Hạng B2
18/1/13
122
81
28
thứ 7 này mời bác Đỗ qua quận 2 nhà bác hưutuan anh em cùng làm cái này em nghĩ là một nốt nhạc và ly cafe thôi

Hạng B1
12/11/15
69
23
8
36
thứ 7 này mời bác Đỗ qua quận 2 nhà bác hưutuan anh em cùng làm cái này em nghĩ là một nốt nhạc và ly cafe thôi
úi cảm ơn các bác, nhưng em ở xa nên chỉ được hóng các bác làm thôi ạ
em ở hà nội a

Hạng B1
20/9/15
84
43
18
Em cảm ơn bác rất nhiều, hình ảnh trực quan rất dễ theo dõi và thực hiện. em sẽ thực hành vào cuối tuần này. rất cảm ơn sự nhiệt tình của bác tận tình chia sẻ cho anh em.

Không có gì bác, vì là DIY nên em cũng cố gắng vừa hình ảnh và vừa bằng diễn giải nên đôi lúc luộm thuộm, mong rằng anh em khắp nơi có thể tự tay chăm sóc cho xế yêu của mình.
Làm được bác cho vài tấm hình là em vui rồi :)

Em thấy cái sự luôm thuộm đáng quý của bác giúp một người tay ngang như em cũng làm được thì còn gì bằng. Em khoe thành quả dâdu tiên của em và cảm ơn bác CXX rất nhiều.Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Em lang thang tìm kiếm tài liệu để tìm hiểu về SW thì thấy website này cho xem owner's manual book của em nó xem online, em chưa có thời gian tìm hiểu cách download nên chia sẻ trươc địa chỉ để anh em nào cần thì vào xem có giúp được gì không nhé.

www.manualslib.com/manual/744424/Suzuki-Wagon-R.html
OK cám ơn bác, để đưa link này lên trang đầu để anh em tiện theo dõi nha bác

• Like
Reactions: hà nhi đỗ
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Chuẩn bị khám xe em cho làm mới lại 1 chút.
Một chú đi xe máy buồn ngủ thế là chẳng hiểu sao cắm đầu vào phía sau xe
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Có ốp lường xe
Về nguyên bản - không có ốp. Giờ nhìn lại thấy hình như thiếu cái gì đó

Chuẩn bị sơn

Và đây là phần hoàn thiện - đủ để chém gió

Ai mà đi xe như em thì mấy bác bán bảo hiểm chắc mất đi khoản này :)

Hướng dẫn 1 bác cũng lắp ốp như thế này, dùng keo 3M bản nhỏ để dính phần giữa của ốp

Ra cửa hàng bán đồ chơi xe máy, mua mấy con ốc xi đồng

Lắp vào thấy sang cái xe, mà nhìn sơ qua thấy nó cũng vậy, một mình lắp nên nó bị sai lỗ như thế nhưng không sao
Ngẫm lại thấy thích thật, em đi xe mà dần dần sửa được xe, hiểu được chiếc xe, sơn tút, dặm sơn đủ kiểu nên sử dụng xe cảm thấy yên tâm và ngày càng yêu em nó hơn. Sau khi vệ sinh chế hòa khí thì xe rất mạnh và chạy thấy nhẹ nhàng.
Qua thớt này, em được biết nhiều bác tự tay chăm sóc xe còn hay hơn, giỏi hơn và có nhiều hạng mục hay hơn em nhiều, mong bác đừng ngại chia sẻ kinh nghiệm trong quá trình làm cho anh em nhá.

Hạng B1
12/11/15
69
23
8
36
Nguyên bộ cao su gầm chỉ thiếu 1 loại nên chưa chuyển cho các bác đượcView attachment 462525
lần trước bác Huy giúp cho bộ cao su chân máy hôm qua em mới đi thay được, khi thay em thấy còn mấy cục cao su đệm buloong bắt cả cụm chân máy vào khung xe, thế là xe em làm vẫn chưa triệt để bác a