu tạo thì mới dám mạnh tay tháo chốt nhựa ra được View attachment 422838
Bên trong cánh cửa sẽ rất dơ giống như sình đất, bác dùng dầu lửa - chỉ là dầu lửa nó không hại dây điện - dùng cọ nhúng dầu và quét chùi lên đó.
Sau đó xịt nước cho sạch, nếu chưa sạch thì quét dầu lửa tiếp cho đến khi sạch thì thôi
Khi đã sạch thì dùng cọ đó nhúng nước xà phòng - em dùng nước rửa chén pha loãng quét lên rồi xịt nước. Cứ thế là cánh cửa trông 7 màu luôn
3-jpg.146325

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
ẻm đã tháo cả 4 cửa phát hiện cửa bị ồn nhất là cửa khổng có tấm nilỏn . Chứng tỏ tấm nilỏn là có tác dụng chống ồn nữa. Ẻ lỏ khổng có kỉnh nghiệm dán chống ồn sẽ bị vướng vào kính và tấm cát tường giữ nước lại làm hản gỉ tổn cửa. Nển ẻm sẽ chống ồn bằng cách thảy các tấm nilỏn dày hởn loại dùng cho xẩy dựng và dán cát tường vào mặt sảu tảpli nhử hình. Xỉn các bác chỏ ý kiến để mải ẻm triển khải ảView attachment 422852 View attachment 422852
Cách âm cửa - bác đọc kỹ bài này: https://www.otosaigon.com/threads/c...i-wagon-muc-luc-trang-1.8616854/#post-9262167
Bác sợ nước đọng làm hư cửa - không đâu bác, xe em đã làm từ hồi đó đến bây giờ có bị hư đâu.
Bí quyết để nước không đọng làm hư cửa là bác dán miếng bitum sao cho: miếng bitum nào đã dán thì dán cho thật sát - thật chắc vào tấm tole. Dán dính sao cho nó không bị bọng hoặc bị hở thì nước không thể lọt vào là OK.
Mục đích dán là làm cho tole cánh cửa nó dày lên và âm thanh không lọt qua. Giấy Cát Tường được dán lên miếng Bitum sẽ có hiệu quả rõ rệt cho vấn đề này.
Để dễ thi công bác cắt tầm Bitum nhỏ ra, bề mặt dán được hơ nóng cho nó mềm sẽ dễ dính hơn, miết tay cho thật sát và chỉ có tự làm mới kỹ như thế được.
Chúc bác thành công, trở ngại gì alo cho em