Hạng B2
10/11/15
114
120
43
36
Em đang tính thay đầu đĩa DVD xe em. Các bác giới thiệu giúp em nên mua hãng gì và mua ở đâu với.

Đầu dvd em mới sắm nếu bác thích e để giá hạt dẻ. Xuất âm thanh hay. Nhưng em muốn sắm laọi như bác xù nên muốn bán.
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Olety and medulich
Hạng B1
12/11/15
69
23
8
36
E
em làm phiền bác xù chút a. Hôm nay em

đã đi tìm loại dầu máy theo hướng dẫn của bác. Nhưng có vấn đề là ở chỗ e toàn bán dầu petro loại 20w50. Cuối cùng 1 cây xăng có loại 15w40 nhưng người bán nói là dùng cho máy dầu diezen. Vậy dầu máy có phân biệt dùng cho máy xăng hay máy dầu không e có thể dùng loại nào a. Những lần trước đi thay dầu hình như gara thay cho em loại eso 20w50

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
E
em làm phiền bác xù chút a. Hôm nay em

đã đi tìm loại dầu máy theo hướng dẫn của bác. Nhưng có vấn đề là ở chỗ e toàn bán dầu petro loại 20w50. Cuối cùng 1 cây xăng có loại 15w40 nhưng người bán nói là dùng cho máy dầu diezen. Vậy dầu máy có phân biệt dùng cho máy xăng hay máy dầu không e có thể dùng loại nào a. Những lần trước đi thay dầu hình như gara thay cho em loại eso 20w50
Khi em chọn mua nhớt cho động cơ tại cửa hàng có thấy vấn đề này và có hỏi cửa hàng bán thì họ trả lời là vẫn dùng chung được không vấn đề gì, nghi ngờ em chọn loại 20w50 là loại dùng cho động cơ xăng. Sau khi cho nhớt vào thì máy êm thật nhưng ì máy không chịu được. Đúng thông số cho swg vẫn là 15w40.
Bác đọc bài này http://www.eska.vn/tin-tuc/dau-nhot...l-co-su-dung-chung-duoc-khong-vn-n-530-0.html
Như thế yên tâm dùng loại 15w40 nha bác. Em dùng thấy rất ổn không vấn đề gì

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
em mua loại này bác a. View attachment 430318
Trên lý thuyết đây là nhớt đa cấp SAE .
15W là động cơ xe của bác ở nhiệt độ âm 15 độ vẫn có thể khởi động được
40 sau chữ Uw là độ nhớt. 40 là vừa đủ, nếu 50 thì đặc lắm làm nặng máy, hao xăng. Nếu bác bán xe thì nên cho nhớt này vào cho người mua nghe tiếng máy được êm.
API - CH4 là dùng cho động cơ xăng và máy dầu hạng nhẹ có trang bị bộ xử lý khí thải.